หมดหวัง

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
mop62mop

อังคาร มิ.ย. 11, 2013 10:11 pm

ผมไม่รู้ทำไงเรียนไม่จบ พ่อแม่ก็หมดหวัง จะทำยังต่อไปก็ไม่รู้ชีวิตมันตกต่ำเหลือเกินไม่รู้จริงว่าควรทำอะไรแค่เรียนยังเรียนไม่จบเลย :s008:
ภาพประจำตัวสมาชิก
siritawatss
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 12, 2013 11:49 am

mop62mop เขียน:ผมไม่รู้ทำไงเรียนไม่จบ พ่อแม่ก็หมดหวัง จะทำยังต่อไปก็ไม่รู้ชีวิตมันตกต่ำเหลือเกินไม่รู้จริงว่าควรทำอะไรแค่เรียนยังเรียนไม่จบเลย :s008:
:s002: เรื่องเรียนไม่ต้องคิดมากครับ เราพร้อมเมื่อไหร่ ก็เรียนต่อได้ครับ เดี๋ยวนี้มีระบบการศึกษาหลายเเบบให้เลือกเรียน อยู่ที่ตัวเราเองว่าจะเรียนหรือเปล่า เเละมีความตั้งใจจริงขนาดไหน ที่สำคัญตอนนี้คือจำความรู้สึกตอนนี้ไว้ เเละ ตั้งใจกับตนเองว่าจะไม่รู้สึกเเบบนี้อีกในอนาคต เพราะมันไม่ช่วยอะไรเลยครับ จงตั้งใจใหม่พยายามใหม่อีกครั้ง เพื่อพ่อแม่ เเล้วพวกท่านจะใด้มีความหวังอีกครั้งเช่นกันครับ พระเยซูสอนเราให้รู้จักให้อภัยผู้อื่น เเละเราก็ต้องให้อภัยตัวเองด้วยครับ คุณมีความหวังเสมอในองค์พระผู้เป็นเจ้าครับ สวดภาวนาขอให้ท่านช่วยด้วย ช่วยตัวเองด้วย รวมเป็น2กำลัง ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่สำเร็จครับ ยอมเเพ้ไม่ได้ครับ เพื่อทุกคน เเม้เเต่การป่วยก็เช่นกันสวดภาวนาขอให้ท่านช่วย เเละช่วยตัวเองด้วย รวมเป็น2พลังครับ ผมจะภาวนาช่วยด้วยอีกคนครับ :s002:
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

พุธ มิ.ย. 12, 2013 6:39 pm

พี่อีกคนจะร่วมสวดให้ด้วยค่ะ .....
ชีวิตนี้ยังมีความหวัง มีสิ่งดีๆมากมาย ที่พระตระเตรียมให้กับเรา สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อย่าท้อแท้ หรือหมดหวัง ตั้งใจใหม่ หรือออกมาทำงานหาประสพการณ์ หรือเรียนไปทำงานไป
หนักเอาเบาสู้ สักวันหนึ่งเราก็จะเข้าใจ ชีวิตมากขึ้น ถึงเรียนไม่จบ แต่มีประสพการณ์ดีๆที่ผ่านมา
ในชีวิต เราก็สามารถเป็น เถ้าแก่น้อยได้นะจ๊ะ
ตัวอย่างคนที่ประสพความสำเร็จที่เรียนไม่จบ คุณ บิลเกต เจ้าพ่อไมโครซ๊อฟ คุณอะไรนึกชื่อไม่ออก
ที่เป็นเจ้าของ Facebook และยังมีอีกมากมาย คนไทยก็เยอะ ค่ะ ทุกคนรักดี ไม่ย่อท้อ อย่าลืมพระ
พระจะอวยพร....
:s005:
("สุดแต่ใจจะไข่วคว้า" เป็นชื่อละครทีวี ชีวิตของเด็กหนุ่มที่มีอุปสรรคมากมาย แต่รักดี
พากเพียรจนประสพความสำเร็จ พี่ชอบดูมาก แต่ผ่านมาหลายสิบปีแล้ว)
:s006: :s006: :s003: :s003:
ตอบกลับโพส