โดนผีอำทุกคืนเลยค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ikpop

เสาร์ มี.ค. 03, 2012 7:11 pm

สวัสดีค่ะ ชื่อ มิ้น นะคะ

มีปัญหากับการนอนทุกคืนเลยค่ะเพราะโดนผีอำบ่อยมาก
จนหลังๆ มานี่ต้องกินยาแก้เมารถเพื่อให้ตัวเองหลับน่ะค่ะ
เคยคุยกับรุ่นพี่ในชมรมคาทอลิกที่มหาลัย
พี่เค้าก็บอกว่าในศาสนาคริสต์ไม่มีผีนะ มีแต่ปีศาจอะไรแบบนั้น
แต่คือปีศาจก็ดีผีก็ดี มิ้นโดนหมดเลยค่ะ ไม่เป็นอันนอนเลย

บางคืนสวดสายประคำก่อนนอน คืนนั้นจะโดนหนักเลยค่ะ
ปกติพอสวดสายประคำเสร็จจะใส่คอแล้วนอนเลยค่ะ
เสร็จแล้วกลางคืนก็จะโดนอำ แล้วเค้ามากดตรงไม้กางเขน
ตอนที่ตื่นมาดูกลางดึกเนื้อตรงเนินอกนี่เป็นรอยไม้กางเขนเลยค่ะ
บางคืนก็ภาวนาสั้นๆ ก็โดน คืนไหนไม่ภาวนาก็โดน ..ไม่รู้จะเอายังไงแล้วน่ะค่ะ T_T

บางครั้งตอนที่โดนอำก็ได้ยินเป็นเสียงซ่าๆ นะคะ
เหมือนเค้าพยายามจะพูดอะไรบางอย่าง แต่ว่ามิ้นฟังเค้าไม่รู้เรื่อง
แล้วบางทีที่โดนอำ แล้วมิ้นภาวนาข้าแต่พระบิดา+บทวันทามารีอา
ก็จะได้ยินเสียงหัวเราะ เหมือนไม่กลัวเราน่ะค่ะ TT_TT

เคยไปคุยกับรุ่นพี่ที่รู้จักกัน (พี่เค้าแบบเห็นวิญญาณทำนองนั้นน่ะค่ะ)
เค้าก็บอกว่าคนที่ตามมิ้นอยู่ตอนนี้เค้าไม่อยากให้มิ้นเป็นคริสต์
แต่ถ้ามิ้นกลับไปเป็นพุทธอีก ครั้งนี้มิ้นจะโดนหนักกว่าอำแน่ๆ

เหมือนว่าเค้าเป็นเจ้ากรรมนายเวรของมิ้นมาตั้งแต่ชาติก่อนน่ะค่ะ
แล้วเค้าก็ตามมิ้นมาเรื่อยๆ ซึ่งมิ้นก็รู้สึกทุกครั้งที่อยู่คนเดียวว่า มีคนดูมิ้นอยู่ตลอดเลย
จนปัญญาแล้วค่ะ ไม่รู้จะภาวนายังไงให้เค้าหายไป
จะไปทำบุญแบบพุทธก็กลัวจะผิดต่อคริสต์ ไม่กล้าทำอะไรเลยค่ะตอนนี้

อยากให้พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะว่าต้องทำยังไง
หรือต้องสวดบทไหนเป็นพิเศษ หรือต้องไปทำบุญยังไงน่ะค่ะ

เคยเล่าให้แม่ฟังว่าโดนผีอำกับเล่าให้เพื่อนๆ ฟังเค้าก็ไม่เชื่อ
เค้าหาว่ามิ้นบ้า+คิดไปเองว่ามีผีอำ แต่คือมิ้นโดนตั้งแต่อยู่ ม.5 จนตอนนี้ ปี 2 แล้ว
โดนมาแทบทุกคืนจนไม่เป็นอันนอนเลย T_T

ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบพระคุณมากเลยค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เลย์
ติดต่อ:

เสาร์ มี.ค. 03, 2012 8:28 pm

ลองเอาน้ำเสกพรมที่นอน เเละบริเวณห้องก่อนนอนนะครับ ประสบการณ์ส่วนตัว ผมเคยเจอเเบบคุณเหมือนกัน ผมสวดบทอัครเทวดามีคาเเอลเเละบทสวดนักบุญเยราร์ด ปรากฏว่ามันดีขึ้น คุณลองเอาไปสวดก่อนนอนนะครับ ..
littleseal

