ขอแรงภาวนาหน่อย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Hannah
.
.

อังคาร เม.ย. 18, 2006 12:39 am

พี่น้องนิวมานาที่รัก ช่วงที่ผ่านมาฮันน่างยุ่งเรื่องดูช่าง ก่อสร้างบ้าน พอทำงานที่รพ. ก็ไม่มีโอกาสไปโบสถ์เลย ประมาณหลังคริตสมาสไม่นาน ที่ทนไม่ได้คืออีสเตอร์ก็ไม่มีโอกาสไปโบสถ์ ช่วงนี้จิตใจหิวกระหาย อยากสัมผัสพระองค์ ได้ไปนมัสการที่โบสถ์ไม่ใช่แบบผ่านคอมพ์ (แถมช่วงนี้ก็ไม่มีเน็ตเล่น) ช่วงนี้อยากให้พระองค์เสริมกำลัง บางทีอยากถูกหวยออมสินจะได้มีตังค์ อยากปีกกล้าขาแข็ง เดินตามทางที่พระองค์เรียกไว้ อยากขอแรงเพื่อนพี่น้องนิวมานา ช่วยอธิษฐานเผื่อ ให้ฮันน่าเดินตามพระบาทพระองค์ อย่าหลงหาย และหาทางออกให้ที ขอใจได้รับการบรรเทา *sob

ขออภัยหากรบกวน
แก้ไขล่าสุดโดย Hannah เมื่อ อังคาร เม.ย. 18, 2006 12:40 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

อังคาร เม.ย. 18, 2006 6:30 am

Jeab Agape
~@

อังคาร เม.ย. 18, 2006 11:22 am

พระเจ้าข้าขอทรงเมตตา พี่ฟ้าด้วยเทอญ

พี่ฟ้าคร้าบ ช่วงนี้ขอให้ พี่อ่านพระคัมภีร์ และภาวนาย่างสม่ำเสมอนะฮะ
Batholomew
~@

อังคาร เม.ย. 18, 2006 12:43 pm

ขอพระเจ้าและพระแม่มารีอวยพระพรนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
BARKER BARBER

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 8:15 pm

:o โอว์ ..ขอพระเป็นเจ้าทรงนำทางนะครับ ..
ป.ล. เรื่องถูกหวยออมสิน ผม ก็อยากถูกมั่ง อ่ะ ภาวนาเผื่อผม ด้วยนะครับ เหอๆ ;D
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 8:21 pm

NATHANAEL.3 เขียน: :o โอว์ ..ขอพระเป็นเจ้าทรงนำทางนะครับ ..
ป.ล. เรื่องถูกหวยออมสิน ผม ก็อยากถูกมั่ง อ่ะ ภาวนาเผื่อผม ด้วยนะครับ เหอๆ ;D
5555 หนูอยากถูกหวยบนดิน ทั้งๆที่ไม่เคยซื้อ คร้าบ 8)
Candle

ศุกร์ เม.ย. 21, 2006 2:10 am

ขอพระเป็นเจ้าอวยพรให้มีความเชื่อที่มั้นคงแข็งแกร่งนะคะ
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ เม.ย. 21, 2006 1:03 pm

ที่รักจ๊ะ

พระเจ้าของเราไม่ให้เงินตราจ๊ะ ถ้าพระองค์ให้หนูถูกก็เป็นน้ำพระทัยดีของพระองค์
แต่พระของเราไม่ให้หวย ::) อดทนแบกกางเขนนะคะ
พระเจ้าคงอยากให้หนูถือความยากจนเพื่อพระองค์ อดทนจ๊ะ :D
Hannah
.
.

อาทิตย์ เม.ย. 23, 2006 6:14 pm

มันเป็นอารมณ์ชั่ววูบนะพี่จิง ชีวิตฝ่ายวิญาณไม่เคยเติบโต รุ้จักพระองค์มานาน รักพระองค์มาก แต่สภาพชีวิตฝ่านวิญญารต้องนมัสการผ่านเว็ย ผ่านคอมพ์มาตลอด ปีนึงอยากไปสัมผัสพิธีมิชซาในทุกอาทิตย์อย่างคนอื่นๆเขาบ้าง อีสเตอร์นี้ก็ไม่ได้ไปหาพระองค์ ทั้งๆๆที่วันอีสเตอร์เป็นวันที่ระลึกถึงวันที่พระองค์ทรงเป็นขึ้นมา อย่างวันศุกร์ประเสริฐที่พระองค์ทุกข์ ฮันน่าก็อยากรำลึกถึงความทุกที่พระองค์ต้องรับบาปแทนเรา วันอืสเตอร์ที่พระองค์ชนะซาตาน และความตายก็อยากไปรำลึกเพื่อรับเสด็จ เพื่อร่วมยินดีกับพี่น้อง ได้ฟังพระวจนะ มันดูห่างไกล หิวกระหาย น้อยใจ มันบอกไม่ถูก
Jezebel

