เวลาเราขอกับพระพรกับพระเจ้ามันเหมือนว่าทำไมเราร้องรอคอยนาน

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Guoxiang

พฤหัสฯ. พ.ค. 20, 2010 9:03 pm

บางครั้งเราขอพระพรจากพระเจ้าเรารู้สึกว่านานนะกว่าจะได้คำตอบเหมือนบางครั้งก็เงียบ บางครั้งเหมือนจะใช่แต่ไม่ใช่เราไม่ค่อยเข้าใจเลยแหะ ทำไมบางคนถึงได้เร็วนักนะ เราก็ไม่เข้าใจนะ
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 20, 2010 9:25 pm

พระองค์ทรงมีแผนการให้แต่ละคนต่างกันครับ

ขอหนุนใจด้วยพระคัมภีร์บทนี้ครับ

อิสยาห์ 55:8-9

"8 เพราะความคิดของเราไม่เป็นความคิดของเจ้า ทั้งทางของเจ้าไม่เป็นวิถีทางของเรา" พระเจ้าตรัสดังนี้
9 "เพราะฟ้าสวรรค์สูงกว่าแผ่นดินโลกฉันใด วิถีของเราสูงกว่าทางของเจ้า และความคิดของเราก็สูงกว่าความคิดของเจ้าฉันนั้น"

ดังนั้น เรามีหน้าที่ทำตามน้ำพระทัยของพระเสมอ
พระองค์จะทรงนำเราไปเสมอ เชื่อและวางใจครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~*Little`Child*~
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 20, 2010 11:00 pm

ไม่ใช่ทุกเรื่องที่คุณขอแล้วจะได้รับนะคะ...
ไม่ว่าจะได้รับตามที่วิงวอน หรือไม่ได้รับตามที่วิงวอน
ทุกอย่างล้วนเป็นไปตามพระประสงค์ของพระเป็นเจ้า และสิ่งเรานั้นล้วนเป็นสิ่ง
ที่ดีที่สุดสำหรับตัวของคุณ...
ในตอนนี้...คุณอาจจะไม่เข้าใจว่าทำไม คุณถึงไม่ได้รับตามที่ตนวิงวอน
แต่ว่าในอนาคตพระองค์ จะมอบสิ่งที่เหมาะสมกับคุณมาเองคะ และคุณจะเข้าใจถึง..
การไม่ได้รับหรือการรอคอย

ขอเพียงอย่างเดียวคะ....อย่าทิ้งความศรัทธา...
พระองค์สถิตย์กับคุณเสมอคะ : xemo026 :

Don't get disappointed when GOD ....doesn't
give you what you want...
For HE knows the best time
for you to have it ....

Just believe in GOD : xemo026 :
:+: seraphim :+:
~@

ศุกร์ พ.ค. 21, 2010 9:54 am

Guoxiang เขียน:บางครั้งเราขอพระพรจากพระเจ้าเรารู้สึกว่านานนะกว่าจะได้คำตอบเหมือนบางครั้งก็เงียบ บางครั้งเหมือนจะใช่แต่ไม่ใช่เราไม่ค่อยเข้าใจเลยแหะ ทำไมบางคนถึงได้เร็วนักนะ เราก็ไม่เข้าใจนะ
เวลาของเรากับพระเจ้าไม่เท่ากัน สิ่งที่เราขอบางครั้งก็อาจจะไม่เหมาะสมกับเรา
Veritas

ศุกร์ พ.ค. 21, 2010 12:30 pm

เพราะพระเจ้าไม่ใช่ ATM ครับ ::003::
My Hope
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ค. 22, 2010 1:49 pm

ขอตอบแบบนี้ละกันนะครับ

สมมติว่าถ้าคุณจะวอนขอพระพรกับพระเจ้าเีนี่ย พระองค์ก็จะมีหลักเกณฑ์อยู่3ข้อครับ คือ
1.ให้ 2.ไม่ให้ และ 3.รอ

คำว่า "รอ"เนี่ย คือ รอเวลาที่เหมาะสมครับ หวังว่าน่าจะเข้าใจ สมมติว่า
ถ้าเด็กอายุ3ขวบ วอนขอกับพระเจ้าว่า "พระเจ้าข้า ลูกอยากได้รถสักคนเอาไว้ขับ" พระเจ้าก็คงจะไม่ให้ตอนนั้นหรอกครับ เพราะวัยที่ยังไม่ถึงเกณฑ์ พระเจ้าจึงให้รอไปก่อน รอ รอเวลาที่เหมาะสมที่จะมาถึงในภายภาคหน้า เพื่อจะได้ตอบสนองสิ่งที่เราวอนขอ ครับ
ตอบกลับโพส