ลำบากใจมากถึงมากที่สุดค่ะ; w ; ขอคำภวนาด้วยนะคะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Berserker

พฤหัสฯ. ส.ค. 18, 2011 4:38 pm

คือตอนนี้มีปัญหากับเพื่อนร่วมงานก็ว่าได้ค่ะ แต่เป็นปัญหาที่แบบ... อยากจะบ้าตายมากๆค่ะ
คือตอนนี้เหมือนกับถูกเพื่อนคนนั้นใส่ร้ายว่าเราไปว่าร้ายเพื่อนอีกหลายๆคนจนเขาเข้าใจว่าเราเป็นนกสองหัวด่าไปทั่วเลยค่ะ
เราใช้วิธีเบสิกคือ "นิ่งไว้ เอารักชนะความโกรธ" แล้วคิดเสมอว่า ถ้านั่นไม่ใช่คำพูดของเราเราไม่จำเป็นต้องไปเดือดร้อน บาปนั้นไม่ใช่ของเรา เราก็ไม่ต้องรับ
แต่ยิ่งเรานิ่งก็เหมือนยิ่งโดนเหยียบ เรานิ่งแบบนี้ต่อไปจะดีหรือเปล่าคะ เราจะพยายามสวดให้เพื่อนคนนั้นมากๆ แต่บอกตรงๆว่า เราคิดมากสุดๆเลยล่ะค่ะ บางครั้งมันก็โมโหตัวเองว่าทำไมไม่ตอบโต้ แต่เหมือนพอนึกถึงพระเจ้าทีไรพระเหมือนจะกระซิบตลอดว่า ให้รักเขา อย่าโกรธเขา แม้เขาจะเกลียดเราแค่ไหนก็ตาม
ยังไงก็ขอคำภาวนาให้ผ่านจุดนี้ไปได้ด้วยดีกันด้วยนะคะ; w ;
ตอนนี้คิดมากสุดๆ บอกตรงๆว่าพยายามจะฆ่าตัวตายมาหลายครั้งแล้วจริงๆ แต่ทำไม่ลง
นิ่งมากไปเรื่องมันก็ยิ่งแดงมากขึ้นอีกอะค่ะ T ^ T เศร้าสุดๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Zion
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ส.ค. 19, 2011 6:26 pm

สู้ๆนะครับ

พระเจ้ายังช่วยคุณศรินทรที่โดนใส่ร้ายเป็นหนี้196ล้านได้เลย

เรื่องประสามนุษย์เช่นนี้พระองค์ต้องช่วยได้แน่นอนครับ :s012:
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

เสาร์ ส.ค. 20, 2011 3:27 am

อย่าคิดมาก และการรักษาสิทธิ์ของเราโดยการอธิบายความจริง เป็นสิ่งที่สามารถทำได้ครับ

ลองอ่านอันนี้ครับ

viewtopic.php?f=37&t=3924
rosa-lee

พุธ ส.ค. 24, 2011 4:17 pm

เข้มแข็งค่ะ....สู้สู้สู้..........อดทนๆ
.........ซื่อเหมือนนกพิลาป ฉลาดเหมือนงู.............. :s006:
ตอบกลับโพส