>>ว้ายๆ พรุ่งนี้คอนเสริต์แล้วอะ ช่วยเภวนาให้ด้วยนะครับ<<

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ot@
~@

จันทร์ มี.ค. 07, 2005 9:18 pm

พรุ่งนี้ต้องร้องเพลงเปิด Amezing Grace ในงานคอนเสริต์ young Talented musician ของที่รร.ครับ
ยังงัยก็ขอฝากให้ช่วยเภวนาให้ด้วยละกันครับ
ช่วงนี้ก็ซวยมากๆๆๆเลย ดันมาลำคอ อักเสบอีก(ฉีดยาไปสองเข็มแล้วอะ อึ๊ย!~) :P
จะพยายามรักษาเสียงอย่างดีเพื่อร้องสรรเสริญพระองค์ในวันพรุ่งนี้ได้อย่างเต็มที่ละกันฮะ ;D

พี่ๆเพื่อนๆช่วยหน่อยนะคร้าบบ
:-*
(ปล ใครว่างๆ+บ้านอยู่แถวๆHarrow ดอนเมือง ก็มาฟังได้นะครับ ฟรี คอนเสริต์จาเริ่มบ่ายสาม สิบนาทีครับ ;))

ขอพระเยซูเจ้า พระผู้ช่วย ผู้รักษาของลูก ช่วยดูแลลูก ให้หายจากอาหารคออักเสบและสามารถขับร้องสรรเสริญพระคุณของพระเจ้าในวันพรุ่งนี้ได้อย่างดี
ขอแม่พระผู้น่ารักของลูก ช่วยสวดเภวนาให้ลูก ได้รับพระเมตตาและความบรรเทาจากพระองค์ด้วยเทิอญ

อาแมน
Holy
Defender of lawS

จันทร์ มี.ค. 07, 2005 9:22 pm

อฟ 5:19
จงร่วมใจกันขับร้องเพลงสดุดี เพลงสรรเสริญ และบทเพลงศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ จงขับร้องสรรเสริญองค์พระผู้เป็นเจ้าอย่างสุดจิตใจ จงขอบพระคุณพระเจ้าพระบิดาอยู่เสมอ สำหรับทุกสิ่ง เดชะพระนามของพระเยซูคริสต์ องค์พระผู้เป็นเจ้าของเรา
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ จันทร์ มี.ค. 07, 2005 9:26 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
DokPeepHorm

จันทร์ มี.ค. 07, 2005 9:28 pm

ชอบเพลงนี้มากๆค่ะ ... เอาใจช่วยนะคะ ขอให้หายจากคออักเสบ และเสียงดังกังวาลเพื่อสรรเสริญพระเจ้าค่ะ ... เพลงมีทั้งหมด 7 ท่อน ใช่ไหมคะ? แล้วโอ๊ตร้องเปิดกี่ท่อนคะ?

Amazing grace! How sweet the sound
That saved a wretch like me!
I once was lost, but now am found;
Was blind, but now I see.

'Twas grace that taught my heart to fear,
And grace my fears relieved;
How precious did that grace appear
The hour I first believed ..."

ขอพระอวยพรนะคะ
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ มี.ค. 07, 2005 9:45 pm

เสียดายที่ไม่ได้ไปฟัง
แต่จะภาวนาให้นะจ๊ะ :-*
Freyala,Agnus_Dei

จันทร์ มี.ค. 07, 2005 9:47 pm

เพลงโปรดเลยล่ะ
อยากไปดูจัง
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

จันทร์ มี.ค. 07, 2005 10:19 pm

อิอิ

เชิญมาพวกเรา สรรเสริญ...พระเจ้า
เชิญมาเถิดเรา เข้าเฝ้า.....พระองค์
ทรงเป็นมิ่งขวัญ ชีวิต....ปวงชน
ขอเชิญทุกคนร่วมสดุดี ;D
Batholomew
~@

อังคาร มี.ค. 08, 2005 5:33 am

ไม่ได้ไปดูแหง ๆ...*sob
จะช่วยสวดให้นะครับ
(คำตอบคล้ายของพี่จิงเนอะ จะกลายเป็น LL2 ไปแล้ว ลอกคำตอบ..ล้อเล่นนะครับ)
DokPeepHorm

