ช่วยด้วยค่ะ ตอนนี้ถูกคุกคามจากสิ่งที่มองไม่เห็น (ยาวหน่อยนะ)

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
The Ploy

เสาร์ มิ.ย. 19, 2010 11:01 am

เรื่องเกิดขึ้นไม่นานนี้ค่ะ เราเรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยแถวบางเขน แล้วเหตุเพราะบ้านเราอยู่ห่างไกลจากมหาลัยมาก จึงต้องอาศัยอยู่หอพัก ซึ่งเป็นหอสร้างใหม่ แล้วเราอยู่ชั้น4 ซึ่งตอนที่จองหอ เราเป็นห้องแรกและห้องเดียวที่เข้าไปอยู่ แฟนเราเคยทักไปเล่นๆว่า อยู่คนเดียว ห้องเดียว ระวังเจอสิ่งเหนือธรรมชาตินะ (เราก็ว่าเขาบ้า เขาพูดเล่น แต่ใจก็แอบกลัวนะ ว่าจะขู่อย่างอื่นไม่ได้รึไง)

แล้วต่อมา หอที่เราพักก็มีคนเข้ามาอยู่จนเต็ม ในเวลาไม่ถึง2สัปดาห์ เราก็ไม่รู้ว่ามีใครบ้างเพราะไม่รู้จัก ไม่เคยคุยกัน แบบว่าต่างคนต่างอยู่

แล้วเปิดเทอม เราก็รับจ๊อบสอนพิเศษช่วงหลังเลิกเรียนอะค่ะ กว่าจะสอนน้องเสร็จ กลับถึงหอก็ประมาณ2-3ทุ่ม ซอยอยู่ถนนวิภาวดี สโมสรตำรวจค่ะ ซอยเงียบๆ ก็แอบเปลี่ยวนิดหน่อย และปกติจะนั่งพี่วินเข้าหอ แต่มีวันนึง(พุธที่ผ่านมา)เดินเข้าหออะ เพราะไม่อยากเสียตังค่าวินมอไซค์

คืนวันนั้นเราเปิดประตูระเบียงซักผ้า จนถึงสี่ทุ่มกว่า แล้วเราชอบมองไปที่หอร้าง ที่อยุตรงข้ามหอเรา เพราะเราก็รู้ว่ามันมีคนอยู่ และบางทีเราก็เห็นคนในหอนั้นมันแอบมองเรา ซึ่งเรารำคาญมาก แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร แต่อยุไปก็ได้ยินเสียงแปลกๆ ก็คิดไปเรื่อยเปื่อย แต่ใจก็ไม่กลัวหรอก ก็คิดว่ามีพระอยุข้างเรา

เมื่อถึงเวลานอน ก็คุยโทรศัพท์กับแฟนบ้าง แต่ก็บ่นเรื่องหอว่าเดือนนี้กลัวค่าไฟแพงจัง ก็วิตกนิดหน่อยเพราะเราต้องออกค่าหอเอง แฟนเราก็บ่นว่าเรื่องมากจังเลย นั่นนี่....++ สักพัก ก็รุเหมือนเตียงสั่น นิดๆ ก็เล่าให้แฟนฟังว่า เตียงสั่นอะ .. แฟนบอกว่า สั่นเหมือนมีคนมาเขย่าหรือเปล่า เราก็บอก ใช่ๆ.. แต่ก็ ไม่อะไรมาก แค่หยิบสายประคำมาใกล้ๆตัว .. คุยไปสักพัก เตียงมันสั่นแรงขึ้น กว่าเดิม3-4เท่า มันไม่ธรรมดาแล้วอะ เรากรี๊ด เราร้องไห้ เพราะเรานอนอยุคนเดียวไง แล้วถ้าต้องอยุร่วมห้องกับสิ่งที่มองไม่เห็นจนถึงตอนเช้า มันขนลุกพิกล ..

แฟนก็ช่วยเราสวดเต็มที่ ขอพรแม่พระ ขอพรอารักขเทวดา ขอพระเยซู ขอทุกสิ่ง ว่าให้ช่วยคุ้มครองเราตลอดคืนนี้ .. เราก็นอนของเราอยุดีๆทำไมเตียงสั่นเอง..

