พี่น้องครับ ขอคำภาวนาเผื่อด้วยครับ ขอกำลังใจด้วย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Mean

อาทิตย์ ก.ย. 23, 2007 7:42 pm

ถึงพี่น้องทุกท่าน ตอนนี้ผม เพิ่งเชื่อในพระเจ้าได้ไม่นานครับ ตอนนี้ผมมีปัญหาครับ ผมเป็นนักศึกษาครับ แต่มีแฟนแล้วครับ เมื่อ 1 อาทิตย์ก่อนครับ เราไปหาหมอด้วยกันหมอบอกเขาเป็นโรคร้ายเเรงครับ รักษาไม่หาย(ก่อนเรามาเจอกัน เราต่างคนต่างเป็นนักเที่ยวและทำงานที่ไม่ดีกันมาก่อน แต่เราตกลงใจที่จะอยุดเเละขอใช้ชีวิตร่วมกัน)เขาเป็นโรคร้ายที่ผลออกมาแล้ว ตอนนี้ ผมก็กำลังจะตรวจใน อีก 30 วันนับจากนี้ 23-09-2007 ซึ่งตอนนี้ผมเรียนและทำงานครับ ทำงานตอนกลางคืน เรียนตอนกลางวันครับ แฟนผมเขาเพิ่งโดนไล่ออกจากงานครับ ตอนนี้เราต้องใช้เงินค่าตรวจ ค่ายา 5000 บาทต่อคน/เดือนครับ 2 คนก็10000 ประมาณนี้ครับ และในเดือนต่อๆไป ก็ไม่ต่างกันครับ เฉพาะค่ายาก็ราว 5000-8000 บาทต่อเดือนต่อคน ไม่นับค่าใช้จ่ายอย่งอื่น เฉพาะเงินค่าทำงานกลางคืนผมมันไม่พอครับ เลยอยากขอให้พี่น้อง ช่วยวอนขอพระเมตตา ที่แฟนเขาจะมีงานทำคับ และผมกับแฟนก้อจะมีเงินพอที่จะรักษาตัวครับ
    ช่วยหน่อยนะครับ
อันตน
~@

จันทร์ ก.ย. 24, 2007 9:40 am

ยินดีด้วยนะครับที่ได้กลับมาหาพระองค์

ผมว่าลองคุยตรงๆกับคณะนักบวชที่เขาทำเรื่องนี้ดีกว่านะครับ ผมว่าถ้าเป็นไปได้ควรเลิกอาชีพเหล่านั้นซะ งานกลางคืนถึงคุณจะบริสุทธิ์ใจ แต่ว่าคนที่เขามาเที่ยวเขาก็ไม่ได้คิดอย่างคุณเสมอไป และโอกาสบาปก็มาก ยิ่งมีค่าใช้จ่ายเยอะ ก็ยิ่งต้องหาเยอะ ยิ่งหาเยอะ โอกาสที่จะใกล้ชิดบาปและตกสู่บาปก็ยิ่งเยอะ ตอนที่พระเยซูทรงรักษาหญิงที่มีสี่ห้าผัวมาแล้ว พระองค์กำชับว่าอย่ากลับไปทำบาปอีก ในเมื่อบัดนี้พระองค์ได้ไถ่คุณไว้แล้ว คุณถอยห่างออกจากมันเถอะครับ รับรองพระไม่ทิ้งคุณหรอก

ลองโทรติดต่อที่นี่ดูนะครับ คณะภคิณีศรีชุมพาบาลอาจจจะช่วยท่านได้
0-2642-9971 และ 01-8228549

อีกที่นะครับ
บ้านนักบุญฟรันซิสอัสซีซี (สวนสันติธรรม) 43 ม.8 ต.ลำไทร อ.ลำลูกกา จ.ปทุธานี 12150. เบอร์โทรศัพท์. 0-2563-1203. เบอร์โทรสาร. 0-2563-1046 

ขอพระอวยพรครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ก.ย. 24, 2007 9:44 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ย. 24, 2007 3:53 pm

เห็นด้วยตามทั่พี่อันตนว่าค่ะ
ให้ทางคณะนักบวชช่วยเหลือเลยดีกว่า
คณะนักบวชเหล่านี้  ดูแลดีค่ะ 
ไม่เหมือนกับองค์กรอื่น ๆ ทั่วไป  ที่ให้คนป่วยอยู่แล้วซังกะตาย นอนรอความตายไปวัน ๆ
ลองเข้าไปขอรับคำปรึกษาดูก่อนก็ได้ค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ  ขอพระเจ้าทรงเมตตาผู้ที่กลับมาหาพระองค์  :angel:
Batholomew
~@

อังคาร ก.ย. 25, 2007 1:25 am

ขอพระเจ้าทรงเมตตานะครับ แล้วผมจะช่วยสวดให้นะครับ :smiley:
dark-kanita

พฤหัสฯ. ก.ย. 27, 2007 4:22 pm

ทุกปัญหามีทางแก้คะ  พระเจ้าจะช่วยท่านเอง  หนูจะอธิฐานเพื่อทุกคนด้วยนะคะ
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 27, 2007 4:52 pm