อังคาร มี.ค. 08, 2005 10:35 am

เป็นอย่างไรบ้างคะโอ๊ต? ;D
spirit

อังคาร มี.ค. 08, 2005 10:39 am

Batholomew เขียน: ไม่ได้ไปดูแหง ๆ...*sob
จะช่วยสวดให้นะครับ
(คำตอบคล้ายของพี่จิงเนอะ จะกลายเป็น LL2 ไปแล้ว ลอกคำตอบ..ล้อเล่นนะครับ)
ลอกก็ไม่เป็งไรนี่จ๊ะ ขอให้ช่วยกันภาวนาก็พอ *gg มีเพื่อนลอกแล้ว
Andreas
~@
ติดต่อ:

อังคาร มี.ค. 08, 2005 4:44 pm

เสียดายจังไม่ได้ไปฟังเสียงร้องของน้องโอตะ ก็เพิ่งได้เข้าเน็ตวันนี้ตอนเย็น กระทู้ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว เลยไม่ทราบว่าจะร้องวันนี้ แต่ที่วัดพระจิตก้ร้องเพลงนี้เหมือนกันครับ
." พระคุณพระเจ้านั้นชื่นดวงกมล ช่วยคนที่อ่อนแออย่างฉัน..."
Zion
~@
ติดต่อ:

อังคาร มี.ค. 08, 2005 5:28 pm

Andreas เขียน: เสียดายจังไม่ได้ไปฟังเสียงร้องของน้องโอตะ ก็เพิ่งได้เข้าเน็ตวันนี้ตอนเย็น กระทู้ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว เลยไม่ทราบว่าจะร้องวันนี้ แต่ที่วัดพระจิตก้ร้องเพลงนี้เหมือนกันครับ
." พระคุณพระเจ้านั้นชื่นดวงกมล ช่วยคนที่อ่อนแออย่างฉัน..."
เห ??? โปรแตส กับคาทอลิคร้องไม่เหมือนกันเหรอ

"พระคุณพระเจ้านั้นแสนชื่นใจ ช่วยได้คนชั่วอย่างฉัน
ครั้งนั้นฉันหลง พระองค์ตามหา ตาบอด แต่ฉันเห็นแล้ว"
Andreas
~@
ติดต่อ:

อังคาร มี.ค. 08, 2005 5:34 pm

~Yoshuwa~ เขียน:
Andreas เขียน: เสียดายจังไม่ได้ไปฟังเสียงร้องของน้องโอตะ ก็เพิ่งได้เข้าเน็ตวันนี้ตอนเย็น กระทู้ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว เลยไม่ทราบว่าจะร้องวันนี้ แต่ที่วัดพระจิตก้ร้องเพลงนี้เหมือนกันครับ
เห ??? โปรแตส กับคาทอลิคร้องไม่เหมือนกันเหรอ

"พระคุณพระเจ้านั้นแสนชื่นใจ ช่วยได้คนชั่วอย่างฉัน
ครั้งนั้นฉันหลง พระองค์ตามหา ตาบอด แต่ฉันเห็นแล้ว"
ผมรู้สึกว่าคำแปลเพลง Amazing Grace ของคาทอลิกจะดูอ่อนหวานสละสลวยกว่าทางฝั่งคริสเตียนครับ

Amazing grace! How sweet the sound
พระคุณองค์พระเจ้านั้นชื่นดวงกมล
พระคุณพระเจ้านั้นแสนชื่นใจ

That saved a wretch like me!
ช่วยคนที่อ่อนแออย่างฉัน
ช่วยได้คนชั่วอย่างฉัน

I once was lost, but now am found;
เมื่อครั้งที่ฉันหลงทางพระองค์ทรงตามกลับมา
ครั้งนั้นฉันหลง พระองค์ตามหา

Was blind, but now I see.
ตาบอด ณ บัดนี้เห็นเอย
ตาบอด แต่ฉันเห็นแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Andreas เมื่อ อังคาร มี.ค. 08, 2005 5:34 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
โกจ๋อ
.
.

อังคาร มี.ค. 08, 2005 7:17 pm

หายเร็วๆนะพี่ชาย
Ot@
~@

อังคาร มี.ค. 08, 2005 7:22 pm

ขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยครับ :-*

ที่ร้อง ผมร้องทั้งเพลงครับ ห้าท่อน (มีสองท่อนที่ไม่เลือกมาร้องเพราะเดี๊ยวจะยาวไป)

คอนเสิร์ตเป็นไปอย่างสวยงามครับ มันเป็นงานเล็กๆเลยไม่ตื่นเต้นมากเท่าไร
(แต่ก็แอบสั่นเล็กน้อยถึงปานกลางบางพื้นที่ :P)
ตอนร้องตอนแรกก็แอบตื่นๆเล็กน้อย แต่พอเข้าช่วงสองปุ๊บก็รู้สึกอินครับ
พอลงออกจากเวทีเพื่อนบแกว่าได้อารมณ์มากเสียงไม่สั่นเลย

