ขอคำภานาด้วยค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
tungmaynaka

เสาร์ ธ.ค. 13, 2014 11:14 pm

แมวที่บ้านหายไปจากบ้านได้ประมาณ
อาทิตย์นึงแล้วค่ะ หาไม่เจอเลยค่ะ ไม่รู้หลงไปไหนแล้วค่ะ
ขอคำภาวนา ขอให้เจอแมวด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :s008:
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

พุธ ธ.ค. 17, 2014 11:16 pm

ส่วนมากแมวถ้าหลงทาง จะกลับบ้านถูกค่ะ
ใจเย็นๆค่ะ เดี๋ยวก็กลับมาเองค่ะ ขอภาวนาเอาใจช่วยนะคะ
ให้น้องเหมียวได้กลับบ้าน ไวไวค่ะ
:s012:
atatakanakokoro

พฤหัสฯ. ธ.ค. 18, 2014 1:33 pm

ขอเอาใจช่วย และอธิษฐานเผื่อคุณอีกแรงหนึ่งค่ะ

เกี่ยวกับแมว ขอเกริ่นนิดนึงนะคะ ก่อนหน้านี้ ดิฉันเคยลงกระทู้เรื่อง ภาวนาเรื่องแมวบ้านหาบ้าน ชื่อประมาณนี้น่ะค่ะ เนื่องจากบ้านของดิฉันเลี้ยงสุนัขตัวโต จึงเลี้ยงเค้าไม่ได้ ตอนนั้นก็รู้สึกสิ้นหวังว่าจะมีใครที่สามารถเลี้ยงแมวน้อยได้ คือเค้าเป็นแมวจร และก็ป่วยด้วย แต่ด้วยความช่วยเหลือจากพระเจ้า พระเจ้าจึงดลใจส่งคนมาช่วยแมวน้อย ไม่ว่าจะเป็น สัตวแพทย์ใจดี คุณป้าและญาติที่ออกเงินค่ารักษา (เกินกำลังของดิฉันที่จะจ่ายไหว เพราะแมวเป็นโรคที่ต้องรักษานาน) และสุดท้ายคือผู้ที่จะรับเลี้ยงแมวน้อย ดิฉันอธิษฐานและฝากเพื่อนช่วยอธิษฐาน ขอให้มีใครสักคนเมตตาเลี้ยงแมวน้อยได้ อีกทั้งโพสต์ในเฟสบุ็ค ในไลน์ เท่าที่จะทำได้ แต่สุดท้ายไม่กี่วันก่อนที่จะนำแมวน้อยที่แอดมิดอยู่ที่คลีนิคแห่งหนึ่งออกมา เพราะระยะเวลารักษาสิ้นสุดแล้ว แม้ว่าจะตันทางความคิด แต่พระเจ้าก็ให้ดิฉันได้คิดถึงครอบครัวหนึ่งที่ดีกับครอบครัวของดิฉันมากๆ และเขาก็รักสัตว์มากๆ และตอนนั้นญาติของเขาต้องการแมวพอดี ในที่สุดแมวน้อยกำลังจะมีบ้านและเจ้าของ....เฮ้อ...โล่งอกเลยค่ะ ขอบคุณพระเจ้า

ค่ะ...นี่เป็นเหตุการณ์ที่เกินความคาดคิดของดิฉัน พระเจ้าช่วยจริงๆ ค่ะ

สำหรับเรื่องของคุณ เป็นไปได้ว่า แมวของคุณ (ถ้าเค้าเป็นตัวเมีย หรือกำลังท้องอยู่) เค้าอาจไปหาที่ส่วนตัวสำหรับคลอดหรือเปล่าคะ (อันนี้ดิฉันเพิ่งเจอมา) หรือถ้าเป็นตัวผู้ เค้าไปติดแมวสาวที่ไหนหรือเปล่า

อย่างไรก็ตาม ดิฉันเป็นห่วงคุณและแมวน้อยของคุณด้วย และพระเจ้าก็รักแมวของคุณด้วย
ดิฉันขอพรพระเจ้าจะคุ้มครองแมวน้อยของคุณ และขอให้เค้ากลับมาปลอดภัยนะคะ
....เข้าใจความรู้สึกของคุณเจ้าของมากๆ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เมจิ

เสาร์ ม.ค. 31, 2015 12:08 pm

ช่วยถาวนาให้อีกเเรงคะ :s015:
ตอบกลับโพส