อยุๆไปเหตุการณ์เริ่มสงบ เรามีคีย์บอร์ดไฟฟ้าอยู่ข้างๆ ก็ลุกขึ้นมาเล่น จะได้นึกถึงพระตลอดทั้งบทเพลง เล่นไปขนลุกไป.. แฟนก็บอกว่าที่ห้องมีกางเขนใหญ่ๆ ที่เค้านิยมติดไว้หน้าบ้านมั๊ย ไปหยิบมาไว้กับตัว.. เราก็กำลังจะหยิบมา ซึ่งเราติดไว้เบื้องสูงในห้อง .. หันไปดูอีกที กางเขนเอียง .. กรรมเลย .. อนิจจา ไปหยิบกางเขนมา พลางก็จูบกางเขนไป เอาไปแนบไว้ที่หน้าอกบ้าง

ปกติเรากะแฟนชอบไปมิสซาที่วันน.ฟรังซิสเซเวียร์ที่สามเสนบ่อยๆ แฟนบอกว่า เหนรูปนักบุญ ฟังซิสที่ถือกางเขนมั๊ย ถือยังไง .. ให้เราถือแล้วเดินไปรอบๆห้อง เพื่อปัดเป่าสิ่งชั่วร้ายออกไป .. เราก็ทำตามที่แฟนบอก เราขนลุก ร้อนๆ หนาวๆมาก .. แฟนถามว่า รุสึกร้อนๆหนาวๆรึเปล่า .. เราก็บอกว่าใช่ .. แฟนเราบอกว่า ชัดเลย ใช่เลย !!

(ชิบหายแล้ว) อีกนานกว่าจะเช้า หลับตาไม่ลงทั้งคืน อยู่ดีๆ โทรศัพท์แฟนก็ตัดไป เอาไงดีล่ะ โทรหาพ่อแม่แล้วกัน เพื่อความสบายใจ พ่อแม่ก็พยายามพูดว่าไม่มีอะไร ๆๆ ไม่สบายใจก็รีบกลับบ้าน (อยากกลับใจจะขาดแล้วล่ะ T__T)

วางจากพ่อแม่เสร็จ ก็โทรหาเพื่อน ให้เพื่อนมันคุยโทสับเปนเพื่อนเรา คือตอนนั้นมันคงง่วงมาก มันคุยไม่ไหว แต่มันจะไม่วางโทสับ มันจะอยุเปนเพื่อนเราทั้งคืน ระหว่างที่นอนอยุตอนนั้น เตียงสั่นอีกแล้ววว เลยหยิบสายประคำมาสวดๆๆๆ แล้วหลับไป

ตื่นเช้ามา จะไปเรียน ลุกมาเล่นคีย์บอร์ดซะหน่อย ระหว่างเล่นอยุ ใจก็อยากเข้าห้องน้ำ ประตูห้องน้ำเราก็ปิดสนิท ตลอดทั้งคืน พอใจนึกอยากจะเข้าเท่านั้น มันก็เปิดเอง.. จะทำให้กลัวไปไหนเนี่ย

แล้ววันเดียวกันนั้น แฟนก็อาสาจะมาอยุเปนเพื่อน แบบว่า แฟนเราไม่กลัวสิ่งพวกนี้ ถ้าเจอผีแฟนเราคงด่าผีให้ไม่กล้ามาอีกเลย.. แต่วันทั้งวันที่แฟนเราอยุนั้น มันก็ไม่มีเหตุการณ์อะไร.. มันมีช่วงนึงที่แฟนเรานั่งเล่นโน๊ตบุคอยุบนที่นอน เรารุสึกว่า เตียงก็สั่น สั่นแบบนิดๆ (แต่แฟนเราไม่รุสึก) เราก็ไม่คิดไรมาก ไม่บอกให้เค้ารุ้เดี๋ยวเค้ากลัว

-- ตื่นมาอีกวันนึงแหะ กำลังจะกลับบ้านและ ไม่อยุแม่งและหอ แฟนก็พูดว่า เนี่ย ทั้งวันที่เรามาอยุไม่เหนจะมีไรเลย ไม่มีหรอกผี.. แต่ระหว่างที่พูด มีเสียงเหมือนคน บีบขวดพลาสติก ดัง แป๊ะๆๆ (ประมาณให้รู้ว่า กูยังอยุนะ) แฟนเราก็บอกว่า เงียบหน่อยได้มั๊ย รู้แล้ว.. เสียงบีบขวดก็เงียบไป

