สภาพจิตใจผมย่ำแย่มากครับ ภาวนาเพื่อผมด้วย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
lordtole

พุธ พ.ค. 23, 2007 8:37 am

ผมเคยโพสในหัวข้อเรื่องขอปรึกษาเรื่องการแต่งงานไปครั้งที่แล้ว  ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ แต่ว่าตอนนี้ ไม่มีงานแต่งงานแล้วครับ ทุกสิ่งทุกอย่างที่ผมสร้างเพื่อเธอ มันทลายลงหมดแล้ว เพราะเธอไม่ต้องการแต่งกับผมแล้วครับ เขาขอเลิกกับผม เพราะว่า เราเข้ากันไม่ได้ ผมเสียใจและเป็นทุกข์มาก ร้องไห้แทบทุกวันทุกเวลา ผมคิดถึงเขามาก เวลากลับไปที่บ้าน ผมเห็นข้าวของๆเธอ ผมจะทำอะไร ผมก็นึกถึงเธอ เพราะเราเคยอยู่ด้วยกันมาก่อน  ผมไม่เคยคิดเลยว่าจะมีวันนี้ ทุกวันผมคิดมาตลอดว่า ผู้หญิงคนนนี้คือคนที่ผมรักมากและผมจะซื่อสัตย์กับเธอตลอดไป และผมก็กำลังสร้างอนาคตกับเธอ  ทุกอย่างพังทลายหมดแล้วครับ  ผมอยากจะตะโกนดังๆว่า ผมรักเขาเหลือเกิน คิดถึงเขามาก ผมจะลืมเธอได้ยังไงผมก็ยังไม่รู้  ช่วยสวดเพื่อผมด้วยเถิดครับ เพราะผมตอนนี้สภาพย่ำแย่มาก ไม่มีกะจิตกะใจจะทำอะไร กินไม่ได้นอนไม่หลับ ช่วยด้วยครับ พระเยซูเจ้าช่วยลูกด้วยเถิด
Batholomew
~@

พุธ พ.ค. 23, 2007 8:57 am

ขอพระองค์ทรงปลอบประโลมจิตใจ ให้เป็นสุขในเร็ววันนะครับ

ขอทุกสิ่งเป็นไปตามน้ำพระทัยของพระองค์ครับ
อันตน
~@

พุธ พ.ค. 23, 2007 8:57 am

ขอพระทรงนำจิตใจครับ

รักเขา ถ้าเขาอยากไปก็ให้เขาไปเถอะครับ ก็เรารักเขานี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
Florian

พุธ พ.ค. 23, 2007 9:05 am

พี่จะสวดให้นะ
lordtole

พุธ พ.ค. 23, 2007 9:28 am

อ้อ ลืมบอกไปครับว่าผมชื่อ ฟรังซิส อัสซีซี วราฤทธิ์ กิตติกุล สวดให้ผมด้วยนะครับ ขอขอบพระคุณครับ
Florian

พุธ พ.ค. 23, 2007 9:37 am

lordtole เขียน: อ้อ ลืมบอกไปครับว่าผมชื่อ ฟรังซิส อัสซีซี วราฤทธิ์ กิตติกุล สวดให้ผมด้วยนะครับ ขอขอบพระคุณครับ
สิ่งที่สำคัญก็คือ น้องต้องขอให้ทุกสิ่งอย่าได้เป็นไปตามความต้องการของน้องเอง แต่ให้เป็นไปตามพระประสงค์ของพระเจ้า พระเจ้ารักน้อง เพราะน้องเป็นบุตรของพระองค์ และพระองค์ทรงล่วงรู้ทุกสิ่งว่าอะไรเป็นสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับน้อง

ฉะนั้น นอกจากน้องจะขอให้เพื่อนพี่น้องสวดให้น้องแล้ว น้องต้องสวดเองด้วย และให้สวดให้ทุกสิ่งเป็นไปตามพระประสงค์ของพระเจ้า เพราะเราเชื่อว่าพระประสงค์ของพระเจ้าเป็นสิ่งที่ดีและประเสริฐที่สุดสำหรับเรา และที่สุดจะยังผลดีที่สุดอันจะเกิดแก่ชีวิตของตัวเราด้วยครับ

คริสตชนที่ดีต้องเป็นคนที่เรียนรู้และน้อมรับพระประสงค์ของพระเจ้าในชีวิตเสมอครับ  ::017::  ::017::  ::017::
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ พ.ค. 23, 2007 11:52 pm

โอ....จะเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ

ขอพระเจ้าบรรเทาใจคุณนะคะ  ช่วงแรก ๆ ก้จะเจ็บหนักอย่างนี้แหละค่ะ
ใจเย็น ๆ นะ  สวดของพลังจากพระเจ้าให้ผ่านคืนวันที่เจ็บปวดได้โดยเร็ว
และให้ร่วมถวายความเจ็บปวดนี้ ร่วมกับมหาทรมานของพระเยซูเจ้านะคะ

อย่างน้อย  พระเยซูเจ้าเข้าใความเจ็บปวดของคุณ
เพราะในเวลาที่พระองค์กำลังทรมานแสนสาหัสที่สุด  เพราะองค์เหลียวมองไปหาเพื่อน ๆ และศิษย์ของพระองค์
แต่ไม่มีใครเลยสักคนเดียว  มีเพียงแม่พระ และ นักบุญยอห์นเท่านั้น  ที่เดินตามเป็นเพื่อนพระองค์

