ถึงแฟนที่เรารัก

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
tan
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ย. 04, 2010 12:06 am

เรากลับมาแระนะคราฟ ตอนี้เรามีเรื่องไม่สบายใจอะ
1 เรื่องค่าเทอมเราอะ เราเอาเงินค่าเทอมไปช่วยคนๆหนึ่งที่มีพระคุณต่อเรา (เราเรียนอยู่ปี5)อะ ทำให้เราลงทะเบียนไม่ได้อะ
แล้วพี่เค้าก้ไม่กระเตียงที่จะหาค่าเทอมมาให้เราเลย ทำให้เราเครียดอะ ว่าตกลงพี่เค้าจะเอาไง เพื่อนๆว่าเราทำไงดีอะ เราทวงแล้วนะ แต่มันไม่ได้อะ
เราทำไงดีอะ

2 ถึงแฟนของเรา นาย...เด้กเหนือที่ทำงาน กทม เราอะเผลอไปคบกะคนๆหนึ่งแบบคุยแก้เหงา แต่แฟนเราเค้ารู้แระ และกำลังจะทิ้งเราไป เรารู้นะว่าเราผิด ขอให้พระลงโทษเราเรื่องนี้ แต่ขอให้สวดให้ผมคุณกะแฟนคนนั้นที่ผทรัก
ให้เค้าให้ อภัยแด่ผมด้วย ผมจะกลับตัว ผมรู้เลยว่า ผมรักเค้ามากแค่ไหม ต้องกลับมานอน ร้องไห้อีกครัง
มันอาจจะจิงที่ผมเห้นแกตัว และไม่ดีเลยตอนนี้สับสนมาก ผมรักเค้ามาก ถ้าเค้าผ่านมาเห้น ผมอยากบอกว่า ขอโอกาศสักครั้ง ได้โปรด
weewie

พฤหัสฯ. พ.ย. 04, 2010 12:31 am

เราก็รอโอกาศอยู่ นี่ก็จะ 7 เดือนแระ
เริ่มทำใจได้ เพราะว่ารักพระกว่าแฟน
แฟนไปมีคนใหม่ และทิ้งเราไป

แต่พระไม่เคยทิ้งเราเลย มีแต่เราทิ้งท่านตอนมีแฟน
ถึงได้รู้ว่า คนทั้งโลกรักเราได้ และก็เลิกรักเราได้เช่นกัน

แต่พระบิดาของเราไม่เคยที่จะเลิกรักเราเลย ทั้งที่เราเคยทิ้งท่านไป :s008:

รักท่านมากมาย รักที่สุดในโลก ::014:: ::014::

ส่วนเรื่องเงิน ถึงจะเป็นผู้มีพระคุณ แต่มันเป็นเงินของเรา และถึงเวลาที่ต้องใช้จริงๆก็ต้องคืน ถ้าทวงแล้วไม่ยอมคืนก็ลองหาผู้ใหญ่ซักคนไปพูดดูนะคะ สู้ๆ
ตอบกลับโพส