แล้วมืดๆ เรากลับถึงบ้าน ก็สบายใจนะ เจอพ่อเจอแม่ อุ่นใจขึ้นเยอะเลย แต่เวลานอนก็ต้องนอนคนเดียวตามเคย แต่ว่าห้องนอนนั้น ลมพัดเย็นๆ หวิวๆ แปลกๆ พยายามข่มใจว่าไม่มีอะไร

ก่อนนอนก็คุยกะแฟนอีกน่ะแหละ แต่มีช่วงนึงเค้าวางหูไป เพราะมีสายซ้อน เราก็รอเค้าอยุ15-20นาที

ในช่วงที่รอนั้น ก็ได้ยินเสียง แก๊กๆ ๆ ๆ เหมือนคนเคาะเหล็ก ดังเป็นระยะๆ จากนอกบ้าน แล้วมันใกล้ห้องเราเรื่อยๆ ๆ ๆ แล้วมาดังตึ้ง!!!!บนที่นอนเรา นอนอยุดีๆ ที่นอนจะดังได้ยังไง แล้วดังเหมือนมีคนมากระทืบอะ เราไม่รุว่าเค้าจะใช่ผีมั๊ยนะ แต่ความรู้สึกเหมือนมันอยุที่หออะ เราก็คิดว่า มันตามมาถึงบ้านรึเปล่า สิ่งศักดิ์เยอะขนาดนี้ ตามมาได้ยังไง เข้ามาได้ยังไง ห้องเราเย็นๆ ร้อนๆ หนาวๆ เราขนลุก ความรุสึกเหมือนอยู่ที่หอเลยอะ ก็เลยบอกแฟนว่า ช่วยสวดด้วย ช่วยหน่อย ไม่ไหวแล้ว ที่หอยังไม่พอรึไง ตามมาทำไมที่บ้าน ถ้าใครมีอะไรดีก็ช่วยๆเราด้วยเถอะ เราไม่อยากให้สิ่งที่อยุใกล้ตัวเรา อยุรอบตัวเรา เราไม่อยากรุสึก ไม่อยากเจอ ไปพ้นๆสักทีเถอะ ถ้าต้องการอะไรก็ขอให้บอกมา จะได้จัดให้ แล้วก็ต่างคนต่างอยู่ไปเลย

มีแต่คนบอกว่า เราคิดไปเอง ถ้าผีมีจริงก็ให้ปรากฏมาสิ มาให้เห็นสิ เข้าฝันสิ (แต่มันต้องเห็นเท่านั้นเลยหรอ)

แล้วที่เราชอบกลับบ้าน กลับหอตอนกลางคืนบ่อยๆ

แล้วปกติเราเปนคนชอบถ่ายรูปอะ มีกล้องslrตัวนึง เราพามันไปทุกที่ เราชอบถ่ายที่เก่าๆโบราณๆ บางทีก็ลืมนึกถึงเจ้าของที่เค้าด้วย

เรารุตัวว่าเราเปนคาทอลิก เรามีพระเจ้าองค์เดียว เวลาเจอสิ่งต่างศาสนาเราไม่ค่อยทำความเคารพแบบแสดงออก แต่ในใจก็เคารพและยำเกรงอยู่นะ

อ่อแล้ว หอเรา ถึงมันจะเปนหอสร้างใหม่ ไม่เคยมีคนอยุ แต่เราไม่รุมาก่อนว่าที่ๆสร้างหอเคยเปนอะไรมาก่อน

แล้วถ้าเค้าตามเรามาถึงบ้านจริงๆ คนส่วนใหญ่จะพูดกันว่า งั้นแสดงงว่า ที่หอนั้นไม่มีอะไร ห้องไม่มีอะไร แต่มันมากับตัวเราแหละ มันตามเรามา เหมือนเขาพูดประมาณว่า เราโดนของ

แล้วของที่ว่า มันมายังไง

น้ำเสก เราทั้งดื่มทั้งอาบ สายประคำเราก็สวด ทุกอย่างที่เกี่ยวกับพระ เราไว้กับตัวหมด แล้วเมื่อไรมันจะไปพ้นจากเราซะที

-- วันนี้ตอนเย็น แฟนเราจะพาไปที่คอนเซปชัญ ไปให้คุณพ่อช่วย เกี่ยวกับเรื่องนี้ เห็นบอกต้องมีทำพิธีอะไรสักอย่าง มีการรับศีลเจิมด้วย(มั้งนะ) รักษาอาการป่วย (ทางจิต) ทางจิตเลยหรอ..

