เป็นโรคซึมเศร้า​ค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา

เป็นโรคซึมเศร้า​ค่ะ

Postโดย heyyyK16 » Mon Oct 22, 2018 12:15 am

คือเราเป็นโรคซึมเศร้าเรื้อรัง รักษาตลอดชีวิต เพราะชีวิตมีปมตั้งแต่ 4 ขวบ สะสมมาโดยตลอด เพิ่งจะได้มารักษาตอนอายุ 22 แต่เราก็ดีขึ้นได้ด้วยคำสอนของพระคริสต์​ และการทำร้ายตัวเองเป็นบาป พักหลังมาเลยเลิกทำร้ายตัวเอง
อยากรบกวนพี่ๆทุกคน แนะนำบทสวดภาวนาทำให้จิตใจสงบ และมีกำลังใจหน่อยค่ะ เพราะเวลาอาการเราปย่ เราจะคุยกับพระบิดา เล่าทุกอย่างให้พระองค์ฟัง แล้วตัวเองก็ร้องไห้ไป สวดอ้อนวอนไป แต่เป็นการร้องไห้ที่ทั้งเศร้าใจทีาเจอแบบนี้ และดีใจที่พระองค์​ทรงไม่ทอดทิ้ง
รบกวนด้วยนะคะ
ขอพระเจ้า​อวยพร​ทุกท่านค่ะ อาเมน
heyyyK16

ตอบ: 6
สมัครสมาชิก: Wed Apr 25, 2018 7:41 pm

Re: เป็นโรคซึมเศร้า​ค่ะ

Postโดย รุ่งอรุณ » Tue Oct 30, 2018 12:30 pm

ไม่ทราบว่าเป็นคาทอลิกหรือป่าวคะ

ลองสวดบทนี้ค่ะ

ข้าแต่พระบิดาของข้าพเจ้าทั้งหลาย พระองค์สถิตในสวรรค์ พระนามพระองค์จงเป็นที่สักการะ พระอาณาจักรจงมาถึง พระประสงค์จงสำเร็จในแผ่นดินเหมือนในสวรรค์ โปรดประทานอาหารประจำวันแก่ข้าพเจ้าทั้งหลายในวันนี้ โปรดประทานอภัยแก่ข้าพเจ้าเหมือนข้าพเจ้าให้อภัยแก่ผู้อื่น โปรดช่วยข้าพเจ้าไม่ให้แพ้การผจญแต่โปรดช่วยให้พ้นจากความชั่วร้ายเทอญ อาแมน

ขอพระเจ้าอวยพรค่ะ
รุ่งอรุณ

ตอบ: 453
สมัครสมาชิก: Mon Dec 06, 2010 9:26 pm

กลับไปหน้า สวนมะกอก

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 1 คน