อยากแบ่งปันครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
My Hope
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 12, 2011 4:38 pm

คือว่า เมื่อวานกับวันนี้และพรุ่งนี้มีสอบกลางภาคครับ(โรงเรียนผมอาจจะสอบช้ากว่าคนอื่นสักหน่อย) เมื่อวานเป็นสอบของครูต่างชาติ วันนี้เป็นสอบของครูไทยครับ ผมอยากจะขอบพระคุณพระเจ้า ที่ทรงช่วยผมทำข้่อสอบได้อย่างดี(ส่วนหนึ่งอาจจะเพราะเตรียมตัวมาดี) ผมอยากจะขอบพระคุณพระองค์เหลือเกินที่ทรงช่วยเหลือคนบาปหนาอย่างผมมาตลอด วันนี้ก็เช่นเดียวกัน ผมรู้สึกมีความสุขมาก ที่สามารถทำข้อสอบได้ทุกวิชา โดยเฉพาะสังคม(เศรษฐศาสตร์และประวัติศาสตร์การเมืองการปกครองไทย) และสุดท้ายนี้ผมอยากจะขอคำภาวนาด้วยครับ คือ ผมกลัวว่าคะแนนวิชาเศรษฐศาสตร์จะออกมาไม่ดีอ่ะครับ คือปีหน้าผมอยากไปแข่งเศรษฐศาสตร์เพชรยอดมงกุฎด้วยอ่ะครับ(เพราะปี้นี้ได้ไปแข่งพระพุทธศาสนาเพชรยอดมงกุฎแล้วปีหน้าก็เลยถูกรั้งเอาไว้ด้วย) ผมกลัวว่าคะแนนจะออกมาไม่ดี แล้วจะไม่ได้ไปแข่ง เพราะปีหน้าผมก็ม.6แล้วอ่ะครับ อยากจะเก็บเกียรติบัตรไว้ให้ได้มากที่สุดอ่ะครับ

ขอบพระคุณครับ :s002:
rosa-lee

พฤหัสฯ. ม.ค. 13, 2011 1:44 pm

ขอพระเป็นเจ้าประทานความสว่าง สติปํญญา ความสามารถให้ผ่านทุกอย่าง
ไม่ต้องกังวล ตั้งใจเรียนดีแล้วนี่ พระอวยพรเสมอ :s023: :s023: :s012: :s012:
My Hope
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 13, 2011 5:30 pm

วันนี้สอบเสร็จแล้วครับ ก็เช่นเคยผมรู้สึกว่าทุกๆวิชาที่ไได้สอบไปนั้นมันไม่ยากเท่าที่ควร แต่ยังไงซะผมก็ยังไม่มั่นใจอยู่ดีว่าคะแนนจะออกมาเป็นอย่างไร และ จะสอบตกหรือไม่ :s005:
ตอบกลับโพส