แปลกเนอะ ทั้งๆที่ออกจาสั่นทั้งตัวแต่เสียงไม่สั่น :P

ที่แปลกกว่านั้นคือ
ตั้งแต่เช้าคอเจ็บมากกกกกกก มิหน่ำซ้ำวันนี้ยังมีชม,พละที่ต้องวิ่งอีก(เวลาวิ่งจะต้องหายใจทางปาก ยิ่งทำให้คอแสบไปอีก)
แล้วต้องร้องเพลงหลังเลิกเรียน :o
เซ็งมาก ตอนเที่ยงมั่นใจแล้วว่าร้องไม่ได้แน่นอน เพราะยังระบมๆอยู่เลย
แต่พอตอนก่อนร้อง(ช่วงสามโมง) ประมาณนี้
รู้สึกว่าอยู่ดีๆคอก็หายเจ็บ
ดีใจมาก เลยร้องอย่างเต็มที่และขอขอบพระคุณพระเป็นเจ้าจริงๆครับ ;D
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อังคาร มี.ค. 08, 2005 11:56 pm

เมื่อเราเต็มที่กับพระองค์
พระองค์ก็เต็มที่กับเรา *no1
DokPeepHorm

ศุกร์ มี.ค. 11, 2005 12:32 am

~@Little lamb@~ เขียน: เมื่อเราเต็มที่กับพระองค์
พระองค์ก็เต็มที่กับเรา *no1
*no1

เสียดายที่ไม่มีโอกาศได้ฟังโอ๊ตร้องเพลงนี้ค่ะ แต่ก็ดีใจทีทุกอย่างผ่านไปอย่างสวยงาม ... :)
Ot@
~@

ศุกร์ มี.ค. 11, 2005 4:58 pm

วันนี้มีร้องคอนเสิร์ตแจ๊ซ (ร้องในกาลาดินเนอร์)

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะครับ เดี๊ยวครั้งหน้าจะให้พี่เพชรเล่นออร์แกนให้แล้วจาร้องให้ฟัง ;D :-*
แก้ไขล่าสุดโดย Ot@ เมื่อ เสาร์ มี.ค. 12, 2005 9:16 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Claire de Lune

ศุกร์ มี.ค. 11, 2005 11:49 pm

:D พระทรงอวยพระพรเราอยู่เสมอ ถ้าเรามั่นใจว่าเราขอสิ่งนั้นในนามของพระองค์ ด้วยความเชื่อ ความไว้ใจ และความรัก พี่ก้อประสบมาบ่อยๆ ในสิ่งที่เราไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นอย่างไร แต่พระองค์ก้อทรงบรรเทาใจและจัดเตรียมสิ่งที่ดีที่สุดให้เสมอ น้องโอ้ตสู้ๆๆ มาโพสหลังเล่น msnกะน้องเสร็จ 11/02/05
Ot@
~@

เสาร์ มี.ค. 12, 2005 9:13 am

ขอบคุณพี่เอิร์ธมากๆครับ น่ารักจริงๆเลย หวังว่าจะได้เจอกันน๊ะ ;D :-*

ขอบคุณพระเจ้า ขอบคุณทุกๆคนอีกครั้งครับ
ขอพระอวยพร
แก้ไขล่าสุดโดย Ot@ เมื่อ เสาร์ มี.ค. 12, 2005 9:13 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Andreas
~@
ติดต่อ:

เสาร์ มี.ค. 12, 2005 8:07 pm

Ot@ เขียน: วันนี้มีร้องคอนเสิร์ตแจ๊ซ (ร้องในกาลาดินเนอร์)

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะครับ เดี๊ยวครั้งหน้าจะให้พี่เพชรเล่นออร์แกนให้แล้วจาร้องให้ฟัง ;D :-*
ก็ไว้ปิดเทอมก็มาร้องเพลงที่วัดพระจิตสิครับ อยากร้องเพลงอะไรก็จะพยายามเล่นให้ ตอนเลิกพิธีแล้วเขาคงไม่ไล่หรอกมั้ง
Claire de Lune

เสาร์ มี.ค. 12, 2005 11:47 pm

พี่ก้อหวังว่าจาได้เจอน้องโอ้ตก่อนน้องจะไปเหมือนกัน ยังไงต้องมีโอกาสเจอกันนะ ว่างๆไปวัดด้วยกันก้อได้นะ อิอิ เพราะบางทีพี่ก้อไปคนเดียว
ตอบกลับโพส