เราคิดว่าวันนี้อะไรก็คงจะดีขึ้นนะ

ยังไงก็ช่วยสวดภาวนาให้เรา และระลึกถึงเราด้วยนะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
My Hope
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 19, 2010 1:41 pm

จะระลึกถึงในคำภาวนานะครับ
Valkyrie Zero Number

เสาร์ มิ.ย. 19, 2010 5:45 pm

จงยึดมั่นในองค์พระผู้เป็นเจ้าเพียงหนึ่งเดียวไว้ให้เสมอเลยนะคะ

จงจำไว้ว่า การที่พระยอมให้เราเจอเรื่องแบบนี้ เพราะพระองค์มั่นใจว่าเราจะสามารถฝ่าฟันมันไปพร้อมกับพระองค์ได้ ไม่ว่าอะไรจะเป็นยังไง
Holy
Defender of lawS

อาทิตย์ มิ.ย. 20, 2010 12:35 am

ยิ่งกลัว ยิ่งสนใจบางทีก้ยิ่งทำให้มันได้ใจ น้ำเสกพรมห้องไปเลย แล้วให้มั่นใจว่ามันจะไม่มาอีก ให้ตัดใจไม่สนใจไปเลย ดำเนินชีวิตตามปรกติ ถ้าคอยจ้องว่า จะมีอะไรไหม่นะ จะมาอีกไหมนะ ก็เหมือนจิตเราเชิญชวนเขามา

ดังนั้นเมื่อวางใจพระเจ้าแล้วให้อย่ากลัวอย่าสนใจ

ลองดูอันนี้ครับ

ส่วนนี่บทไล่ผีเอาไปสวดครับ

http://www.newmana.com/phpbb/viewtopic.php?f=3&t=8417
กุญแจซอล

อาทิตย์ มิ.ย. 20, 2010 1:47 pm

เราว่าถ้ายิ่งกลัวก็ยิ่งเจอรึเปล่า

ตอนเด็กๆเราเป็นคนกลัวผีมากๆ เราเล่นผีเหรียญกันเพื่อนแล้วไปทำให้ผีโกรธ(เราเป็นพุทธอยู่ค่ะ อยากเป็นคริสต์)
เพื่อนบางคนก็เจอดี พอจะไปขอขมาเค้า ตอนจุดไฟแช๊กดันจุดไม่ติด ลมก็ไม่มี ตั้งแต่นั้นเราก็เหมือนมีญาณ(เรียกว่าไรไม่รู้อ่า)
ได้ยินเสียงผู้หญิงร้องไห้ (แต่ไม่เห็นมีคนร้องไห้) เห็นผีบ้างอะไรบ้าง

พอเรื่องผ่านไปประมาณสามปี เราก็ไม่เคยเห็นผี ได้ยินเสียงแปลกๆอีกเลย

ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงดีนอกจากช่วยอธิษฐานให้นะ แล้วก็ต้องทำใจให้เข้มแข็งเราว่าผีอาจจะอยากแกล้งคุณเพราะคุณกลัว แต่พอแฟนคุณมาอยู่เป็นเพื่อน ผีก็ไม่สำแดงมากเหมือนตอนคุณอยู่คนเดียว หนักแน่นในพระเจ้าไว้ ผีทำอะไรมาก็อย่าได้หวั่น
ทำเป็นไม่สนใจ (แม้จะทำได้ยากก็เถอะ)บางทีผีอาจจะเลิกไปเอง แต่ถ้าผียิ่งสำแดงมากขึ้นเราว่าคุณอาจจะไปหลบหลู่อะไรโดยไม่ตั้งใจ

ไงก็สู้ๆนะคะ จะช่วยอธิษฐานให้

ถ้าต้องอยู่คนเดียวในห้องอีก อย่านั่งอยู่เฉยๆโดยไม่ทำอะไร ไม่งั้นเราจะ ยิ่งวิตก ยิ่งคิด ยิ่งกลัว คุณต้องหาสิ่งเบี่ยงเบนความสนใจ
หาอะไรทำเช่น ดูหนังตลก

