เอกสารสำคัญหาย (เครียดมาก)

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
atatakanakokoro

ศุกร์ พ.ย. 06, 2015 2:04 pm

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นิวมานา

ดิฉันเคยเขียนหัวข้อๆ หนึ่ง ให้พี่น้องในนิวมานา ณ ที่นี้ อธิษฐานภาวนาเผื่อเรื่อง "แมวน้อย" ค่ะ ซึ่งตอนนั้นดูเหมือนจะจนหนทาง แต่พระเจ้าทรงช่วยให้ผ่านได้ทั้งหมด และเชื่อว่าเป็นเพราะคำอธิษฐานของพี่ๆ น้องๆ จึงเกิดผลดี

ตอนนี้ดิฉันมีเรื่องทุกข์ใจ และอยากขอพี่น้องได้โปรดภาวนาเผื่อดิฉันอีกครั้งด้วยนะคะ
คือว่า เอกสารสำคัญที่สถาบันการศึกษาจากต่างประเทศออกให้ 2 ใบ ดิฉันเกิดหาไม่เจอ เนื่องจากต้องใช้อย่างรีบเร่งในตอนนี้ คิดในใจว่าอย่าหายเลย เพราะเพิ่งจะพบเมื่อไม่นานมานี้ค่ะ ตอนนี้ดิฉันเครียดและเป็นทุกข์ใจมากกกกกก

ถ้าพี่น้องในนิวมานาได้อ่านในกระทู้นี้ และถ้าไม่เป็นการรบกวนมากเกินไป ได้โปรดอธิษฐานภาวนาเผื่อดิฉันอีกครั้งนะคะ ขอให้หาเจอโดยเร็วพลัน เพราะเป็นเอกสารที่สำคัญมากๆๆๆ ค่ะ

ขอบพระคุณทุกท่านมา ณ ที่นี้ และขอพระเจ้าอวยพรท่านเช่นกันค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

จันทร์ พ.ย. 09, 2015 8:20 pm

อย่าเครียดค่ะ ค่อยๆหาค่ะ นึกดีๆว่าไว้ที่ไหน
ขอพระอวยพรให้พบเอกสารด้วยค่ะ....
:s005: :s005: :s005:
atatakanakokoro

อังคาร พ.ย. 10, 2015 10:32 am

ขอบคุณพระเจ้าที่ช่วยให้เจอ ขอบคุณสำหรับคำอธิษฐานจากทุกท่านในนิวมานาที่ได้อ่านนะคะ
ตอนนี้พบเจอเอกสารแล้วค่ะ

ขอบคุณ คุณ rosa-lee นะคะ ในทุกครั้งที่หนูเขียนกระทู้ใน "สวนมะกอก" เพื่อขอคำอธิษฐานภาวนา
ก็จะมีคุณ rosa-lee เข้ามาให้กำลังใจหนูเสมอเลยค่ะ

จากเหตุการณ์นี้ ดิฉันเข้าใจความรู้สึกของทุกท่านที่ของหาย หาไม่เจอ แม้ว่าจะพยายามหาเท่าไรๆ ทำให้เราเป็นทุกข์ใจ เกิดความกังวลต่างๆ นานา แต่ขอหนุนใจว่า เมื่อของหาย ขอพรจากพระเจ้านะคะ และมีความเชื่อว่า พระองค์จะทรงดลใจ ดลสายตา หรือดลความคิดของเรา หรืออาจจะดลใจผู้อื่นก็ได้ ให้ได้พบเจอค่ะ พระเจ้าท่านยิ่งใหญ่มากๆๆๆๆ

สุดท้ายนี้ดิฉันขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ที่ขณะนี้ อาจมีสิ่งของบางสิ่งบางอย่างหายไป ดิฉันขอพรจากพระเจ้าเผื่อท่านให้หาของเจอค่ะ เชื่อว่าพระเจ้าจะทรงช่วยท่านเหมือนที่ทรงช่วยดิฉันค่ะ
ตอบกลับโพส