ขอคำภาวนาให้คุณพ่อ คมกฤษ อนามนารถ และ เณรธีรวิทย์

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ภาพประจำตัวสมาชิก
~*Little`Child*~
~@

พุธ มิ.ย. 27, 2007 2:31 am

ทรายยังไม่มีโอกาสได้เจอกับพ่อเลย... : xemo023 :

แต่ทรายจะสวดให้พ่อ..นะคะ

ขอให้มีความสุขกับพระเป็นเจ้าในเมืองสวรรค์นิจนิรันดร์คะ...
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 27, 2007 3:18 pm

เมื่อวานนี้ผมได้ไปร่วมพิธีปลงศพของคุณพ่อคมคฤช อานามนารถ ที่วัดนักบุญฟรังซิสเซเวียร์ สามเสน ผู้คนมาร่วมงานอย่างล้นหลาม มีพระคุณเจ้าสังวาลย์ ประมุขสังฆมณฑลเชียงใหม่เป็นประธาน พร้อมด้วยพระสงฆ์ประมาณร้อยกว่าท่าน และสัตบุรุษจำนวนมาก พิธีจัดได้อย่างสมเกียรติ ผู้คนมากมายที่มาเป็นประจักษ์พยานให้เห็นถึงการทุ่มเททำงานรับใช้พระเจ้าในพระศาสนจักร ผมเชื่อว่าคุณพ่อพำนักอยู่ในสันติสุขของพระเจ้าแล้วอย่างแน่นอน ขอให้ภาวนาเพื่อคุณพ่อต่อไป และภาวนาสำหรับคณะของคุณพ่อด้วย เพื่อที่จะมีกระแสเรียกมากยิ่งขึ้น
nipon_m
~@

ศุกร์ มิ.ย. 29, 2007 10:12 am

พวกลุงๆป้าๆที่ไปสวดหน้าถ้ำแม่พระที่ลำไทรก็ร่วมใจกันสวดในคืนนั้นด้วยเช่นกันครับ
ตอบกลับโพส