ขอพี่น้องช่วยภาวนาให้ผมมีเชื่อที่มั่นคงด้วย!!!!!

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
sayonara

ศุกร์ เม.ย. 06, 2012 12:09 am

ตามหัวข้อนะครับ คือ ผมอยากจะขอคำภาวนาให้ตัวเองมีความเชื่อที่มั่นคง ไม่หลง ไม่หลุดน่ะครับ
ขอเล่าให้ฟังก่อนว่าเหตุผลที่ขอคำภาวนาแบบนี้เพราะ ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าความลุกร้อนในความเชื่อของผมกำลังมอดลงอ่ะครับ
คือเมื่อก่อนผมรู้สึกว่าผมจะมีความลุกร้อนมากที่จะสวดภาวนาและอ่านพระวาจาของพระเจ้า แต่ช่วงนี้ผมกลับรู้สึกว่าในใจมันเริ่มชาชินไป เริ่มไม่กระตือรือร้นที่จะสวดภาวนาและอ่านพระคัมภีร์เหมือนเมื่อก่อน และเมื่อก่อนผมรู้สึกว่าผมใกล้ชิดกับพระมากกว่านี้ เพราะช่วงนี้ผมรู้สึกผมห่างไกลออกห่างจากพระองค์ออกไป ภาวนาทุกครั้งผมรู้สึกไม่อิ่มเอมหรือซาบซึ้งเหมือนเมื่อก่อน ผมจึงเริ่มรู้สึกว่าไฟความเชื่อคงเริ่มมอดลง ผมจึงอยากจะแก้ไขและผมจึงไปปรึกษากับพี่คนนึง เขาบอกว่าให้ทูลขอจากพระเจ้า ผมจึงมาขอคำภาวนาจากพี่น้องอีกแรง ขอพี่น้องช่วยภาวนาให้ผมด้วย เพื่อผมจะไม่หลุดออกไปจากความรักและพระหรรษทานของพระ
ผมบอกตรงๆเลยว่า ผมไม่ชอบความรู้สึกแบบนี้เลย :s008: :s008: ผมเกรงว่าการที่ผมรู้สึกเช่นนี้จะเป็นการเปิดช่องให้มารมาประจญผมได้ ผมจึงต้องรีบปิดช่องทางเหล่านั้น เพราะผมเชื่อว่ามารมันคอยจับจ้องเราอยู่ตลอดเวลา ดังนั้นผมจึงขอให้พี่น้องโปรดช่วยภาวนาให้ผมด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

ศุกร์ เม.ย. 06, 2012 9:55 am

หลังจากอ่านพระคัมภีร์แล้ว ลองอ่านหนังสือ เช่นประวัตินักบุญ หรือหนังสือเสริมศรัทธาต่างๆ
พูดคุยกับคริสตชนที่มีความเชื่อ เสริมกำลังใจกัน และพยายามไปวัดร่วมมิสซาบ่อยๆ....
มีเวลาว่างก็รำพึงพูดคุยกับพระองค์เสมอๆ....พระองค์อยู่ติดกับน้องนั่นแหละ พระองค์รอฟังน้องอยู่เสมอ
แล้วพี่จะร่วมสวดให้น้องเสมอค่ะ.....ให้มีจิตใจที่ร้อนรน ยืนหยัดต่อพระองค์จนกว่าชีวิตจะหาไม่....
เข้มแข็ง สู้ สู้ นะ ...... (เข้ามาพูดคุยในเว็บนี้บ่อยๆ มีคนให้กำลังใจเยอะๆๆๆๆๆๆๆ........)
:s007:
ภาพประจำตัวสมาชิก
reccanohono

ศุกร์ เม.ย. 06, 2012 10:30 am

เมจิ

ศุกร์ เม.ย. 06, 2012 12:07 pm

จะช่วยภาวนาให้อีกคนนะค่ะ ขอให้มีความเชื่อที่มั่นคง :s015: เเละสวดภาวนาด้วยความร้อนลนที่มีต่อพระค่ะ :s002:
ตอบกลับโพส