หรือดูคอนเสิร์ตเพลงร๊อคไปเล้ยยย เปิดเสียงเพลงเสียงเบสให้มันดังๆ ยืนดิ้นบนเตียงคนเดียวด้วยความมันส์ : emo107 : (หรือความกลัวกันแน่ : emo080 : )ไปเลยถ้ามันยังเขย่าเตียงอีก
n-n@คนบ้าคลั่ง_ศาสนภัณฑ์@n-n

อาทิตย์ มิ.ย. 20, 2010 2:27 pm

นี่คือสภาวะการ แบบ ซาตานคุกตามเดี๋ยวมันก็ไปเองอ่ะแหล่ะครับ ตอนนี้ต้องสวดเยอะๆ ตอนแรกอาจจะเป็นแบบ ศอฉ.
(ช่วยได้เล็กน้อย) แต่พอช่วงที่พระช่วยเราเมื่อไร สิ่งที่มองไม่เห็นนั้นจะเปรียบเหมือน คนถูกยิง m79 99ลูกยิงใส่แบบไม่ยั้ง
แล้วพอถึงวันนั้นทุกอย่างจะกลับสู่สภาวะปกติ สิ่งที่มองไม่เห็นนั้นก็เปรียบเหมือนคนแหละ รูปพระก็เปรียบเสมือน โล่ ไททาเนี่ยม
ไม้กางเขนก็เปรียบเหมือน m16 สายประคำ ก็เปรียบเสมือน วอสัญญาณที่เรียกเครื่องบินมาทั้งระเบิด น้ำเสกก็เหมือนน้ำกรด
(สาดใส่มัน้ลย 55+) สวดมากๆนะครับ

(บ้าไปไหมเนี่ย) : emo045 :
Chana_VB

อาทิตย์ มิ.ย. 20, 2010 9:24 pm

พี่สวดให้ละนะพลอยนะ คิดซะว่าเราเป็นคนมีบุญเยอะมีคนมาขอส่วนบุญเราก็สวดให้เค้าหน่อย

ปล. นี่พี่วี เน้อ
อันตน
~@

จันทร์ มิ.ย. 21, 2010 9:49 am

ผมใช้วิธีนี้คือไม่ต้องกลัวแต่ก็ไม่ต้องกล้า สวดภาวนาตามปกติ ถ้ามันมาก็ไล่มันไปในพระนามของพระเยซูเจ้า ถ้ามันไม่มาก็เฉยๆของเราต่อไปแค่นั้นครับ
dark-kanita

พุธ มิ.ย. 23, 2010 1:13 pm

สวัสดีคะพี่สาว

หนูตาเองก็เข้าใจอยู่ว่ากลัวขนาดไหน
เพราะตอนเด็กๆหนูก็เจอบ่อยเหมือนกันคะ ไอ้พวกเรื่องประเภทนี้เนี่ย
เขาเรียกว่า อะไรนะ เจอผีบ้าง ปีศาจบ้าง สุดแล้วแต่จะเรียกละคะ

อย่างแรกคือผู้ติดตามสินะคะ
ก็คือให้ระวังว่าเป็นพวกโรคจิตไว้ก่อน อย่าเพิ่งคิดว่าเป็นพวกผีอะ
หนูกลัวพวกนี้มากกว่า คนนะมันร้ายกว่า....พยายามอย่าไปไหนมาไหนคนเดียวนะคะ
: xemo033 : น่ากลัวมันจะทำร้ายเอา

ก็พี่คะ ถ้าจำเป็นต้องอยู่หอนั้นจริงๆก็ต้องทนละคะ
ถ้าหากทำพีธีปัดรังคาญ สวดมนตร์ก็แล้ว ทำยังไงก็ยังตามหลอกหลอนอยู่เช่นนี้
ลองอยู่ไปเรื่อยๆจะชินไปเอง (อยากบอกอย่างนั้นคะ)
เพราะหนูก็เป็น เจอหลอนบ่อยๆจนชินกับพวกนี้แล้ว

เตียงสั่นเพราะอะไร ขั้นแรกแนะนำให้ตรวจสอบเตียงนั้นก่อนว่ามีอะไรอยู่มั้ย
งั้ดแม่งเลยคะ ถ้าไม่เจออะไรก็เอาเตียงนั้นออกไปทิ้งเลยคะพี่
แล้วเอาเตียงไหม่มา ถ้ายังสั่นอีกก็ไม่ต้องไปนอนเตียงมันแล้ว นอนพื้นนีละ
(คราวนี้มันจะเล่นไม้ไหน แน่จริง ทำให้แผ่นดินไหวดิ)

