~~@ พระเจ้าที่รัก (a childs prayer) @~~

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 21, 2005 12:41 am

รูปภาพ

(a childs prayer)

Dear God, have you got a minute or two?
Will you listen to my prayer?
Things on earth are really bad
And I gotta talk to you

Are you wide awake this time of the night?
Can you spare the time?
To talk about the war and stuff
Mom and Dad say "it's all just fine"

But I slipped and watched the news
You wouldn't believe what I heard
They said we might get bombed, you know
I listened and heard every word

Now I can't fall asleep tonight
Please send an Angel or two
watch over me and keep me safe
And I sure will thank You

Did you see the flames and smoke,
as the towers came tumbling down?
That was really awful God
All those people haven't even been found

You think they might come back again?
Do something worse next time?
Why don't you go get 'em God?
Please answer this prayer of mine

I'll stop cryin' now Dear God
And I won't make a peep
Just keep those Angels close to me
While I fall fast asleep...

amen

รูปภาพ รูปภาพ
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 21, 2005 1:07 am

พระเจ้าที่รัก, พระองค์มีเวลาสักหนึ่ง หรือ สองนาทีมั๊ยคะ?
พระองค์จะฟังคำภาวนาของหนูได้มั๊ยคะ?
หลายสิ่งในโลกเลวร้ายจริงๆคะ
และ หนูจะต้องคุยพระองค์แล้ว

ในคืนนี้ ตอนนี้พระองค์ตื่นอยู่ใช่มั๊ยคะ?
พระองค์มีเวลาว่างมั๊ยคะ?
เพื่อจะคุยกันเกี่ยวกับสงครามและสิ่งเลวร้าย
แม่กับพ่อพูดว่า "ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

แต่หนูแอบไปดูข่าว
พระองค์ต้องไม่เชื่อแน่ๆว่าหนูได้ยินอะไร
พวกเขาบอกว่าพวกเราอาจถูกลอบวางระเบิด, พระองค์รู้มั๊ยคะ
หนูฟังและได้ยินทุกๆคำเลย

ตอนนี้หนูไม่สามารถนอนในคืนนี้ได้
ได้โปรดส่งนางฟ้าสักองค์หรือสององค์
มาดูแลหนูและปกป้องหนูให้ปลอดภัย
แล้วหนูจะขอบคุณพระองค์แน่นอนคะ

พระองค์เห็นเปลวไฟและควัน
ตอนที่ตึกพวกนั้นถล่มลงมามั๊ยคะ?
มันน่ากลัวมากๆเลยคะพระเจ้า
มีตั้งหลายๆคนยังหาไม่เจอเลยนะคะ

พระองค์คิดว่าคนพวกนั้นจะกลับมาอีกครั้งมั๊ยคะ?
กลับมาทำอะไรแย่ๆอีกในคราวหน้า?
ทำไมพระองค์ไม่จัดการพวกเขาละคะ?
ได้โปรดตอบคำภาวนาของหนูด้วยนะคะ

หนูจะหยุดงอแงเดี๋ยวนี้แล้วคะพระเจ้าที่รัก
แล้วหนูก็จะไม่ฉี่รดที่นอนด้วย
แค่พระองค์ส่งนางฟ้ามาอยู่ใกล้ๆหนู
ตอนที่หนูนอนหลับ

อาแมน
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 21, 2005 1:14 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 21, 2005 1:13 am

นี่เป็นบทภาวนาที่ LLไปเจอในเวปไหนสักแห่งคะ
น่ารักมากๆ...(เลยลงทุนนั่งแปลเองเลย)

อ่านแล้วก็ยิ้มทุกที เลยอยากแบ่งปันกับพี่น้องทุกคนคะ
TNR

ศุกร์ ม.ค. 21, 2005 4:02 am

มีเป็นเพลงด้วยมั้ยเนี่ย *ok
Ot@
~@

ศุกร์ ม.ค. 21, 2005 6:45 pm

อ่านแล้วเศร้า :'(

สงสารเด็กในอิรักนะ ถ้ามีคนคริสต์เค้าคงโดนแอนตี้+เสียใจน่าดูเลย

:'(
โกจ๋อ
.
.

ศุกร์ ม.ค. 21, 2005 7:16 pm

โห...สุดยอด
DokPeepHorm

เสาร์ ก.พ. 05, 2005 8:15 pm

น่ารักจริงๆค่ะ

ชอบรูปพระเยซูเจ้าหอมผมน้องน้อย ... น้องจิงเอามาจากใหนคะ?
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

เสาร์ ก.พ. 05, 2005 11:10 pm

สวดเหมือนผมเลยครับ

ปล.แสดงว่าผมน่ารัก อิอิ ;D
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.พ. 06, 2005 12:12 am

DokPeepHorm เขียน: น่ารักจริงๆค่ะ

ชอบรูปพระเยซูเจ้าหอมผมน้องน้อย ... น้องจิงเอามาจากใหนคะ?
googleเท่านั้นที่ช่วยเราได้คะ อิอิ
ใช้คำว่า Jesus and Child เจอเต็มเลย
แต่ต้องนั่งทนหน่อย เพื่อจะเลือกภาพเหมาะๆคะ

ปล.แสดงว่าผมน่ารัก อิอิ
หลงตัวเอง~~~~~~ ;D
โกจ๋อ
.
.

อาทิตย์ ก.พ. 06, 2005 12:51 pm

เห็นด้วยอย่างแรงเลย
แก้ไขล่าสุดโดย โกจ๋อ เมื่อ อาทิตย์ ก.พ. 06, 2005 12:52 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

อาทิตย์ ก.พ. 06, 2005 7:35 pm

kojeng เขียน:

เห็นด้วยอย่างแรงเลย
น่ารักมากกกกก *swt *swt
zatanzang

อาทิตย์ ก.พ. 06, 2005 9:54 pm

บทสวดอ่านแล้วน่ารักดีนะครับ^^