ตอนนี้รู้สึกเบี่อชีวิตมากๆเลย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
-jeab-

อังคาร ส.ค. 10, 2010 10:31 pm

ขอคำภาวนาด้วยค่ะ ตอนนี้รู้สึกเบื่อชีวิตตัวเองมากๆเลย เหมือนเราอยู่คนเดียวไม่มีคนรอบข้างอยู่กับเราเลย เราทำพลาดครั้งเดียว ชีวิตเราเหมือนพังทลายหมดทุกสิ่งเลย :s005:
Jeab Agape
~@

อังคาร ส.ค. 10, 2010 11:08 pm

ขอองค์พระผู้เป็นเจ้าทรงประทานสันติสุข และความรื่นเริงให้คุณเสมอ จ้า :s021:
littleseal

อังคาร ส.ค. 10, 2010 11:50 pm

ขอให้พระเจ้าทรงนำทางและสถิตอยู่ในใจคุณตลอดเวลาค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ot@
~@

พุธ ส.ค. 11, 2010 12:15 am

การยึดติดกับปัญหา หรือข้อผิดพลาดของตัวเองในอดีต อาจทำให้ใจของเราว้าวุ่น ทำให้มองสิ่งต่างๆในแง่ลบ เปิดช่องทางให้จิตตกได้นะครับ
ทางที่ดีถวายทุกอย่างไว้ในน้ำพระทัยของพระเป็นเจ้า แล้วดำเนินชีวิตอย่างวางใจ อะไรจะเกิดจากนี้ไปก็เกิด บางสิ่งบางอย่างที่เคยเกิดขึ้น(ที่เราคิดว่าเป็นสิ่งไม่ดี เป็นข้อผิดพลาด) อาจจะสอนเราให้เราเห็นอะไรบางอย่าง เป็นเครื่องพิสูจน์ตัวเรา และคนรอบข้างก็ได้ครับ

เทวดาอารักษ์ขาและพระผู้เป็นเจ้าอยู่กับเราเสมอครับ แค่เรียกหาพระองค์ใจก็จะอบอุ่นแล้วครับ :s002:
เอาใจช่วยครับ ขอพระอวยพร
กรอกสมบูรณ์

พุธ ส.ค. 11, 2010 10:11 am

จะสวดให้ค่ะ

อย่ากังวลจนเกินเหตุนะคะ ไม่มีคนไหนสมบูรณ์แบบหรอกค่ะ มีผิดมีพลาดกันทุกคนแหละค่ะ แต่ต้องรู้จักให้อภัยตนเองและให้อภัยผู้อื่นด้วย(โดนเฉพาะพวกที่ชอบซ้ำเติมกัน)
รู้จักปรับปรุงตนเองเสมอๆ ให้ความผิดพลาดเป็นสิ่งคอยเตือนใจให้เราพัฒนาตนเอง ไม่ใช่สิ่งซ้ำเติมใจให้แย่เข้าไปอีก เราจะได้รู้จักระมัดระวังมากขึ้นกว่าเดิม

ขอบคุณพระสำหรับบทเรียนในชีวิตที่ทำให้เราได้เรียนรู้และพัฒนาตนเอง เพื่อเราจะได้ถูกหล่อหลอมให้ละม้ายคล้ายกับพระองค์มากๆยิ่งขึ้น

ขอพระอวยพรและคุ้มครอง คุณ-jeab- ค่ะ
และ ขอพระองค์ทรงประทานความคิดและสติปัญญาให้ คุณ-jeab- เสมอไปค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ จะคิดถึงในคำภาวนาค่ะ
-jeab-

