ขอคำภาวนาให้น้องที่ติดยา

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
satoshi_b1

ศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 11:24 am

พอดีว่าน้องเค้าติดยาอย่างรุนแรง ตอนแรกก็ไม่ทราบว่าหรอกว่าอาการแบบนี้คือพวกติดยา คนมีคนบอกว่าเหมือนน้องเธอติดยานะ ทำให้มาดูว่าใช่หรือไม่ ปรากฏว่าใช่แล้วยิ่งช่วงหลัง ๆ เค้ามักใช้ความรุนแรงกับเรามากขึ้น คนอื่นไม่นะแต่กับเราทำไมไม่รู้ และมักจะดาคนอื่นอยู่ตอนนี้กลัวมากอยากให้ทุกคนภาวนาช่วยน้องด้วย ขอให้เค้าเลิกใช้ยาแล้วเป็นคนนิสัยดีเหมือนแต่ก่อนด้วยมีใจที่เมตตาคนอื่นไม่ขี้เหวี่ยง ขอคำภาวนาด้วย
ภาพประจำตัวสมาชิก
salvation7
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 12:56 pm

จ๊ะ :s002: :s002: :s002:
ข้า-พระ-เจ้า

เสาร์ มิ.ย. 04, 2011 12:32 am

ขอชื่อเล่น ทาง Pmได้ไหมครับ สัญญาว่าจะสวดสายประคำให้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

พฤหัสฯ. ส.ค. 11, 2011 3:32 pm

พาน้องไปบำบัดที่ศูนย์ยาเสพติด ให้เวลาให้กำลังใจ หายเร็วๆนะ จะสวดให้ค่ะ........... :s004:
chancpk

เสาร์ เม.ย. 21, 2012 11:16 pm

จะช่วยภาวนาให้นะคะ ขอให้อดทนและต้องเป็นกำลังใจให้น้องมากๆ เพราะผู้ที่ติดยาต้องการกำลังใจมากและคนในครอบครัวต้องอดทนอย่างมาก เพราะเราเองก็มีประสบการณ์เหมือนกัน ขออนุญาตเล่าให้ฟัง คือพี่ชายติดยา แต่เราไม่มีโอกาสภาวนาให้พี่เราเลิกยาแล้วเพราะเค้าเสียแล้ว เราก็จะช่วยภาวนาให้ทางน้องคุณแทน เพราะเราก็อยากจะชดเชยสิ่งที่เราเคยพลาดไป ตอนนั้นที่เราหนี้ปัญหาไม่อยากรับรู้ จนพี่ชายเรารู้สึกโดดเดียวเค้าเลยยิงตัวเองตาย และตอนนั้นเราก็ละทิ้งพระเจ้าไปด้วย เราจะช่วยภาวนาให้ และถ้าน้องเป็นอย่างไรบ้างก็แจ้งข่าวคราวบ้างหรือปรึกษาได้นะ ขอพระเจ้าโปรดเมตตาช่วยผู้ที่ติดยาให้สามารถมีความเข้มแข็งที่จะเอาชนะสิ่งร้ายๆเหล่านั้นได้ และขอให้เขาได้รับรู้ถึงความรักที่ยิ่งใหญ่ของพระเจ้า เมื่อเขาสามารถเลิกได้แล้วก็ขอให้ทุกสิ่งทุกอย่างที่เขาจะกระทำก็ให้เป็นไปเพื่อรับใช้พระเจ้า อาแมน
satoshi_b1