แต่ว่านั่นละคะถ้ามันยังหลอนด้วยกรณีอื่นๆ
เช่นทำให้ คีบอร์ดไฟฟ้าของพี่เล่นเองตอนกำลังนอนหลับ โดยที่ยังไม่ได้เสียบปลั๊ก
(พี่ๆนี่ละกรณีหนึ่งที่เกิดขึ้นบ้านหนู)

แล้วก็ มีเสียงฝีเท้า เสียงพุด ถ้าทนไม่ไหวก็ย้ายหอคะ

แต่ว่าถ้ามันไม่เกี่ยวกับหอ ย้ายไปอยู่ที่ไหนก็ยังถูกติดตามไม่เลิก
ถ้าไม่ใช่คนโรคจิตหรือโดนกลั่นแกล้ง ก็คงจะเป็นอย่างเดียวคือของที่พี่ว่าละคะ

ของคืออะไรนั้น ไม่อยากพูดในเวปคาทอลิคคะ
(เพราะสายตะกูลหนูก็เล่นคะ แต่สมัยทวดนะคะ)
ใช้ปีศาจเป็นสื่อกลาง โดยการส่งสิ่งชั่วร้ายไปทำร้ายเป้าหมาย

ถ้าระดับสูงหน่อยก็จะสามารภปรากฏเป็นตัวเป็นตน เช่นหมาดำ ช้างดำ ม้า ดำ หรือในรูปแบบมนุษย์ปกติคะ
มักจะส่งไปทำร้าย ติดตาม เป้าหมายที่คนเล่นได้เลือกไว้

แต่หนูหันมาหาพระเจ้าแล้วนะไม่ยุ่งแล้ว แต่ศึกษาไว้เฉยๆคะ (รู้เขารู้เรารบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง)
ขอให้สวดมนตร์บ่อยๆ ขอให้พระคุ้มครอง แล้วลองปรึกษาคุณพ่อดู
ถ้าไม่ใช่อาการทางจิตก็ มีอย่างเดียวละคะ

(ไอ้ของนั่นแหละ คนกรุงเทพชอบโดนบ่อยๆ แล้วมาหาหมอผีแถวสุรินทร์บ้านหนู เง้อเบื่อๆ..แล้วหมอผีส่วนไหญ่ก็มีแต่ต้มตุ๋น เสียเงินไปเยอะมากแล้ว)

เพียงแต่ว่าถ้าเจอไอ้นั่นเล่นวานจริงๆละก็ไล่ยากคะ เพราะมันเกี่ยวกับ 3 บุคคลคะ
1.คนที่ต้องการให้ไส่ของทำร้ายผี่ 2.หมอผีที่ส่ง ..... มาหาพี่ 3.คนที่ถูกปองร้ายหรือตัวพี่เองคะ

ดังนั้นพี่ต้องสวดเพื่อ คนที่เกลียดชังหรือไม่พอใจเราด้วยนะคะ

ยืนยันว่ามีจริงนะคะ
เพราะประสาทสัมพัสของมนุษย์มีขีดจำกัด อย่าเชื่ออะไรที่ตาเห็นมากนักนะคะ

อ้อลืมคะ เอ๋อกรณีพี่สาวอะ เหมือนกับที่พี่แตง (พี่เลี้ยงหนูเล่าให้ฟังเลย ไม่รู้ว่าใช่คนเดียวกันหรือปล่าว)
บอกว่าแฟนพี่แกโดนผีหลอก เตียงสั่น ตอนแรกหนูหัวเราะไหญ่เลยละ คิดว่าแกไปแกล้งอะไรหรือปล่าว

ถ้าเจอบ่อยๆละก็ถามหนูได้นะคะ : xemo016 :
เป็นเพื่อนคุยได้เสมอค่า
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อาทิตย์ มิ.ย. 27, 2010 12:58 am

ตอนนี้เป็นยังงัยบ้างแล้วคะ? ดีขึ้นรึยัง?
เอาน้ำเสก เสกห้องรึยัง?

เดี๋ยวเอาไว้มีเวลา จะมาพิมพ์เล่าเรื่องสมาชิกบอร์ดเราปราบผีในค่ายรับน้องให้ฟัง ::017::
ตอบกลับโพส