มีโรคจิตหลอกหลอนมาเจ็ดปีเต็มๆ เราจะบ้าแล้ว ให้ตายเถอะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Maria Magdalena

เสาร์ ธ.ค. 15, 2012 8:31 am

mytime เขียน: เราต้องเอาผู้ชายดีๆที่เป็นคริสต์
เราต้องอะไรๆที่มันดีๆอะ
ไม่รู้จะตอบประเด็นอื่นยังไง เหอะๆ
แต่ไอ้พวกกุ๊ย หน้าหม้ออะไรยังไง เป็นไปได้ก้อ ignore มันเหอะ มันคงไม่หมดไปจากโลกเนี้ยง่ายๆหรอก อย่าคิดมากๆ
แต่ว่าจะบอกว่า Sweetie, in the real world, nobody's perfect
เอาจริงๆนะ ผู้ชายดีๆที่เป็นคาทอลิก เท่าที่รู้จักก้อไปเป็นพระสงฆ์กันหมดแล้วจ้า
แต่อ่ะนะ มันธรรมชาติของคนอยู่แล้วแหละ ที่ต้องการอะไรที่มันดีๆสำหรับตัวเอง
แต่จะได้มั้ยนี้อีกเรื่องนะ

ปล.ถ้าเจอยังงั้นมันก้อน่าหวาดระแวงอยู่นะ
เป็นเรา เราก้อระแวงว่ะ
kay-su

อาทิตย์ ธ.ค. 16, 2012 5:27 pm

ขอพระเจ้าอวยพรและคุ้มครองคุณนะค่ะ ดิฉันจะช่วยสวดภาวนาให้ด้วยนะค๊ะ ส่วนเรื่องสภาพแวดล้อมที่คุณรู้สึกไม่ดี ก็อย่าเอามาใส่ใจเลยค่ะ สวดมากๆๆ โดยเฉพาะสวดให้ผู้ที่ทำให้คุณรู้สึกไม่ดีด้วย เพื่อวิญญาณของเค้าและวิญญาณของคุณเอง แล้วคุณจะพบสันติสุขในใจของคุณค่ะ ขอพระเจ้าอวยพร
Maria Magdalena

จันทร์ ธ.ค. 17, 2012 4:14 am

มีโอกาสได้ฮะ
เมจิ

จันทร์ ธ.ค. 17, 2012 5:19 pm

จะสวดให้ค่ะ :s007:
Soren

พุธ ม.ค. 02, 2013 9:30 pm

เราเข้าใจค่ะ เพราะเราเองก็ชอบโดนพวกโรคจิตหรือพวกอย่างว่าตามเหมือนกันค่ะ ยังไงก็ให้อธิษฐานกับพระเจ้า ขอให้พระองค์คุ้มครองเสมอ แต่อย่าลืมว่าพระเจ้าเองก็รักคนโรคจิตด้วยเหมือนกัน พระองค์ทรงรักลูกของพระองค์เท่าๆกันและอย่าลืมคำสอนที่ว่า จงรักเพื่อนบ้านเหมือนรักตนเอง ดังนั้นก็เฉยๆไว้ไม่ต้องสนใจ อย่าแสดงอาการเกลียด พยายามอย่าอยู่คนเดียว แล้วก็ระวังตัวอยู่เสมอ ไม่ต้องคิดมาก แล้วก็ไม่ต้องกลัวนะคะ พระเจ้าคุ้มครองลูกของพระองค์อยู่เสมอ จะอธิษฐานเผื่อนะคะ พระเจ้าคุ้มครองค่ะ :s002:
ตอบกลับโพส