อาทิตย์ มี.ค. 04, 2012 9:34 am

สวดบทนี้ค่ะ viewtopic.php?f=3&t=8417

บทภาวนา ปลดปล่อยให้เป็นอิสระจากคำสาปแช่ง/ผีปีศาจ/บาป สำหรับคนทั่วไป

ข้าแต่พระเยซูคริสตเจ้า ลูกเชื่อว่าบนกางเขนนั้น พระองค์ทรงรับเอาคำสาปแช่งทุกอย่างที่สามารถมีอำนาจเหนือลูก/เขา/เธอไว้
ดังนั้น บัดนี้ลูกกราบทูลขอพระองค์โปรดปลดปล่อยลูก/เขา/เธอ จากคำสาปแช่งทั้งหลายที่มีอำนาจเหนือชีวิตของลูก/เขา/เธอ
เดชะพระนามของพระเยซูคริสตเจ้า ผ่านทางคำเสนอวิงวอนอันทรงพลังของแม่พระมหาทุกข์ 7 ประการ

ด้วยความศรัทธา บัดนี้ลูกรับการปลดปล่อยของลูก/เขา/เธอ และ ลูกขอบพระคุณพระองค์สำหรับสิ่งที่ประทานให้

เดชะพระนามของพระเยซูเจ้าพระเจ้าของเรา บัดนี้ลูกผูกมัดคำสาปแช่งทั้งหมดที่ผลต่อ ลูก/พี่/น้อง ชายหญิงของลูก(ระบุชื่อ)

บัดนี้ลูกวางพวกมันไว้ที่พระบาทของพระเยซูคริสตเจ้าและพระแม่มารีอา

บัดนี้ลูกทำลายเชือกที่ผูกมัดลูก/พี่/น้องชายหญิงของลูกไว้กับซาตาน
และ รื้อฟื้นการทำสัญญาผูกมัดลูก/เขา/เธอไว้กับพระเยซูเจ้าและพระแม่มารีอา
ด้วยความวางใจในพระสัญญาของพระองค์ว่าใครก็ตามที่เข้ามาพึ่งพาพระสัญญาของพระองค์ด้วยความศรัทธา
พระองค์ทรงสัญญาว่าจะทรงเป็นพระเจ้าของเขา และ เขาจะเป็นประชากรของพระองค์ อาแมน

ตามด้วยบทนี้ทุกครั้ง

ข้าแต่อัครเทวดามีคาเอล โปรดปกป้องเราในการรบ โปรดพิทักษ์เราในการยุทธนากับความชั่ว และกลอุบายของปีศาจ เราวิงวอนขอพระเจ้าทรงบังคับมันไว้ ข้าแต่จอมทัพสวรรค์ จงอาศัยฤทธิ์อำนาจของพระเจ้า กักกันปีศาจและจิตชั่วร้ายอื่นๆที่กำลังสัญจรรังควาญ วิญญาณในโลกนี้ โปรดขังมันไว้ในขุมนรก เทอญ

....

หลังจากนี้อดทนให้ได้ค่ะ เชื่อในพระเจ้าค่ะ พระองค์ไม่ทรงทอดทิ้งลูก ๆ ของพระองค์
ikpop

อาทิตย์ มี.ค. 04, 2012 5:06 pm

ขอบคุณพี่ทั้งสองคนมากเลยนะคะ
ขอบคุณมากจริงๆ ค่ะ
peopletribune

จันทร์ มี.ค. 05, 2012 5:46 pm

สวัสดีครับ คุณikpop

รูปภาพ
วิธีแก้ไข ทางวิทยาศาสตร์

ผีอํา ทางวิทยาศาสตร์นั้นเกิดจากการผิดปรกติของก้ามเนื้อประสาท หรือการไหลเวียนของเลือด
เป็นไปด้วยความไม่สะดวก ก่อนนอนควรใส่เสื้อผ้าที่หลวม ๆ และทำร่างกายให้สบาย และนอนใน
อุณหภูมิที่เหมาสม และเมื่อเกิดอาการ ผีอำ ให้ตั้งสติ และลุกขึ้นเปลี่ยนอริยาบทเพื่อผ่อนคลาย
อย่ากลัวจนเกินไป ใช้หลักวิทยาศาสตร์ และหลักตรรกะศาสตร์ ในการตั้งสติ
:s005:

