ขอคำภาวนาถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวเป็นหนึ่งความดี ของเราคริสตชน

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Jeab Agape
~@

ศุกร์ ต.ค. 19, 2007 6:24 pm

1 ทิโมธี 2

1เหตุฉะนั้นก่อนสิ่งอื่นใด   ข้าพเจ้าขอร้องท่านทั้งหลายให้วิงวอนอธิษฐานทูลขอ   และขอบพระคุณเพื่อคนทั้งปวง

2เพื่อกษัตริย์ทั้งหลายและคนทั้งปวงที่มีตำแหน่งสูง   เพื่อเราจะได้ดำเนินชีวิตอย่างเงียบๆ   และสงบสุขในทางธรรมและอย่างนอบน้อม

3การกระทำเช่นนี้เป็นการกระทำที่ดี   และเป็นที่ชอบพระทัยพระเจ้าพระผู้ช่วยให้รอดของเรา

------->ท่าน เปาโลเรียกร้องให้อธิษฐานเผื่อผู้ปกครองบ้านเมืองก่อนสิ่งอื่นใด สำหรับเราคนไทยคนแรกคือพระมหากษัตริย์ โดยกล่าวถึงการอธิษฐานในสี่รูปแบบ คือ การวิงวอน การอธิษฐานการทูลขอเพื่อผู้อื่น และการขอบพระคุณเพราะการอธิษฐานเป็นสิ่งจำเป็นเพื่อคริสตชนจะสามารถดำเนินชีวิตอย่างสงบสุขและมีโอกาสประกาศข่าวประเสริฐ

ตามที่ทราบกันอยู่ว่าเป็นเวลาเกือบสัปดาห์ แล้วที่เรา พสกนิกร ติดตามพระอาการ ของพ่อหลวงของเรา เชื่อว่า ทุกวัด ทุกโบสถ์ ได้ภาวนาวิงวอนเพื่อพระเจ้าอยู่หัว        อย่างไรก็ตาม ขอพวกเรา ชาวนิวมานา อุทิศ คำอธิษฐาน ถวายพระองค์ ขอพระเจ้าองค์สูงสุดของเรา พระองค์คือพระบิดา ผู้พระทัยดีโปรด รักษา พระพลานามัยของพระเจ้าอยู่หัว พ้นภัยโรคาทั้งสิ้นเทอญ :cry:
แก้ไขล่าสุดโดย Jeab Agape เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 19, 2007 6:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Mean

ศุกร์ ต.ค. 19, 2007 6:59 pm

ขอพระเป็นเจ้าทรงอวยพระพร ขอทรงมีพระชนมายุยิ่งยืนนาน
ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ
Prod Pran
Defender of lawS

ศุกร์ ต.ค. 19, 2007 10:04 pm

ขอวิงวอน พระเจ้าทรงเมตตา พิทักษ์รักษา พระพลานามัย ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ให้พ้นจากโรคภัยไช้เจ็บทั้งสิ้น

พระเจ้าตรีเอกภาพ พระเยซูเจ้าทรงเป็นแพทย์ ที่ยิ่งใหญ่ทรงรักษาคนมามากมาย โปรดเมตตา ต่อ พ่อหลวงของปวงชนชาวไทย
เพื่อให้พระเจ้าอยู่หัวผู้เป็นมิ่งขวัญของชาวไทยและชาวโลก ตลอดกาล  ทูลวิงวอนในพระนามพระมหาเยซูคริสตเจ้า อาเมน
Dis volentibus

ศุกร์ ต.ค. 19, 2007 10:06 pm

โปรดสดับฟังเถิดพระเจ้าข้า
Mean

ศุกร์ ต.ค. 19, 2007 10:31 pm

ขอทรงเมตตาพระองค์เจ้าข้า ขอการักษามาถึงพระองค์ภูมิพล กษัตริย์ที่ทรงเมตตา ขอทรงเมตตาเทมาซึ่งการรักษา และดุแล
เมเมน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy

เสาร์ ต.ค. 20, 2007 2:41 am

นึกถึงสารแม่พระครับ แม่เตือนเราล่วงหน้าก่อนแล้ว3เดือน

http://www.newmana.com/yabb/http://newm ... 778#p88778

ขอพระเจ้าประทานพระพรในหลวงของเรา
:+: seraphim :+:
~@

เสาร์ ต.ค. 20, 2007 9:33 am

::017::ขอพระเป็นเจ้า พระมารดานิจจานุเคราะห์ ทรงโปรดเมตตาให้ในหลวงของพวกเราด้วยเทอญ อาแมน...
Jeab Agape
~@

เสาร์ ต.ค. 20, 2007 10:21 am

พระเจ้า พระบิดา พระบุตร และพระวิญญาณบริสุทธ์ โปรดเมตตา ทรงรักษา พระเจ้าอยู่หัวลูกที่รักของพระองค์ ให้หายจากพระอาการประชวร
และทรงรักษาพระทัยให้สุขเกษมสำราญ เทอญ วิงวอน พึ่งพาในพระนามพระเยซูคริสต์ อาเมน
dark-kanita

