ขอความเข้มแข็งหน่อยค่ะ มีการเปลี่ยนแปลงเรื่องงาน

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
-Rei-
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.พ. 02, 2007 12:38 am

คือวันนี้เพิ่งมีคำสั่งออกมา
จะแยกทีมงานของเรออกเป็น 2 ส่วน
เรตามเจ้านาย ย้ายไปขึ้นกับไดเรคเตอร์คนอื่น
ส่วนลูกน้องต้องทิ้งไว้ที่แผนกเดิม แล้วให้ย้ายไปขึ้นกับผู้จัดการคนใหม่

ช็อคกันไปประมาณนึง คือได้แต่ข่าวแว่วๆว่า แผนกเรจะต้องโอนย้ายสายงานไปที่อื่น
เพราะโครงสร้างองค์กรเปลี่ยน แต่คิดว่าจะได้ไปทั้งทีม กลายเป็นโดนจีบฉีกออกจากกันเลย

คราวนี้ปัญหาตามมาเพียบ ทั้งเรื่องงานธุรการ การสั่งซื้อของ
การอนุมัติเงิน การวางบิล และอื่นๆ
งานธุรการที่เคยมีลูกน้องทำให้ ก็จะไม่มีแล้ว
(เอา Manager กับ Sup ไป 2 คน แล้วทิ้ง Staff ไว้เนี่ยนะ)

เค้าลืมคิดไปว่า ไม่มี Staff แล้วใครจะทำงาน Admin ให้แผนก
แล้วเราก็สนิทกันทำงานเป็นทีม อยู่ๆมาแยกแบบนี้ ก็มึนกันไปทุกฝ่าย
ตอนคำสั่งออกก็มาสุมหัวร้องไห้กัน จนโดนรองประธานดุว่า
อะไรกันพวกเธอ งานก็คืองาน จะมาคิดเป็นเรื่องส่วนตัวได้ยังไง
อ้าววว ตัวเองเป็นคนสั่งนิ จริงๆเราจะต้องได้ย้ายไปทั้งทีม
แต่ว่าคนที่ฝ่ายเก่าไม่พอ เลยมาดึงลูกน้องเราไว้ซะงั้น

เมื่อตอนเย็นกลับมาเครียดเลย นอนไปได้พักนึงฝันร้ายแล้วอ่ะ
คืองานต้องเคลียร์กันเยอะมากๆๆๆๆ ไหนจะแบ่งสมบัติ printer โต๊ะเก้าอี้ ตู้ ห้องเก็บของ
และอื่นๆอีกบานเลย แทนที่จะได้เอาไปทั้งหมด ต้องแบ่งไว้ให้ลูกน้องใช้อีกครึ่งนึง

ถ้าเปลี่ยนทั้งแผนกก็ไม่เท่าไหร่ นี่กลายเป็นงานเรเพิ่มขึ้นบานเลย
อะไรที่เคยทำหลายๆ คน  เช่นแมกกาซีน ก็จะต้องทำแค่ 2 คนเนี่ยนะ
โอ๊ยย เครียดจริงๆนะเนี่ย

ขอพระเจ้าทรงนำให้ผ่านการเปลี่ยนแปลงนี้ไปได้อย่างเข้มแข็งและราบรื่นค่ะ
Jeab Agape
~@

ศุกร์ ก.พ. 02, 2007 1:48 pm

นะ เจ๊เร ต้องขอบคุณพระเจ้าที่ยังมีงาน
อย่าไปกังวล ทำใจรับสู้ (คิดแบบบวก)
ไม่มีอะไรเหลือบ่ากว่าแรง

การปรับเปลี่ยนใหม่ เรารู้สึกลำบาก เพราะชินกับแบบเดิม
ตั้งสติ ขอพระปัญญา ปัญหาจะคลี่คลาย

สุดท้าย ถวายสรรเสริญพระเจ้า : emo036 :
Batholomew
~@

ศุกร์ ก.พ. 02, 2007 1:52 pm

ขอพระเจ้าทรงอวยพระกับงานนะครับ
mind
.
.

ศุกร์ ก.พ. 02, 2007 2:20 pm

ช่วงแรกอะไรยังไม่เข้าที่เข้าทางก็ขอใช้ Admin ร่วมกันไปก่อนสิครับ :rolleyes:
mommam

ศุกร์ ก.พ. 02, 2007 3:54 pm

พระเจ้าอวยพรงานใหม่ของพี่เรด้วยค่ะ 
::012::
-Rei-
ติดต่อ:

เสาร์ ก.พ. 03, 2007 12:27 am

ขอบคุณค่ะ

นี่ก็สวดขอความเข้มแข็งและสติปัญญาในการผ่านทุกปัญหาอยู่
ลูกน้องที่ถูกทิ้งไว้ก็มาบ่นๆ จะลาออกเนี่ย

เฮ้อ....
Phulasso

เสาร์ มี.ค. 03, 2007 10:23 pm

-Rei- เขียน: ขอบคุณค่ะ

นี่ก็สวดขอความเข้มแข็งและสติปัญญาในการผ่านทุกปัญหาอยู่
ลูกน้องที่ถูกทิ้งไว้ก็มาบ่นๆ จะลาออกเนี่ย

เฮ้อ....
ผ่านไปหนึ่งเดือน
มีความสุขขึ้นไหมจ๊ะ
มาเล่าสู่กันฟังบ้างสิ  ::020:: ::020::
ตอบกลับโพส