การถูกว่าว่าเป็นพวกคลั่งศาสนา

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Berserker

พุธ ต.ค. 13, 2010 11:03 am

คือตอนนนี้รู้สึกสับสนน่ะค่ะ อยากขอคำชี้แนะจากพี่ๆในบอร์ด

คือ... เราโดนคนในบ้านว่าเอาบ่อยๆว่าเป็นพวกคลั่งศาสนา เพราะอะไรๆก็คิดถึงแต่พระเจ้า พกไบเบิลตลอดเวลา มีอะไรก็อธิฐานกับพระเจ้า นึกถึงพระบ่อยๆ รวมถึงการพูดภาษาพระวิญญาน(เวลาอยู่คนเดียว แต่บางทีคนที่บ้านก็อาจจะมาได้ยิน)บ่อยๆ ขอบคุณพระเจ้าบ่อยๆ

กำลังสับสนว่าการทำแบบนี้มัน มากไป รึเปล่าคะ? คือกำลังสับสนว่าตอนนี้ผิดรึเปล่าที่คิดถึงแต่พระเจ้า จนโดนหาว่าเป็นพวกคลั่งศาสนาอะค่ะ
(ที่บ้านเขาเปรียบเหมือนพวกนี้อีกหน่อยจะซักคำแปลกๆบนหน้าท้องแล้วเดินเปิดท้องโชว หรือถือป้ายประกาศคำพระเจ้าไปทั่วเมืองเหมือนในหนังฝรั่ง)

หรือว่าทั้งหมดเป็นแค่การปั่นหัวของมาร แล้วสิ่งที่เราทำดีแล้วคะ?

รบกวนขอคำชี้นำด้วยนะคะ :s015:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พุธ ต.ค. 13, 2010 5:28 pm

แล้วอย่างถ้าเป็นพุทธแล้วนั่งสมาธิทุกวัน ถือศีลกินเจ ไม่ตบยุง ไม่บี้มด แบบนี้เรียกว่าคลั่งศาสนาไหมครับ

ไม่มีอะไรมากครับ แค่เรื่อง2มาตรฐานในประเทศนี้
Valkyrie Zero Number

พุธ ต.ค. 13, 2010 8:20 pm

คลั่งศาสนาแล้วได้รับความรอด ก็ถือว่าโชคดีกว่าพวกขี้ปากที่จะต้องรับผิดชอบทุกคำในวันพิพากษาจนต้องลงนรกถาวรค่ะ

ขอพระเจ้าอยู่เคียงข้างคุณ และ่ช่วยตบยุง เป่าเหลือบไรมิให้มาทำร้ายได้อีกค่ะ
littleseal

พุธ ต.ค. 13, 2010 8:34 pm

โดยแนวคิดกับพฤติกรรมไม่แปลกนะ เพราะ ทางคริสต์
ทุกอย่างที่เราทำเราคิด (ดีๆ) เราทำเพื่อพระเป็นเจ้า
เรามีพระเป็นเจ้าอยู่กับเราตลอดเวลา มีพระเป็นเจ้าเป็นชีวิต
เลยเป็นเรื่องธรรดาที่อะไรเราก็สรรเสริญพระเจ้า คิดถึงพระเจ้า

อย่างน้อยก็ดีกว่าอะไรก็เพ่งตัวเลข เชื่อโชคลาง รอวันหวยออก
อะไรก็ดวงเฮง กับ ดวงซวย ล่ะ - -"
:s005:
ข้า-พระ-เจ้า

พุธ ต.ค. 13, 2010 10:16 pm

ดวงซวยเปลี่ยนชื่อ
หารือซินแซทุบบ้านปรับฮวงจุ้ย
คุ้ยหาของเสริมบารมี
ค้าขายไม่ดี ต้องนางกวัก
สักพักนั่งสั้นๆๆๆๆพูดเสียงคนแก่
ชวนพ่อแม่ขูดต้นมะขาม
จาม 3 ทีตีเป็นหวย
อยากรวยต้องเล่นของ
อยากให้สาวมองต้องน้ำมันพรายชั้นดี
แล้วอย่างนี้ คลั่งอะไร

