เมื่อคืนฝัน...หลังจากที่ห่างพระเจ้ามานาน

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
tyransiam
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ค. 25, 2010 2:09 pm

ผมฝันว่าผมไปวัดไทยริมแม่น้ำตอนกลางคืนมืดๆมากๆเลย ผมก็เจอสิ่งที่ไม่ดี ประเภทแบบสัมภเวสีอะไรแบบนี้ไล่ตามตลอด ผมก็วิ่งหนี ไปขึ้นรถไฟฟ้า หลังจากนั้นทุกอย่างในรถไฟฟ้าก็เปลี่ยนไป ผมเห็นผู้โดยสารในรถไฟกลายเป็นอะไรที่น่ากลัวหมดทุกคน... ผมก็สะดุ้งตื่น หลังจากนั้นผมก็หลับแล้วฝันเรื่องทำนองเดียวกันทั้งคืน จนกระทั่งผมฝันว่ากำลังถูกไล่โดยสัมภเวสีพวกนี้ แล้วเห็นแสงสว่างวาบ แล้วกลายเป็นรูปไม้กางเขนที่ผมเคยเห็นที่วัดตอนที่อาพาผมไปโบสถ์ หลังจากนั้น ก็ไม่มีอะไรไล่ตามเลย ผมหลับสนิทตลอดถึงเช้าเลย

ไม่รู้เป็นเรื่องบังเอิญหรืออย่างไร

ผมห่างกับพระเจ้ามากเลยครับ ช่วงนี้...ห่างมาเป็นเดือนแล้ว จู่ๆผมก็ฝันแบบนี้ (ผมฝันตอนที่ไปนอนที่บ้านสวนของผมในต่างจังหวัด)

อยากทราบว่า ทุกท่านคิดเห็นอย่างไรครับ? ผมไม่คิดว่าบังเอิญนะครับ...โปรดช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เลย์
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ค. 25, 2010 7:57 pm

พระเจ้าอาจมีพระประสงค์เรียกคุณไปหาพระองค์ก็ได้ครับ เปิดใจแด่พระองค์นะครับ ::017::
Starry Night

จันทร์ ก.ค. 26, 2010 4:13 pm

พระเจ้าอาจจะกำลังเรียกคุนอยู่ก็ได้ค่ะ
ลองสวดสายประคำ+คุยกับพระองค์ดูนะค่ะ

ขอพระอวยพรค่ะ
ตอบกลับโพส