จะสวดให้และเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ยินดีด้วยนะค่ะที่กลับมาหาพระเป็นเจ้า
อย่าหมดหวังนะค่ะ สวดภาวนาต่อไป จงเชื่อ และวางใจค่ะ
Mean

พฤหัสฯ. ก.ย. 27, 2007 9:23 pm

ขอพระคุณในทุกกำลังใจครับ
เชื่มั้ยครับตอนนี้คนที่เคยบอกว่ารักผม บัดนี้ เขาหลีกหายลับกลับเข้าเมฆไปแล้วครับ ตอนนี้มีเพียงผมและแฟน กับเพื่อนอีกคนหนึ่งครับ ท้อใจครับ แต่ยังดี ที่มีคน2 คนที่ยังอยู่ครับ 1คือแฟนผมที่ป่วย อีก1คือ เพื่อน1คนที่เหลือครับ แตยังขอบคุณพระเป็นเจ้าที่ยังมี ปวงท่านทั้งหลายที่เป็นกำลังใจครับ ขอบคุณจริงๆ ยังงัยๆ ก้เป็นเพื่อนกับคนใกล้ตายนะครับ555 คงสนุกดี วันไหนที่ พระเจ้ารับผมกลับนี่ ผมจะสั่งให้เพื่อน มาบอกในที่ตรงนี้นะครับ 555 ฟังแล้วหดหู่นะครับ ตอนนี้คงทำได้แค่ภาวนาละครับพี่น้อง
สันติสุขจงมีแด่ท่าน อาเมน
Batholomew
~@

ศุกร์ ก.ย. 28, 2007 1:22 am

อาแมน
Alphonse

ศุกร์ ก.ย. 28, 2007 1:59 am

ครับ...
Nat

ศุกร์ ก.ย. 28, 2007 8:05 am

Mean เขียน: ถึงพี่น้องทุกท่าน ตอนนี้ผม เพิ่งเชื่อในพระเจ้าได้ไม่นานครับ ตอนนี้ผมมีปัญหาครับ ผมเป็นนักศึกษาครับ แต่มีแฟนแล้วครับ เมื่อ 1 อาทิตย์ก่อนครับ เราไปหาหมอด้วยกันหมอบอกเขาเป็นโรคร้ายเเรงครับ รักษาไม่หาย(ก่อนเรามาเจอกัน เราต่างคนต่างเป็นนักเที่ยวและทำงานที่ไม่ดีกันมาก่อน แต่เราตกลงใจที่จะอยุดเเละขอใช้ชีวิตร่วมกัน)เขาเป็นโรคร้ายที่ผลออกมาแล้ว ตอนนี้ ผมก็กำลังจะตรวจใน อีก 30 วันนับจากนี้ 23-09-2007 ซึ่งตอนนี้ผมเรียนและทำงานครับ ทำงานตอนกลางคืน เรียนตอนกลางวันครับ แฟนผมเขาเพิ่งโดนไล่ออกจากงานครับ ตอนนี้เราต้องใช้เงินค่าตรวจ ค่ายา 5000 บาทต่อคน/เดือนครับ 2 คนก็10000 ประมาณนี้ครับ และในเดือนต่อๆไป ก็ไม่ต่างกันครับ เฉพาะค่ายาก็ราว 5000-8000 บาทต่อเดือนต่อคน ไม่นับค่าใช้จ่ายอย่งอื่น เฉพาะเงินค่าทำงานกลางคืนผมมันไม่พอครับ เลยอยากขอให้พี่น้อง ช่วยวอนขอพระเมตตา ที่แฟนเขาจะมีงานทำคับ และผมกับแฟนก้อจะมีเงินพอที่จะรักษาตัวครับ
    ช่วยหน่อยนะครับ
ลองติดต่อประกันสังคมสิครับเรื่องค่ารักษา
Nat

ศุกร์ ก.ย. 28, 2007 8:17 am

Mean เขียน: ขอพระคุณในทุกกำลังใจครับ
เชื่มั้ยครับตอนนี้คนที่เคยบอกว่ารักผม บัดนี้ เขาหลีกหายลับกลับเข้าเมฆไปแล้วครับ ตอนนี้มีเพียงผมและแฟน กับเพื่อนอีกคนหนึ่งครับ ท้อใจครับ แต่ยังดี ที่มีคน2 คนที่ยังอยู่ครับ 1คือแฟนผมที่ป่วย อีก1คือ เพื่อน1คนที่เหลือครับ แตยังขอบคุณพระเป็นเจ้าที่ยังมี ปวงท่านทั้งหลายที่เป็นกำลังใจครับ ขอบคุณจริงๆ ยังงัยๆ ก้เป็นเพื่อนกับคนใกล้ตายนะครับ555 คงสนุกดี วันไหนที่ พระเจ้ารับผมกลับนี่ ผมจะสั่งให้เพื่อน มาบอกในที่ตรงนี้นะครับ 555 ฟังแล้วหดหู่นะครับ ตอนนี้คงทำได้แค่ภาวนาละครับพี่น้อง
สันติสุขจงมีแด่ท่าน อาเมน
อย่าท้อแท้ใจครับยอมรับกับเหตุการณ์
ที่เกิดขึ้นดีกว่าพระเจ้าเปิดตาให้รู้เราแล้วถึงวันนั้น"
ทุกสิ่งทุกอย่างยังไม่สายเพราะชีวิตเรายังไม่ได้จบลง...
ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ดีกว่าครับอย่าคิดมาก
หันหน้าเข้าหาพระสบายใจกว่ากันเยอะครับ!
แก้ไขล่าสุดโดย Nat เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 28, 2007 8:20 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
อันตน
~@