ไม่น่าจะใช่ศาสนานะ
น่าจะเป็นคลั่งไสยศาสตร์มากกว่า
Berserker

พุธ ต.ค. 13, 2010 10:41 pm

มันเป็นจังซี่นี่เอง... ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ

//
ข้า-พระ-เจ้า เขียน:ดวงซวยเปลี่ยนชื่อ
หารือซินแซทุบบ้านปรับฮวงจุ้ย
คุ้ยหาของเสริมบารมี
ค้าขายไม่ดี ต้องนางกวัก
สักพักนั่งสั้นๆๆๆๆพูดเสียงคนแก่
ชวนพ่อแม่ขูดต้นมะขาม
จาม 3 ทีตีเป็นหวย
อยากรวยต้องเล่นของ
อยากให้สาวมองต้องน้ำมันพรายชั้นดี
แล้วอย่างนี้ คลั่งอะไร
บ้านเราเกือบครบเลยค่ะ= =b
Veritas

พุธ ต.ค. 13, 2010 11:00 pm

Holy เขียน:แล้วอย่างถ้าเป็นพุทธแล้วนั่งสมาธิทุกวัน ถือศีลกินเจ ไม่ตบยุง ไม่บี้มด แบบนี้เรียกว่าคลั่งศาสนาไหมครับ

ไม่มีอะไรมากครับ แค่เรื่อง2มาตรฐานในประเทศนี้
Cho

พุธ ต.ค. 13, 2010 11:11 pm

ไม่ได้เรียกว่า คลั่งศาสนาหรอกครับ เค้าเรียกว่า ความรักพระเป็นเจ้าท่วมท้นดวงใจ :s023:

คนเรานี่ก็แปลกนะครับ เรื่องอะไรที่เกี่ยวกับพระเจ้าในทางที่ดี มักโดนจะต่อต้าน

ทั้งๆที่ พระเจ้าของเราก็สอนให้เป็นคนดีและรักผู้อื่น

ยน 15:25

ดังนี้พระวาจาที่เขียนไว้ในธรรมบัญญัติของเขาก็เป็นความจริง ที่ว่าเขาทั้งหลายเกลียดชังเราโดยไม่มีเหตุผล
Pinongnoi

ศุกร์ ต.ค. 15, 2010 8:08 pm

อย่าคิดว่าคลั่งศาสนาครับ คุณมาถูกทางล่ะครับ ที่คุณนึกถึงพระเจ้าตลอดเวลา
เพราะว่าคุณรักในพระเจ้า และที่คุณพกไบเบิลเพราะคุณแสวงหาและกระหาย
ในพระคำที่อยู่ในไบเบิลซึ่งเป็นอาหารฝ่ายวิญญาณครับ ผมเชื่อว่าพระเจ้า
ทรงเป็นผู้จัดสรรทุกๆๆ อย่างและจะอวยพระพรให้กับคุณครับ แต่ขอให้ซื่อสัตย์
ล่ะแสวงหาความชอบธรรมของพระองค์ ก่อน ครับ

:s002:
Jeab Agape
~@

ศุกร์ ต.ค. 15, 2010 8:18 pm

"ฉันมีพระเยซู ฉันจะไม่หวั่นไหว (2 ครั้ง)
ดังต้นไม้งามปลูกอยู่ริมธารน้ำ ฉันจะไม่หวั่นไหว" ....นี่คือเพลงที่คริสเตียนชอบร้อง

สดุดี บทที่ 1

1ความสุขเป็นของบุคคล
ผู้ไม่ดำเนินตามคำแนะนำของคนอธรรม
หรือยืนอยู่ในทางของคนบาป
หรือนั่งอยู่ในที่นั่งของคนที่ชอบเยาะเย้ย
2แต่ความปีติยินดีของผู้นั้นอยู่ในพระธรรมของพระเจ้า
เขาภาวนาพระธรรมของพระองค์ทั้งกลางวันและกลางคืน
3เขาเป็นเช่นต้นไม้ที่ปลูกไว้ริมธารน้ำ
ซึ่งเกิดผลตามฤดูกาล และใบก็ไม่เหี่ยวแห้ง
การทุกอย่างซึ่งเขากระทำก็จำเริญขึ้น
4คนอธรรมไม่เป็นเช่นนั้น
แต่เป็นเหมือนแกลบซึ่งลมพัดกระจายไป
5เหตุฉะนั้นคนอธรรมจะไม่ยั่งยืนอยู่ได้ เมื่อถึงคราวพระเจ้าทรงพิพากษา
หรือคนบาปไม่ยืนยงในที่ชุมนุมของคนชอบธรรม
6เพราะพระเจ้าทรงทราบทางของคนชอบธรรม
แต่ทางของคนอธรรมจะพินาศไป
ตอบกลับโพส