พฤหัสฯ. ส.ค. 12, 2010 4:42 pm

jeab ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกๆ คนค่ะ

ในบางเวลาเรารู้สึกดีขึ้นแต่ก็ไม่นานก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม ไม่รู้จะทำยังไงดี ปัญหาที่เกิดขึ้นบางครั้งอยากให้คนในครอบครัวรับรู้นะ แต่พอบอกแล้วก็เหมือนแย่ลงจนเราต้องอยู่คนเดียว และโดนไล่ออกจากบ้านมาจนถึงทุกวันนี้ เราอยากกลับไปอยู่กับครอบครัว และมีครอบครัวเหมือนคนอื่นแต่เราก็ทำไม่ได้ เพราะเรายอมรับไม่ได้ที่มีแต่คนดูถูกซ้ำเติมเรา ทุกวันนี้เราอยู่คนเดียวแต่ไม่มีวันไหนที่เรารู้สึกว่าเรามีความสุขเลย

ขอพระอวยพรทุกๆคนนะคะ
Berserker

อาทิตย์ ส.ค. 15, 2010 4:18 pm

ในเวลาที่คนเราท้อแท้ มีคริสต์ตังและคริสต์เตียนไม่น้อยที่จะถามว่า "พระเจ้าอยู่ไหน ทำไมทิ้งลูกไว้เดียวดายแบบนี้"

เราไม่ได้อยู่คนเดียวหรอกค่ะ ถามกลางความมืดของจักรวาล ก็ยังมีดาวส่องแสงให้สว่างไสว
เพราะเจ้าก็อยู่ข้างๆ ไม่เคยไปไหนเลยค่ะ ขอแค่เราวางใจและวางทุกอย่างไว้หน้าพระองค์ วางใจในพระองค์ เรื่องร้ายก็กลับกลายเป็นดีได้ค่ะ!

ขอพระเจ้าอวยพรคุณ jeab นะคะ :s002:
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

เสาร์ ส.ค. 21, 2010 2:51 am

คืนหนึ่งฉันเดิน เดินไปบนผืนทราย
มีรอยเท้าเรียงรายที่ผ่านมา
คู่หนึ่งเป็นของฉัน อีกคู่เป็นของพระองค์
เราพากันเดินมุ่งตรงไปไม่เคยหวั่น

2. ความลำบากมากมาย แต่ใจฉันนั้นไม่หวั่น
เพราะมีองค์พระเยซูผู้ร่วมทาง
ให้กำลังใจยามล้มลง อดทนพยายามสู้ต่อ
จะขอเดินมุ่งไปอย่างไม่เกรงกลัว

3.แต่เมื่อมองกลับไปฉันเห็น มีรอยเท้าเพียงลำพัง
โดดเดี่ยวอ้างว้างไร้จุดหมาย
ฉันจึงร้องถามพระองค์ ใยปล่อยให้ฉันเดียวดาย
ยามที่มีทุกข์มากมายในชีวา

4. ฉันได้ยินพระองค์ทรงตอบ บอกกับฉันในใจ
ว่าเราไม่เคยทิ้งเจ้าไปห่างไกล
คราใดที่เจ้าทุกข์ทน สับสนด้วยความทุกข์ใจ
ครานั้นเราอุ้มเจ้าอยู่ ในอ้อมอกเรา
(รอยเท้าคู่นั้นเป็นของเราเอง)
Yan Agape

อาทิตย์ ส.ค. 22, 2010 12:13 pm

-jeab- เขียน:ขอคำภาวนาด้วยค่ะ ตอนนี้รู้สึกเบื่อชีวิตตัวเองมากๆเลย เหมือนเราอยู่คนเดียวไม่มีคนรอบข้างอยู่กับเราเลย เราทำพลาดครั้งเดียว
Find time and quiet place to tell Lord God, your maker who loves and cares about you even before you were born, that you are being haunted by the mistake you made, sincerely ask for His guidance, forgiveness and courage to face the consequence once and for all and then move on with your life.

Love,

R'Yan
Guoxiang

อาทิตย์ ส.ค. 22, 2010 8:50 pm

เราก็ไม่ได้ต่างอะไรกับเธอเลยแย่กว่าด้วยมั่ง อดทนนะเราจะอฐิษฐานเพื่อ
ตอบกลับโพส