ขอคำภาวนาด้วยครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Bommy

พฤหัสฯ. ม.ค. 23, 2014 2:32 pm

ขอคำภาวนาด้วยครับ เพื่อว่าผมจะได้มีกระแสเรียกอันร้อนรน ในการเป็นนักบวช เพื่อภาวนาให้กับเพื่อนมนุษย์
รุ่งอรุณ

พฤหัสฯ. ม.ค. 23, 2014 4:23 pm

จากข้อมูลและบทภาวนาของคณะเซอร์ร่าค่ะ

ทุกวันนี้ พระศาสนจักรต้องการพระสงฆ์เป็นอย่างมาก ถ้าไม่มีพระสงฆ์ เราจะไม่มีบูชามิสซา ไม่มีใครฟังแก้บาป ไม่มีใครโปรดศีลศักดิ์สิทธิ์หรือช่วยแนะนำวิญญาณ
นักบวชชาย - หญิง คือผู้ที่ได้ตอบสนองการเรียกของพระเป็นเจ้า และมาดำเนินชีวิตร่วมกันเป็นหมู่คณะ ด้วยการปฏิญาณ 3 ประการ คือ ความบริสุทธิ์ ความยากจน และความนบนอบเชื่อฟัง อุทิศชีวิตทั้งหมดเพื่อพระเจ้า และเพื่อบริการรับใช้พี่น้องทุกคน ตามแบบอย่างของพระคริสตเจ้า

ดังนั้น จงสวดภาวนาและช่วยกันส่งเสริมกระแสเรียก ให้มีเด็กและเยาวชนตอบสนองพระกระแสเรียก และอุทิศตนเอง เพื่อรักและรับใช้พระเป็นเจ้าและเพื่อนมนุษย์ ตามแบบอย่างขององค์พระคริสตเจ้า โดยตัดสินใจเข้าสู่ชีวิตสงฆ์ และนักบวชชาย-หญิง ด้วยเถิด

::013:: บทภาวนาเพื่อพระกระแสเรียก ::013::

ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์มิทรงปรารถนาให้คนบาปต้องพินาศ แต่ให้เขาได้กลับใจและเจริญชีวิตสืบไป ข้าพเจ้าทั้งหลายขอวิงวอน โดยอาศัยคำเสนอของพระนางพรหมจารีเสมอ ของนักบุญยอแซฟพระภ้สดาของพระนาง ของนักบุญทั้งหลาย และของบุญราศรีฮูนิเปโรเซอร์ร่า โปรดให้คนงานสำหรับพระศาสนจักรของพระองค์ได้เพิ่มจำนวนขึ้น ให้ผู้ร่วมงานกับพระคริสตเจ้า ได้ทุ่มเทชีวิตจิตใจทั้งสิ้นเพื่อวิญญาณได้รอด ทั้งนี้อาศัยพระบารมีพระเยซูคริสตเจ้า พระบุตรผู้ทรงจำเริญและครองราชเป็นพระเจ้าหนึ่งเดียว ร่วมกับพระองค์และพระจิต ตลอดนิรันดร อาแมน

::013::
ภาพประจำตัวสมาชิก
sunofgod

ศุกร์ ม.ค. 24, 2014 5:07 pm

สวดให้เพื่อกระแสเรียกครับ ขอพระเจ้าอวยพร :s002:
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

อาทิตย์ ก.พ. 02, 2014 6:57 pm

:s005: สวดให้ค่ะ ขอพระเจ้าอวยพรให้มีกระแสเรียก มีความเสียสละ มีความนบน้อบ
รักและรับใช้ พระเจ้าและเพื่อนมนุษย์
ตอบกลับโพส