ผมไม่อยากป่วยเลย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nicolas.Not
ติดต่อ:

พุธ ส.ค. 18, 2010 8:50 pm

พี่ๆน้องๆเพื่อนๆคับ อยากสารภาพบาปต่อทุกท่านเพื่อพระเจ้าจะทรงปลดปล่อยผมจากการเจ็บป่วย
วันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้เที่ยว กินเหล้าจนเมากับเพื่อน ไม่สนว่าพรุ่งนี้ต้องไปวัด สุดท้ายพระลงโทษให้ผมปวดท้อง และป่วยจนถึงวันนี้คับ
อันตน
~@

พฤหัสฯ. ส.ค. 19, 2010 10:11 am

Nicolas.Not เขียน:พี่ๆน้องๆเพื่อนๆคับ อยากสารภาพบาปต่อทุกท่านเพื่อพระเจ้าจะทรงปลดปล่อยผมจากการเจ็บป่วย
วันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้เที่ยว กินเหล้าจนเมากับเพื่อน ไม่สนว่าพรุ่งนี้ต้องไปวัด สุดท้ายพระลงโทษให้ผมปวดท้อง และป่วยจนถึงวันนี้คับ
อย่าคิดว่าพระเจ้าลงโทษครับ พระไม่ลงโทษหรอก แต่คุณเลือกที่จะไม่ทำสิ่งดีที่พระเจ้าตั้งไว้ต่างหาก ผลของมันจึงเป็นดังนั้น กินเหล้าจนเมามายหามรุ่งหามค่ำย่อมคู่กับกระเพาะมีปัญหาเป็นธรรมดา พระไปลงโทษคุณตอนไหน คุณมอบโทษแก่ตัวเองต่างหากละ
ประการสำคัญ ไปแก้บาปในที่แก้บาปดีกว่าครับ เพราะยังไงๆในมิซซาก็มีบทที่ว่า "ข้าพเจ้าขอสารภาพต่อพระเจ้าผู้ทรงสรรพานุภาพและต่อพี่น้องด้วยว่า..." สารภาพต่อพระก่อนอื่นหมดครับ แล้วคุณจะพบว่าคุณเองที่มอบโทษให้ตัวเองไม่ใช่พระลงโทษ

พระอวยพรครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

เสาร์ ส.ค. 21, 2010 2:09 am

พระเจ้าไม่ได้ลงโทษหรอกค่ะ อันนี้เรียกลงโทษตัวเอง

ขอให้หายเร็ว ๆ นะคะ แล้วไปแก้บาปด้วย ขาดวัดวันอาทิตย์ เหะ เหะ
ตอบกลับโพส