คำว่าพ่อ....

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
คนบาป

ศุกร์ มี.ค. 17, 2006 9:21 pm

ฉันเกลียดพ่อมากเพราะพ่อไม่รักฉัน...ไม่รักน้อง...ไม่รักแม่ฉัน
พ่อรักแต่ตัวเอง...รักแต่เมียใหม่...ไม่เคยเหลียวแลพวกฉันอีกเลย
ต่อแต่นี้ไป...ฉันจะถือว่าพ่อของฉันได้ตายจากใจฉันไปแล้ว
ขอให้พ่อมีความสุข...กับสิ่งที่พ่อเลือก...และสิ่งที่พ่อทำ
เพราะทุกวันนี้ฉันมีพ่อก็เหมือนไม่มี...ลาก่อนค่ะพ่อ :'(
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

ศุกร์ มี.ค. 17, 2006 9:26 pm

ยังไงเราก็ยังมีพ่อแท้ในสวรรค์นะครับ และพ่อคนนี้ไม่เคยที่จะไม่รักลูก

ขอพระเจ้าอวยพร ให้อยู่ในสันติสุขและความรักของพระองค์เสมอครับ
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

ศุกร์ มี.ค. 17, 2006 9:40 pm

คุณยังมีพระบิดาที่รักคุณ
และเป็นพ่อของคุณเสมอมานะคะ

พระองค์รักคุณเสมอคะ :D

อย่าท้อแท้เสียใจนะคะ
เมื่อไม่มีพ่อแล้ว คุณอาจต้องเป็นหลักให้แม่และน้อง
ขอให้เข้มแข็งคะ ขอพระเจ้าอวยพรคุณเสมอ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 17, 2006 9:42 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

ศุกร์ มี.ค. 17, 2006 10:16 pm

Sometimes it's hard to love him... but you have to .. You can't hate him. Everyone needs a father.

It seems very unfair to you but God is fair enough that He allow us to call Him FATHER...
Divine Mercy

ศุกร์ มี.ค. 17, 2006 10:52 pm

เข้มแข็ง อดทน และทำวันนี้เพื่อแม่และน้องให้ดีที่สุด
มีชีวิตอยู่กับปัจจุบัน อย่าจมอยู่กับอดีตเพราะมีแต่จะทำให้เราเจ็บปวด
มองไปอนาคตข้างหน้าและทำให้วันที่จะมาถึงเป็นวันแห่งความสุข
พระบิดาเจ้าทรงรักเรามากและพระองค์ทรงเฝ้ามองและโอบอุ้มเราเสมอ
คำว่าอภัยอาจจะยากที่จะพูดในตอนนี้แต่เป็นสิ่งเดียวที่จะทำให้เราหลุดพ้นพันธนาการ
ขอพระเป็นเจ้าและแม่พระอยู่เคียงข้างและอวยพระพรแก่คุณตลอดไป
Junior Boy

เสาร์ มี.ค. 18, 2006 12:27 am

ใจเย็นๆนะครับ พยายามอย่าหมดหวังท้อแท้นะครับ
จะเป็นกำลังใจให้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ มี.ค. 18, 2006 12:27 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Joseph

เสาร์ มี.ค. 18, 2006 1:07 am

ปัญหาครอบครัว อืม.. น่าสงสารเรื่องนอกใจกันนี้พี่ไม่เห็นด้วยเลย ฝากไว้กับพระเจ้าครับ บอกพระเจ้าว่า "พระบิดาเจ้าข้าลูกขอมอบสิ่งที่เกิดกับครอบครัวลูกนี้ไว้ในพระหัตถ์ โปรช่วยบิดาของลูกด้วยให้เขาเดินตามทางอันถูดต้องของพระองค์ ให้เขาเห็นใจ และเข้าใจภรรยาที่พระองค์สร้างมาให้คู่ควรกับเขา อาแมน" :) สวดอย่านี้ครับ ทุกวัน แล้วก็อภัยให้เขา พระเจ้าสอนเราให้เรารู้จักอภัย ไม่ว่าจะเป็นพ่อของเราหรือเพื่อนๆ ที่ทำกับเราก็ควรอภัยนะครับ ความแค้น ความโกรธ ความเกียจ ไม่ได้มาจากพระเจ้า แต่มาจากมาร ทั้งหมดอาจเป็นแผนการของมารก็ได้

