ในแต่ละวัน ของแต่ละคน ดำเนินตามพระยังไง?

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
tuztiz

อังคาร ก.ย. 18, 2012 12:06 pm

การดำเนินชีวิตแต่ละวันหรอ งึมๆๆ
ก็ มีแต่ลูกค่ะ ตื่น มาก็สวด สามบท ฝากตัวเอง และลูกๆ ถวายตัว กิจการงานให้กับพระบิดา
ส่งลูกไปรร. ไปออกกำลัง กลับมาทำงาน ซึ่งทำงานที่บ้าน ก็จะเข้าเช็คเมลล์ รอคำสั่งเจ้านาย เข้าเที่ยวเวป newmana ฮี่ๆ บ่ายออกไปเฝ้าศีลใช้เวลาในการเฝ้า ราว ๆ 1.30 นาที แล้วเลยไปรอรับลูก ๆ เข้าบ้าน กลับบ้าน ก็เตรียมตัวดูแลเรื่องอาหารการกินของเด็กๆ จากนั้นก็ ดูงานมีไรต้องเคลียร์อีกไหม ก็เข้านอน เป็นอย่างนี้ ทุ๊กกวันอ่ะค่ะ

ส่วนเรื่องการสวดก้อ
จะมีบทภาวนาที่ตั้งใจจะสวดทุกวันให้ได้ครบ 1 ปี คือ บทภาวนา 15 บทค่ะ
จากนั้นก็จะต่อด้วย บทภาวนาประจำวัน
บทภาวนา บ่ายสามโมง
บทภาวนา เพื่อกระแสเรียก
บทภาวนา พระศาสนจักรและพระสงฆ์
บทภาวนา ให้คนบาปกลับใจ
บทภาวนา ขอพระจิต
บทภาวนา ขอพระเยซูเจ้าทุกวัน
และ ตอนไปเฝ้าศีล จ- ศ เวลาอยู่ในวัดน้อย จะมีสวด ชั่วโมงศักดิ์สิทธิ์ค่ะ

ส่วนความตั้งใจใหม่
คือเวลาออกไปเิดินออกกำลังตอนเช้าจะมีสายประคำกับสายประคำพระเมตตาค่ะ

ส่วนบาปเหรอ เคยทำมาหมด อั้ยยะ ไม่เคยฆ่าคนนะ ข้อเดียวมังที่ไม่เคยทำ และจะไม่ทำ แหะๆ
บาปต้น ก็มีบ้างนะคะ แต่ก็ พยายามสวดเยอะๆ จน เดี๋ยวนี้ น้อยลงไปมาก ยับยั้งชั่งใจได้

มาแชร์แล้วนะ แล้ว จขกท หล่ะ มาบอกกันมั่งซิจ๊ะ
ตอบกลับโพส