ขอคำภาวนาให้เพื่อนด้วยค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
superjan
.
.

อาทิตย์ ก.พ. 04, 2007 2:26 pm

คือว่า เพื่อนของแจนประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตเมื่อคืนนี้ เค้าเป็นเพื่อนที่แจนรักมากๆ อยากขอคำภาวนาให้เพื่อนแจนคนนี้ได้ไปอยู่ในที่ๆพระองค์ได้เตรียมไว้สำหรับคนดีที่ไม่ได้นับถือศาสนาคริสต์ด้วยค่ะ และอยากขอคำภาวนาให้ครอบครัวของเขาเข้มแข็ง สามารถอยู่ต่อไปได้อย่างเข็มแข็งด้วยค่ะ จริงๆแล้ว เพื่อนที่นั่งไปในรถอีกคนก็เสียชิวิต แต่แจนไม่ทราบชื่อ ดังนั้นแจนอยากจะขอให้ทุกคนๆช่วยกันสวดเพื่อเขาทั้งสองด้วยนะค่ะ ส่วนคนขับรถเป็นรุ่นพี่ค่ะ เค้ารอด แต่แจนเชื่อว่าเค้าคงรู้สึกผิดไปตลอดชีวิต ขอทุกคนช่วยสวดให้เขาเช่นเดียวกันนะคะ ขอบคุณค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ ก.พ. 05, 2007 11:30 am

ขอพระเจ้าทรงเมตตาดวงวิญญาณของทั้งคู่ด้วยเทอญ
Batholomew
~@

จันทร์ ก.พ. 05, 2007 4:01 pm

ขอพระเจ้าทรงเมตตาต่อดวงวิญญาณเพื่อนด้วยเทอญ อาแมน
poloplow

พุธ ก.พ. 07, 2007 11:00 pm

ขอพระเป็นเจ้าทรงพระเมตตา  แก่วิญญาณของพวกเขาด้วยเทอญ
พักใจ

พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2007 5:37 pm

บทภาวนาเพื่อการยอมรับความตาย...
ข้าแต่พระเยซูเจ้า
ข้าพเจ้าขอน้อมนมัสการลมหายใจครั้งสุดท้ายของพระองค์
ขอพระองค์โปรดรับลมหายใจครั้งสุดท้ายของข้าพเจ้าด้วย
ข้าพเจ้ามิอาจทราบได้ว่าจะมีสติสัมปชัญญะหรือไม่ ในวาระที่จากโลกนี้
จึงขอถวายการเข้าตรีทูตของข้าพเจ้า
พร้อมทั้งความเจ็บปวดทั้งสิ้นแด่พระองค์ตั้งแต่บัดนี้
พระองค์คือพระบิดา และพระมหาไถ่ของข้าพเจ้า
ข้าพเจ้าขอมอบวิญญาณไว้ในอ้อมพระหัตถ์ของพระองค์
ข้าพเจ้าปรารถนาให้วาระสุดท้ายของข้าพเจ้า  เป็นการแสดงความรักบริสุทธิ์ต่อพระองค์พระเจ้าข้า
ข้าแต่พระเจ้า พระเป็นเจ้าของข้าพเจ้า
แต่บัดนี้เป็นต้นไป
ข้าพเจ้ายินดียอมรับความตายไม่ว่าชนิดใด  อันเป็นที่พอพระทัยของพระองค์
พร้อมทั้งความเจ็บปวดความทรมานและการกระวนกระวายทั้งสิ้นด้วย
อาแมน
ตอบกลับโพส