ศุกร์ ก.ย. 28, 2007 9:52 am

สู้ๆครับ
บางทีก็อีกนานแหละครับ กว่าจะถึงวันนั้น ยังมีเวลาพอที่จะได้ชมพระศิริของพระเจ้าบนแผ่นดินโลกได้อย่างชื่นชมยินดีครับ และเมื่อวันนั้นมาถึงก็จะได้ชื่นชมพระศิริของพระเจ้าอย่างเปรมปรีด์บนสวรรค์ด้วย

ขอให้เตรียมเสบียงของตัวเองไว้ดีๆในเวลาที่เหลือครับ

ข้าแต่พระเจ้าทรงเมตตาเทอญ
ครอบครัวศักดิ์สิทธิ์ขอให้เขาได้สินใจในศีลในพรของพระองค์ด้วยเทอญ
Nicolas.Not
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ย. 30, 2007 2:38 pm

ดีครับ โรคร้ายแรงที่คุณบอกใช่โรคภูมิคุ้มกันบกพร่องหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ผมแนะนำว่าใช้คุณลองใช้สมุนไพรควบคู่ไปด้วยนะครับ เพราะราคาถูกและคุณภาพก็ดีนะครับ
แนะนำให้ทานชาเขียว และกระเทียมเยอะๆนะครับ ผมอยากพี่มีกำลังใจมากๆ เมื่อรู้แล้วว่ามันอยู่ในตัวเราก็ต้องยอมรับและทำใจนะครับ และก็ให้อยู่อย่างมีความหวังว่าสักวันหนึ่งมันจะต้องมียารักษา เพราะอย่าลืมนะครับเดียวนี้โลกเราทันสมัยมากๆ

ผมเคยอ่านกระทู้เกี่ยวกับการแพทย์ครับว่าโรคนี้มันคล้ายๆกับไต เบาหวาน โรคหัวใจ เพราะเป็นโรคที่รักษาไม่หาย และสามารถควบคุมมันได้ และใช้ชีวิตตามปกติแบบคนอื่นๆได้

สิ่งสำคัญที่สุดคือกำลังใจนะครับ นอกจากกำลังใจจากเพื่อนพี่น้องคริตชน และคนอื่นๆแล้ว พี่ก็ต้องให้กำลังใจตัวเองด้วยนะครับ ถ้ากำลังใจดีแล้ว ก็จะมีกำลังกายที่จะต่อสู้กับมัน

แล้วอย่าลืมออกกำลังกายนะครับ ทานอาหารที่ผมบอกและก็อย่าลืมสวดภวานาขอพรพระนะครับ

ถ้าพี่อยากคุยกับผมเพื่อระบายหรือปรับทุกผมยินดีเสมอนะครับ
นี่Msn and Email ผม Chitsanupong7@hotmail.com

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
Ministry Of Men

อาทิตย์ ก.ย. 30, 2007 9:12 pm

รีบรับศีลล้างบาป (รับบัพติศมา)  นะครับ

อย่างน้อย ชำระ วิญญาณจิตให้บริสุทธิ์ และตั้งตนในศีลธรรมความถูกต้องนะครับ

แล้วทุกอย่าง จะเป็นพระพรของคุณตลอดไป

ผมจะสวดให้คุณ เดี๋ยวนี้เลยครับ จัดให้ :smiley:
Dis volentibus

อาทิตย์ ก.ย. 30, 2007 9:21 pm

สู้ๆๆค่ะ
จงวางใจในพระเจ้า
ไหนๆพี่ก็วางใจ มาเชื่อในพระองค์เเล้ว
ก็จงเชื่อต่อไป เสริมศรัทธาอยู่เสมอๆ...
พระองค์จะทรงรักษาอย่างเเน่นอน
sakda88

จันทร์ ต.ค. 01, 2007 1:30 pm

วิถีของพระเจ้านั้นแสนมหัศจรรย์
จงขอบพระคุณพระองค์เถิดสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้น
พระองค์ทรงให้สิ่งที่ดีที่สุดสำหรับมนุษย์แต่ละคนเสมอ
แม้เราจะไม่เข้าใจก็ตาม
Buddy

จันทร์ ต.ค. 01, 2007 8:38 pm

ถ้าอยู่ใต้  มีคณะคามิลเลียน อยู่ที่ตะกั่วป่านะคะ  ลองติดต่อดู
ตอบกลับโพส