จะทำยังไงดีครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
virus

พฤหัสฯ. เม.ย. 26, 2012 11:58 pm

ผม ชื่อ พีท นะครับ อายุ 14 ปี ปัญหาคือ เมื่อ ตอนปิดเทอมนะครับ ทางวัดเค้าได้มีการเปิด สอนคำสอนศีลกำลัง ผมเรียนเข้าใจทุกอย่าง ตั้งใจเรียน มาเรียนทุกวัน แล้วก็เข้าค่ายแล้วครับ แต่!!!! ผมไม่ได้รับศีลครับ เพราะ พ่อ-แม่ เป็น พุทธ ครับ พ่อ-แม่ อนุญาตให้มาเรียน แล้วก็ยอมให้เป็นคาทอลิก ครับ แต่ผมติดอยู่ที่ว่า คือ "สำมะโนครัวครอบครัวคาทอลิก" คือ ป้าที่ผมรู้จัก เค้าก็ สนับสนุน ครับเขา จึงไปถามคุณพ่อให้ครับ คุณพ่อบอกว่า มันมีปัญหา ตรงเรื่องของ สำมะโนครัวฯ ครับ ผมจึงอยากรู้ว่า จะทำยังไงดีครับเพราะปีหน้าจะ ขึ้นม.4 แล้วก้คงไม่มีโอกาสได้เรียนจนถึง ม.6 ครับ ไม่ทราบว่า เรื่องแบบนี้พอที่จะโอนเข้าบ้าน คนรู้จัก ได้ไหมครับ :s008: :s008: :s008:
(ปล.ยังไม่ได้รับ ศีลล้างบาป อภัยบาป มหาสนิท ครับ)
ตอบกลับโพส