อาทิตย์ เม.ย. 23, 2006 6:41 pm

NATHANAEL.3 เขียน: :o โอว์ ..ขอพระเป็นเจ้าทรงนำทางนะครับ ..
รูปภาพ
ซิสเตอร์นาธานาแอลคะ แม่ขอให้ซิสเตอร์ปฏิบัติฤทธิ์กุศลความยากจนและซื่อสัตย์ต่อศีลบนความยากจนให้เคร่งครัดค่ะ ซิสเตอร์ทำไมมาสนใจเรื่องหวยอย่างนี้ล่ะคะ มิน่าล่ะ ต้นไม้ในอารามของเราเป็นรอยขูดขีดเต็มไปหมด ไปหาเลขเด็ดนี่เอง ส่วนตอนที่ลูกแกะในอารามของเราออกลูกเป็นจระเข้มีขน ซิสเตอร์ก็สลวนนับจำนวนขนแกะ คงจะตีเป็นเลขเด็ด แล้วตอนสวด ในขณะที่คนอื่นสวดกันอย่างเอาเป็นเอาตาย แม่สังเกตเห็นซิสเตอร์ปากขมุบขมิบไม่ได้ออกเสียงสวดเหมือนภคินีรูปอื่น แต่ออกเสียงอะไรสอง ห้า แปด เจ็ด อ๋อ ที่แท้ก็จิตใจจดจ่อในเรื่องหวยนี่เองค่ะ แม่ของอนค่ะ :( เอาล่ะ ด้วยศีลบนแห่งความนบนอบ แม่ขอลงโทษด้วยการสั่งให้ซิสเตอร์ไปแพร่ธรรมบนรถเมล์ เป็นธรรมทูตบนรถโดยสารประจำทาง ( Bus Missionary ) จนหมดเดือนนี้ค่ะ
จากคุณแม่อธิการิณีเยเซเบลแสนสวย :-*
แก้ไขล่าสุดโดย Jezebel เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 23, 2006 6:45 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ เม.ย. 24, 2006 12:28 am

น้องหนูฮันนา ลองอ่านชีวิตของพี่Holy MoM นะจ๊ะ
เขาก็เหมือนหนู...ไม่มีโอกาสไปนมัสการพระเจ้า
แต่เขาสามารถนมัสการที่บ้านได้...ยังไง....ไปอ่านดู

หนูอาจจะมีกำลังขึ้นมาบ้าง

http://www.newmana.com/yabb/http://newm ... eadid=3027
Buddy

จันทร์ เม.ย. 24, 2006 7:17 am

Jezebel เขียน:ซิสเตอร์นาธานาแอลคะ แม่ขอให้ซิสเตอร์ปฏิบัติฤทธิ์กุศลความยากจนและซื่อสัตย์ต่อศีลบนความยากจนให้เคร่งครัดค่ะ ซิสเตอร์ทำไมมาสนใจเรื่องหวยอย่างนี้ล่ะคะ มิน่าล่ะ ต้นไม้ในอารามของเราเป็นรอยขูดขีดเต็มไปหมด ไปหาเลขเด็ดนี่เอง ส่วนตอนที่ลูกแกะในอารามของเราออกลูกเป็นจระเข้มีขน ซิสเตอร์ก็สลวนนับจำนวนขนแกะ คงจะตีเป็นเลขเด็ด แล้วตอนสวด ในขณะที่คนอื่นสวดกันอย่างเอาเป็นเอาตาย แม่สังเกตเห็นซิสเตอร์ปากขมุบขมิบไม่ได้ออกเสียงสวดเหมือนภคินีรูปอื่น แต่ออกเสียงอะไรสอง ห้า แปด เจ็ด อ๋อ ที่แท้ก็จิตใจจดจ่อในเรื่องหวยนี่เองค่ะ แม่ของอนค่ะ :( เอาล่ะ ด้วยศีลบนแห่งความนบนอบ แม่ขอลงโทษด้วยการสั่งให้ซิสเตอร์ไปแพร่ธรรมบนรถเมล์ เป็นธรรมทูตบนรถโดยสารประจำทาง ( Bus Missionary ) จนหมดเดือนนี้ค่ะ
จากคุณแม่อธิการิณีเยเซเบลแสนสวย :-*
*heh so funny... *heh

Anyway, I think he is a guy na ka... He couldn't be a sister... *blushhappy
ตอบกลับโพส