อาทิตย์ พ.ค. 13, 2012 10:57 am

chancpk เขียน:จะช่วยภาวนาให้นะคะ ขอให้อดทนและต้องเป็นกำลังใจให้น้องมากๆ เพราะผู้ที่ติดยาต้องการกำลังใจมากและคนในครอบครัวต้องอดทนอย่างมาก เพราะเราเองก็มีประสบการณ์เหมือนกัน ขออนุญาตเล่าให้ฟัง คือพี่ชายติดยา แต่เราไม่มีโอกาสภาวนาให้พี่เราเลิกยาแล้วเพราะเค้าเสียแล้ว เราก็จะช่วยภาวนาให้ทางน้องคุณแทน เพราะเราก็อยากจะชดเชยสิ่งที่เราเคยพลาดไป ตอนนั้นที่เราหนี้ปัญหาไม่อยากรับรู้ จนพี่ชายเรารู้สึกโดดเดียวเค้าเลยยิงตัวเองตาย และตอนนั้นเราก็ละทิ้งพระเจ้าไปด้วย เราจะช่วยภาวนาให้ และถ้าน้องเป็นอย่างไรบ้างก็แจ้งข่าวคราวบ้างหรือปรึกษาได้นะ ขอพระเจ้าโปรดเมตตาช่วยผู้ที่ติดยาให้สามารถมีความเข้มแข็งที่จะเอาชนะสิ่งร้ายๆเหล่านั้นได้ และขอให้เขาได้รับรู้ถึงความรักที่ยิ่งใหญ่ของพระเจ้า เมื่อเขาสามารถเลิกได้แล้วก็ขอให้ทุกสิ่งทุกอย่างที่เขาจะกระทำก็ให้เป็นไปเพื่อรับใช้พระเจ้า อาแมน
อาการของน้องก็ยังเหมือนเดิม ยังแอบเล่นย่าอยู่ คิดว่าแต่เข้าพยายามบอกว่าไม่ได้เล่นแล้ว เพราะว่าเงินที่บ้านหายบ่อย จะหายช่วงที่เค้าอารมณ์ไม่ดีคือทะเลาะกัน เรื่องไม่เป็นเรื่องก็ทะเลาะได้เราไม่รู้ว่าจะทำใจดีสู้ได้ขนาดไหนบอกครั้งก็ต้องมีปากเสียงกันบ้าง ที่บ้านเข้าก็พยายามให้กำลังใจพูดดีแต่เค้าก็จะทำตัวเหมือนเดิม ไม่รู้ว่าพระเจ้าจะเอาเค้าอยู่หรือป่าว
nerine

อาทิตย์ พ.ค. 13, 2012 9:39 pm

ต้องให้น้องคุณเปิดใจ รับพระเยซูเข้ามาในชีวิต แล้วให้พระองค์ บำบัดจากภายใน

ให้พระวิญญานบริสุทธ์บำบัด ให้น้องอธิษฐานบ่อยๆ สารภาพบาปทั้งหลายที่เคยกระทำ

ขอพระเมตตาจากพระเจ้า ผ่านคำเสนอของนักบุญต่างๆ ทั้งแม่พระด้วย

พระเจ้าอวยพรคุณและน้องของคุณ
chancpk

ศุกร์ พ.ค. 18, 2012 10:08 pm

เข้มแข็งมากๆนะคะ ขอให้มีความเชื่อมากๆเท่านั้น พระเจ้าจะดูแลทุกอย่าง เมื่อเกิดปัญหา ความท้อแท้ใจ ขอให้มองที่พระเจ้า อย่ามองที่ปัญหา พยายามภาวนาทุกวันทุกเวลา คือเพียงแค่ระลึกถึงพระเยอะๆเข้าไว้ ขอความช่วยเหลือจากพระเจ้าทุกๆกรณีนะคะ เป็นกำลังใจให้ เข้าใจความรู้สึก อย่าทอดทิ้งน้องนะคะ เค้าต้องการความช่วยเหลือมาก ฝากน้องไว้กับพระเจ้านะคะ พระเจ้าช่วยเค้าออกจากยาเสพติดที่เป็นมารร้ายได้แน่นอน ขอแค่มีความเชื่อพระเจ้าสามารถทำสิ่งที่เราคิดว่าเป็นไปไม่ได้ให้เป็นไปได้
ตอบกลับโพส