มีเรื่องดีๆมาเล่าให้ฟังกันค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
belive13

อาทิตย์ พ.ย. 27, 2011 5:47 pm

อืมมม
เริ่มจากครอบครัวหนูพ่อเป็นคริสตัง(แต่ทิ้งพระไปแล้ว)
แม่เป็นพุทธแต่ก็สนับสนุนให้หนูไปวัดนะค่ะ
หนูมีน้อง1คนค่ะไม่ค่อยจะสนใจวัดเท่าไรเพราะเรียนอยู่โรงเรียนพุทธ
พวกเราย้ายบ้านออกมาจากที่เก่า
1ปีผ่านไปหนูก็เริ่มกล้าออกไปไหนมาไหนคนเดียว(ปีกกล้าขาแข็งประมาณนั้น)
หนึ่งในนั้นก็คือไปวัด
เพราะไปอ่านบทความที่ไหนไม่รู้ค่ะบอกว่าพระมีเวลาให้เราตั้ง7วัน
แต่เราให้เวลาพระ1ชั่วโมงไม่ได้
จากนั้นก็รู้สึกผิด :s008: ก็ไปวัดทุกวันอาทิตย์ค่ะ
พอน้ำท่วมก็หยุดเพราะไปลำบาก
โรงเรียนหยุดก็อยู่บ้านเล่นเกมออนไลน์กับน้องอ่ะค่ะ
ก็มีวันนึงน้องก็ประมาณว่าพนันกับพระว่าถ้าตีมอนสตอร์ตัวนี้แล้วดรอปได้ของจะไปวัด
10นาทีผ่านไปดรอปได้จริงๆค่ะ
วันนี้น้องก็เลยยอมไปวัดแก้บาปด้วย(หลังจากไม่ได้ไปมา2ปี)
อยากเล่าให้พี่ๆฟังค่ะเป็นพระพรของพระ :s015:
อ่านไปอาจจะงงๆก็พยายามทำความเข้าใจกันหน่อยล่ะกันค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

อาทิตย์ พ.ย. 27, 2011 10:45 pm

พระเจ้าทรงพระทัยดี และมีความเพียรทนในการเรียกเราและรอเราเสมอค่ะ

ขอบคุณที่แบ่งปันนะคะ :s015:
ตอบกลับโพส