วิธีแก้ไข ทางความเชื่อ

รูปภาพ
ไม่มีผี หรือ ปีศาจ หรือซาตาน หรือวิญญาณใด จะมีอำนาจเหนือพระหรรษทาน
ของพระผู้เป็นเจ้า

ในทางคาทอลิกเรา หลังทำพิธีล้างบาป บาทหลวง(คุณพ่อ) จะ ปรกมือที่ศีรษะ และทำการเจิม
น้ำมันคริสมา เป็นรูปกางเขนที่หน้าผาก นั่นเป็นความเชื่อของคริสตชนว่าจะเป็นสัญลักษณ์ของ
พระเยซูคริสตเจ้า และเป็นสิริมงคล ป้องกันภูตผีปีศาจ(คือ เล่น มันครบเลย ทั้ง ผี และปีศาจ ภูต)
ดังนั้นคนเป็นคริสตชนจะเชื่อว่า เราจะไม่พบผี หรือสิ่งเลวร้ายตราบใดที่เราเชื่อในพระเจ้า
สัญลักษณ์นี้ทางฮินดูก็มี ที่เราเห็นเป็นจุดแดง กลางหน้าผากของชาวอินเดีย(ที่เป็นฮินดู)

การสวดภาวนาทำให้จิตวิญญาณ และชีวิตของเราอยู่ในเส้นทางของพระเจ้า เมื่อเราตั้งสติสวด
ภาวนาทั้งเวลาตื่น เวลากิน เวลาทำกิจการงาน และก่อนนอน จะทำให้เรามีสติ และอยู่ในพระ
หรรษทานของพระผู้เป็นเจ้้า...

เพราะพระองค์ คือ หนทาง ความจริง และชีวิต

:s021:
โดย : ฟรังซิสโก ณัฐวุฒิ เดินทางทุกที่ ที่มีพระองค์
เลย์
ติดต่อ:

อังคาร มี.ค. 06, 2012 9:04 pm

ยังโดนอีกไหมครับ ::003::
win_comeback

อังคาร มี.ค. 06, 2012 9:14 pm

ผมโดนคับโดนกินหมดงวดที่แล้วอิอิ
rosa-lee

พุธ มี.ค. 07, 2012 11:47 am

น้องwin....สงสัยผีคนละตัวกับของ น้องikpop
ของน้องwinเต็มใจให้ผีอำ หมดไปหลายละซิ....เข็ดไหม...หุหุ... ::036:: ::035::
เมจิ

อังคาร มี.ค. 13, 2012 4:56 pm

ของคุณวินสงสัยจาเป็นผีผนันนะค่ะ หุๆๆ ::021::
nerine

อังคาร มี.ค. 13, 2012 7:04 pm

แสดงความเมตตา อย่าไปกลัวมันนะค่ะ ยิ่งกลัวปิศาจยิ่งมีกำลัง

นึกถึงพระเจ้า พระแม่มารี ถ้าเมตตาไม่ได้ผล ขับไล่มันลงขุมนรก

โดยกล่าวนามพระเยซูแห่งนาซาเร็ท นามพรหมจารีย์มารีอามารดาพระเจ้า

"ด้วยอาภรณ์ของพระนางมารีอาจะปกป้องคุ้มครองลูก และลูกจะปลอดภัย"
billa-bong
~@

เสาร์ มี.ค. 17, 2012 4:20 pm

สารแม่พระที่แมดจูกอเร

แม่พระตรัสว่า "ด้วยการสวดภาวนาและการอดอาหาร เราสามารถระงับได้แม้แต่สงคราม จิตชั่วร้ายบางอย่างจะสามารถกำจัดออกไปได้ด้วยอำนาจแห่งการสวดภาวนาและการอดอาหารเท่านั้น"

ถ้าคุณเป็นคริสต์ผมแนะนำให้ไปวัด แก้บาป/รับศีล บ่อยๆ แล้วก็ ทำตามที่แม่พระบอก อ่านพระวาจาก่อนนอนด้วยก็จะดี เสกห้องด้วยน้ำเสก แล้วก็พยายามอยู่ในพระหรรษทานเสมอ คือไม่ทำบาปหนัก

viewtopic.php?f=35&t=17382
viewtopic.php?f=2&t=5491

พระเจ้าอวยพรครับ
sayonara

เสาร์ มี.ค. 17, 2012 5:35 pm

ผมลองขอแนะนำวิธีของผมนะครับ
ถ้าใจมั่นคง ศรัทธาจริงๆ และที่สำคัญคือใจเข้มแข็งหน่อยนะครับ
นั่งสวดตามปรกติแหละครับ แต่เมื่อจะนอนให้ลองพูดกับพระเจ้าว่า

"ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์คือพระผู้เป็นเจ้าหนึ่งเดียวของลูก พระองค์เท่านั้นมีอำนาจเหนือลูก ไม่มีสิ่งใดจะมามีอำนาจเหนือลูกนอกจากพระองค์ พระโลหิตของพระองค์ชำระลูกจากบาปและความชั่วร้าย ปีศาจและมารไม่อาจจะต่อกรกับพระพลานุภาพแห่งพระองค์ได้ พระสิริของพระองค์สาดส่องไปทั่วพิภพ พระองค์คือพระอาทิตย์ของลูกในยามที่ลูกอยู่ท่านกลางความมืดมน และลูกรู้ดีว่าลูกมีพระองค์เคียงข้างลูกเสมอ ดังนั้นต่อให้ลูกอยู่ในเงาแห่งหุบเขามัจจุราชลูกก็ไม่กลัว เพระลูกรู้ดีว่าลูกมีพระองค์เคียงข้างอยู่เสมอ ในค่ำคืนนี้ เป็นค่ำคืนที่น่าหวาดหวั่นสำหรับลูก ลูกทูลขอพระองค์โปรดทรงมาสถิตกับลูก อำนวยพรแก่ลูก ขอพระมารดาโปรดพิทักษ์รักษาทั้งกายและวิญญาณของลูก ลูกขอทำเครื่องหมายนี้ประหนึ่งลูกได้นำเอาพระโลหิตของพระเยซูเจ้ามาสถิตกับลูก(แล้วทำสำคัญมหากางเขน) ด้วยเดชะพระนามพระบิดา พระบุตร และพระจิต อาเมน"

บทสวดนี้ผมสวดทุกครั้งที่ผมกลัว ผมรู้สึกถูกประจญ และทุกครั้งผมก็จะรู้สึกดีขึ้น
แต่ถ้ามันหนักมากจริงๆผมจะใช้วิธีด่ามันกับตัวเองครับ ประมาณนี้อ่ะ

"เจ้าปีศาจ เจ้าไม่มีอำนาจเหนือเรา มีเพียงองค์พระผู้เป็นเจ้าเท่านั้นที่มีอำนาจเหนือเรา
พระผู้เป็นเจ้าผู้ศักดิ์สิทธิ์ ผู้ทรงเหวี่ยงเจ้าลงไปสู่ขุมนรก และเหยี่ยบเจ้าไว้ใต้ฝ่าเท้า เจ้าไม่มีวันเอาชนะพระองค์ได้ และพระองค์ทรงสถิตอยู่กับเรา จงเกรงกลัวพระองค์ จงเกรงกลัวพระนามของพระองค์ เจ้าปีศาจ พระมารดาของเราเหยียบหัวเจ้าไว้แล้ว อัครเทวดาก็มาพิทักษ์รักษษเราแล้ว จงไปเสียเถิด จงไปเสียเถิด จงเกรงกลัวพระนามของพระเจ้า จงเกรงกลัวพระนามของพระองค์(แล้วอาจสวดซ้ำๆไป)"

แต่ขอบอกก่อนนะครับ บทสวดพวกนี้ผมคิดเองใช้เอง แต่แค่อยากแบ่งปันครับ
เพราะปีศาจมันคอยจับจ้องเราอย่างไม่วางตาครับ มันจะคอยหาโอกาสให้เราออกห่างจากพระไม่ว่าด้วยวิธีการใดๆก็ตาม สวดครับ สวดอย่างเดียว และอาศัยความศรัทธา ศรัทธาเท่านั้นที่ทำให้เรารอดพ้น ผมเชื่ออย่างนั้นจริงๆนะ :s015: :s015: :s015:
Cecilia_PEAR
ที่อยู่: 1506/504 ซ.7/ม.สราลี เทพารักษ์ สป. // อาสนวิหาอัสสัมชัญ
ติดต่อ:

พุธ มี.ค. 28, 2012 9:28 pm

แพรก็เคยโดน เป๊ะๆๆเลย อันนั้นเป็นช่วงมหาพรตท้ายๆ คืออีกไม่นานแพรก็จะได้รับศีลล้างบาปแล้ว คงธรรมดาที่จะโดนหนัก โดนเหมือนกัน นอนๆแล้วโดนอำงี้แหละ รู้สึกตัวนะว่าโดน พอจะสวดก็ได้ยินเสียงเล็กๆหัวเราะๆอยู่ใกล้ๆหูอ่ะ หลายคืนเลย บางคืนฝันด้วยนะ ว่าโดนอะไรสักอย่างที่เราไม่เห็นตัวอ่ะ(คาดว่าปีศาจแหละชัวร์) มันหัวเราะดังมากแล้วเราก็ถูกโยนโครมติดกำแพงราบคาบเลย ไม่ไหวๆหลายคืนหลอนจัดแล้ว จำไม่ได้ว่ายายทูนหัวเราหรือแม่ทูนหัวนี่แหละ ฮ่าๆ บอกว่าก่อนนอนให้สวดถึงSt.Michael อารักขเทวดา แล้วก็ลองเอาน้ำเสกไปพรมๆบริเวณที่เรานอน แต่เราสาดมันทั้งบ้านเลย จากนั้น...หายเงิบ 555555 ลองดูๆๆๆนะคุณมิ้น พระอวยพรค่ะ : ))) :s007:
mop62mop

พุธ มี.ค. 28, 2012 11:44 pm

ผมเคยโดนหรือเปล่าไม่รู้แต่ผมยิ่งโดนยิ่งโมโห มันลุกไม่ได้ ผมเลยตะโกน ลองดูใช้ได้ผีไปเลย
เพราะหน้าผมโหดกว่าผีด้วยมั้ง แต่ผมคิดทางวิทยาศาสตร์นะ 50 เปอร์เซ็นอะ แต่ก็เคยได้ยินเสียงกริ๊ด
พอลุกได้แต่ผมสวดนะถ้าเวลามันเกิดเรื่องแบบนี้ก็จะหาย สวด บทวันทามารีไปเรื่อยก็หาย :s023:
mop62mop

พุธ มี.ค. 28, 2012 11:48 pm

อีกเรื่องไม่มีชาติก่อนหรอกครับคุณ มีแต่บาปกรรมชาตินี้ ถ้าไม่กลัวก็จะไม่กลัว จงอดทนไว้ครับ :s013:
preeyanuch20

พุธ ต.ค. 02, 2013 1:27 pm

หูว เผื่อเกิดเรื่องบ้างหนูจะนำไปใช้นะคะ
magicgreen

อาทิตย์ ต.ค. 06, 2013 8:16 pm

อย่ากลัว อย่าหมดหวัง อย่าละความเชื่อ เร่งเร้าเปลวไฟที่พระเยซูเจ้าทรงจุดขึ้นในใจเรา มันทำอะไรเราไม่ได้พระเจ้าอณุญาติให้มันทำได้แค่ประจญล่อลวงเรา..(แต่ผมแอบคิดนะว่าการที่มันทำให้มนุษย์เชื่อว่ามีผีมีวิญญาณร้ายบ้าบอและมีพลังงานบางอย่าง มันเป็นวิธีเอามนุษย์ไปจากพระเจ้าได้ดีวิธีนึงเลย....มนุษย์หลงเชื่อกันวุ่นวาย...) รวบรวมความเชื่อ แล้วทำเอ่ยพระนามพระตรีเอกภาพ พระผู้สูงสุด ถ้ายังไม่หยุด ! ก้ไม้นี้เลย...วอนขอพระแม่ คุณพ่อมีเค้าเป็นหัวหน้าเอ็กโซซิสที่โรมเคยพูดไว้ว่า ปีศาจกลัวพระนามแม่พระยิ่งกว่า เพราะถ้ามันแพ้ให้มนุษย์มันจะอับอายยิ่งกว่าแพ้พระเจ้า และอีกท่านหนึ่งคือ...คือ...คือ นักบุญสมเด็จพระสันตะปาปายอห์น ปอลที่ 2 พระนามของพระองค์ท่านก็มีอานุภาพมากในการช่วยเราให้พ้นจากการประจญล่อลวงของปีศาจ..(นักบุญมีคาแอลที่ละไว้เพราะมีบทสวดยุ่ด้านบน น๊ค๊า บบ ^^ ) แต่ว่า ใกล้ตัวสุดๆก็ อารักขเทวดาที่อยู่กับท่านตั้งแต่ท่านเกิดจลอดเวจนถึงทุกวันนี้ ก็ช่วยท่านได้นะ ^^
ตอบกลับโพส