พี่จะเล่าให้ฟัง ตอนพี่เรียนอยู่ ป.6 พ่อพี่อยู่ดีๆ ก็ไปติดผู้หญิง ไม่ยอมอยู่บ้าน ผู้หญิงคนนี้ก็มีสามีกับลูกอยู่แล้ว แล้วในที่สุดก็จับได้ว่าผู้หญิงคนนี้ทำพิธีทางไสยศาสตร์ให้พ่อพี่กิน จากนั้นเพื่อนพ่อพี่ก็พาพ่อพี่ไปวัดแล้วไม่ยอมให้ไปหาเขา พอพ่อพี่ไม่ไปหาเขาก็เกิดอาการเจ็บป่วย เพื่อนพ่อพี่จึงต้องให้พระมารักษาจึงจะหาย พอพ่อพี่หายแล้วก็ไม่สนใจผู้หญิงคนนี้อีกแล้วยังบ่นกับครอบครัว บอกว่ากูโง่ไปชอบมันได้ยังไงแก่ก็แก่ ผู้หญิงคนนี้หวังไม่ดีต้องการหลอกเงินโดยใช้พิธีทางไสยศาสตร์ ที่จริงปีศาจก็ยิ่งดีใจที่มันทำให้ครอบครัวคาทอลิกแตกแยก แต่พี่ไม่เคยเป็นทุกข์เรื่องใดเลยเพราะพี่มอบทุกอย่างไว้ในพระหัตถ์พระเจ้าแล้ว พระเจ้าจะอวยพรทุกคนที่วางใจในพระองค์ ที่ทุกอย่างดีเพราะแม่พี่เป็นคาทอลิกขอพระช่วยนะครับ :)

ปีศาจมีจริง อำนาจชั่วก็มีจริง หลายครั้งครอบครัวคาทอลิกแตกแยกก็มาจากผีปีศาจ หลายครั้งพ่อด่าลูกผิดปกติก็มาจากปีศาจ โดยเฉพาะพ่อที่ยังไม่ได้รับศีลล้างบาป แต่ทุกวันนี้พ่อพี่รับศีลล้างบาปแล้วครับ ถึงคาทอลิกที่ทิ้งพระผีก็เข้าได้
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ เสาร์ มี.ค. 18, 2006 1:17 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

เสาร์ มี.ค. 18, 2006 2:37 am

ถ่อมตนใว้ครับ ทุกครั้งที่มีคนไม่เข้าใจเรา ที่มีคนใส่ร้ายเรา ที่มีคนเบียดเบียนเรา หลายๆอย่างนี้ถ้ามองดีๆแล้วถ้าเรายอมรับมัน(ไม่ใช่ยอมทนนะครับ) เราเข้าใจคนที่เขาทำ ว่าเขาทำเพราะอารมณ์ ถ้าเราเข้าใจเขาถ้าเรารับเขาได้ เราจะเป็นคนที่สุภาพและถ่อมตนมากๆเลยครับ :D
Batholomew
~@

เสาร์ มี.ค. 18, 2006 9:57 am

เป็นกำลังใจให้นะครับ
boylife

เสาร์ มี.ค. 18, 2006 11:06 am

จะสวดวิงวอนขอนักบุญเยราร์ด องค์อุปถัมภ์ครอบครัวให้นะคับ ;)
Joseph

อาทิตย์ มี.ค. 19, 2006 1:38 am

วันนี้พี่สวดภาวนาให้แล้วที่วัดนักบุญยอแซฟพนัสนิคม ชนบุรี :)
-*-St.GrEGoRY-*-

อาทิตย์ มี.ค. 19, 2006 5:06 pm

ยังไงเค้าก็เป็นพ่อนะครับ ยังไงก้เอาใจช่วยครับ
St. AnGeLA MeriCi

จันทร์ มี.ค. 20, 2006 2:56 pm

โห เกลียดพ่อขนาดนั้นเลยหรอ พี่ว่าอย่าคิดแบบนี้ดีกว่านะ(เมื่อก่อนก้อเป็น แต่ว่าพอโตขึ้นก้อเริ่มเข้าใจอะ) เพราะแต่ละคนเลือกทางเดินไม่เหมือนกันอะ พ่อเค้าก้อเลือกทางเดินของเค้าไปแล้ว ไม่ต้องถึงกับเกลียด แต่ก้อทำเฉยๆดีกว่านะ ทุกวันนี้พี่ก้อยังคุยกับพ่ออยู่ เพราะว่าเค้าก้อยังเป็นพ่อเราอะ อภัยให้เค้าได้ก้อจะดีกว่า เพราะไม่ต้องมานั่งทุกข์ใจ จงเกลียดจงชัง

เราจะต้องเข็มแข็งเพราะเราจะต้องดูแลแม่ กับน้อง (โอ๊ว ชีวิตเหมือนกัน) ทำให้เค้าสบายใจว่าถึงไม่มีพ่อเราก้ออยู่ได้นะ

แล้วพ่อของน้องคนบาปยังดูแลค่าใช้จ่ายให้น้องกับแม่อยู่หรือป่าวหล่ะจ๊ะ ถ้าพ่อเค้ายังรับผิดชอบอยู่เนี่ย พี่ว่าเค้าก้อยังทำหน้าที่หัวหน้าครอบครัวและ"พ่อ"อยู่นะจ๊ะ

เป็นกำลังใจให้เสมอ มีปัญหาปรึกษาได้จ้า ;D
superjan
.
.

จันทร์ มี.ค. 20, 2006 5:05 pm

จะเป็นกำลังใจนะคะ เข้มแข็งนะคะ
ตอบกลับโพส