คุณยังมีมากกว่าพระองค์อีก  พวกเราทุกคนยังเป็นกำลังใจให้คุณ
คุณยังมีครอบครัวที่รักคุณ  สู้ ๆ นะคะ  พระเยซูเจ้ายังอยู่เคยข้างคุณ  และรักคุณมากกว่าเธอหลายเท่านัก

ลองดูflash นี้นะคะ
LL อ่านเรื่องของคุณแล้วนึกถึงflashขึ้นมา

http://www.donghaeng.net/english/flash/flash21.htm

สู้ ๆ นะคะ
KathaRoS

พฤหัสฯ. พ.ค. 24, 2007 12:39 am

จะสวดให้ค่ะ อย่าเครียดๆ พระย่อมเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้เรา
เราก็ต้องน้อมรับน้ำพระทัยพระเจ้าให้ได้
ถึงแม้มันจะไม่ตรงกะใจเราก็ตาม แต่พระเลือกให้เราแล้ว
ยินดีกะสิ่งที่พระเลือกสรรให้ค่ะ แล้ววันนึงคุณจะรู้ว่าพระได้มอบสิ่งที่ดีที่สุดให้คุณ
อย่าเศร้าเสียใจไปเลยนะค่ะ เราก็อกหักอยู่ เข้าใจๆ จงยินดีที่ได้รักเค้า ได้มอบสิ่งดีๆให้เค้า
จดจำเวลาดีๆเอาไว้ อย่ายึดติด แล้วคุณจะรู้สึกดีขึ้นมากๆเลยค่ะ
:+: seraphim :+:
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 24, 2007 7:00 am

::002:: เสียใจด้วยนะคะ เมื่อก่อนเคยอกหักประมาณนี้ หาทางออกไม่ได้ เปิดพระคัมภีร์คะ พระองค์มีคำตอบในนั้น คำภาวนาเป็นยารักษาโรคที่ดีที่สุด วอนขอพลัง กำลังใจจากพระองค์ พระองค์จะพาเราผ่านไปได้คะ ว่างๆ ลองสังเกตความทุกข์เจ็บปวดในครั้งนี้ดูว่าพระองค์สอนอะไร??? จะพบคำตอบที่เอามาปรับปรุงตัวเองในครั้งต่อไปคะ
lordtole

ศุกร์ พ.ค. 25, 2007 5:02 pm

ขอขอบคุณกับทุกคำภาวนาที่ให้ผมนะครับ
แบกะดิน

ศุกร์ พ.ค. 25, 2007 7:47 pm

โอเค..

ไม่ต้องเสียใจไป..จะช่วยสวดไห้

คนเราเกิดมามีทั้งทุกข์ทั้งสุข  ??

แล้วแต่ว่าจะทุกข์มากหรือจะสุขมากก้อเท่านั้นเอง  :grin:

ดูอย่างเด็กที่เกิดมาจากท้องแม่

เกิดมาก้อร้องไห้และ 55 แทนที่จะเกิดมาและหัวเราะ 5555 คงจะตลกน่าดู  :tongue:
poloplow

ศุกร์ พ.ค. 25, 2007 10:47 pm

สู้ ๆ นะครับพี่  พระจะอยู่เคียงข้างพี่เสมอ : emo045 :
Ministry Of Men

อังคาร พ.ค. 29, 2007 1:42 am

อย่าคิดมากนะครับ  :embarrassed:

ขอเป็นกำลังใจให้ ยังไงก็น้ำพระทัย ดีกว่าแต่งแล้วไปหย่าทีหลัง

เอาล่ะนะคับ ขอให้มีกำลังใจใช้ชีวิตด้วยความหวังต่อไป ชีวิตคนเรามีค่ามากมายนัก อย่าไปเดือดร้อนเพราะเรื่องเพียงเรื่องเดียวเลยน๊ะ

"ขอพระหรรษทาน ความหวานชื่นของพระคริสตเจ้า ทลวงหัวใจที่บอบช้ำให้กลับมีชีวิตชีวาอีกครั้งด้วยเทอญ ขอพระมารดามาเรียอา อัครเทวดาราฟาแอล โปรดภาวนาเผื่อดวงใจ ของคุณ จขกท. ด้วยเทอญ อาแมน"

ต่อไปนี้ โดยพระทัยพระผู้เป็นเจ้า คุณจะมีแต่เรื่องดีดีในชีวิต
NKL
ติดต่อ:

อาทิตย์ มิ.ย. 10, 2007 3:50 am

ใจเย็นๆ

คนบาปที่ดื้อดึงทำเรื่องผิดๆอยู่เสมออย่างผม คงพูดอะไรไม่ได้มาก

แต่

พระบิดาจะเยียวยาแผลใจแบบนี้ให้เอง ไม่ต้องห่วง

ผมเคยถูกหลอกใช้มา2ครั้งแล้วT_T จากคนที่ผมคิดว่า จะได้คบด้วย ด้วยความซื่อผมจึงเชื่อพวกเธอ....สุดท้ายถูกหักหลัง :cry:

ตอนนี้ผมก็ไม่กล้าจีบใครอีกเลย กลัวทุกอย่าง
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 11, 2007 11:13 pm

ตอนนี้เป็นยังงัยมั่งหนอ
นายใหญ่
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 23, 2007 3:48 pm

หนทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน

เวลาก็เป็นเรื่องมืออันหนึ่ง
ที่จะค่อยๆ ช่วยเยี่ยวยาได้อย่างหนึ่ง...
ตอบกลับโพส