เสาร์ ต.ค. 20, 2007 2:45 pm

ขอพระเองทรงพระเจริญคะ  ขอพระเจ้าคุ้มครองพระองค์ให้ปลอดภัย
Pry-Kaew
ติดต่อ:

เสาร์ ต.ค. 20, 2007 6:38 pm

ขอพระเป็นเจ้าและแม่พระ รวมทั้งนักบุญทุกท่านบนสวรรค์ ดลบัลดาลให้พระพลานามัยของพระองค์ กลับคืนสู่สภาพปกติด้วยเถิด อาเมน ฮัลเลยูยา

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Nat

จันทร์ ต.ค. 22, 2007 8:09 am

เดชะพระนาม พระบิดา พระบุตร และพระจิต อาแมน
ขอพระหรรษทานที่ยิ่งใหญ่แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชมหาราช
ที่ทรงประชวรให้หายจากประชวรด้วยเดชและพระอานุภาพของพระองค์ด้วยเทอญ อาแมน
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ต.ค. 22, 2007 8:15 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

จันทร์ ต.ค. 22, 2007 6:10 pm

ขอพระเจ้าและแม่พระอวยพระพรในหลวงของเราด้วยครับ
Prod Pran

อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 7:36 am

ค่ะ พวกเรายังภาวนาวิงวอน กันต่อไปค่ะ :wink:
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. พ.ย. 01, 2007 6:56 am

เรายังคงภาวนา ขอพระเมตตาจากองค์พระผู้เป็นเจ้า ให้รักษาพ่อหลวง พ่อที่รักของพวกเราต่อไป..พระเจ้าข้าโปรเมตตาเทอญ
bomzaiya
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ย. 01, 2007 10:59 pm

ผมว่าไม่ได้การณ์แล้วครับพี่น้อง ผมขอบอกความจริงสักหน่อยเถิด
หลายต่อหลายกระทู้ที่ผมเองได้เขียนไปนั้น ไม่ว่าจะเป็นความฝันต่างๆ
กิจการงานต่างๆ ในแต่ละวันที่พระองค์กระทำในตัวผม และสิ่งอื่นๆ อีกมากมาย
อีกหลายมุมมองที่ไม่ได้เล่าและกล่าวไว้ใน นิวมานาแห่งนี้
เชื่อมโยงต่อกัน อย่างไม่น่าเชื่อ
ลองคิดดูครับ ชุมชนแห่งนี้เกิดขึ้นจากกลุ่มศรัทธากลุ่มหนึ่ง
และชุมชนแห่งนี้ ยังมีความสัมพันธ์อันศรัทธากับคุณพ่อวิจิตร ผู้มีพระพรพิเศษ
โดยเฉพาะอย่างยิ่งความศรัทธาที่คุณพ่อมีต่อแม่พระ ...
กับเพื่อนคนหนึ่งที่ได้รับนิมิตและสารจากแม่พระที่ลำไทร
จากความฝันอันสนิทของน้องปั๊มที่พระแม่มาหา มาสอนให้สวดในความฝัน...
ความฝันของผมเองที่ให้ประกาศเรื่องที่คิดว่าควรประกาศ โดยทรงโน้มนำให้ไปในการประกาศสันติภาพ...
นำให้ผมรวมกลุ่มหลากหลายกลุ่ม น่าทึ่งตรงที่ว่า ผมไม่เคยคิดที่จะรวม
แต่ทุกอย่างเป็นไปเอง.... พระองค์สอนให้ผมใจเย็น และเรียนที่จะนบนอบผู้ใหญ่ ...
และมั่นใจ วางใจในสิ่งที่พระองค์จะพาไป ไม่ว่าจะมีขวากหนามใดๆ ก็ตาม ...
พระองค์เรียกบรรดาผู้่ที่มีปัญหาในทางสังคม ในทุกแง่มุม (อย่างผมเป็นต้น)
เข้ามารวมตัวกัน ในความศักดิ์สิทธิ์ของพระองค์ ให้แบ่งปันและเตรียมกองกำลังศักดิ์สิทธิ์
หากใครเชื่อจงฟังสิ่งที่ผมกล่าวเถิด ทุกอย่างโยงใยไว้หมดแล้ว
สิ่งที่วาสุลาได้มากล่าวให้พวกเราฟัง เป็นดังชนวนให้พระจิตทำงานในตัวพวกเรา
และแผ่ขยายไปในจิตใจของทุกคนที่เราได้สนทนาด้วย ลองนึกและคิดตามครับ
ว่าแผนการณ์อันลึกซึ้งและแยบยลของพระองค์น่ามหัศจรรย์เพียงใด
จำคำของพระองค์ได้ไหม "เราจะรวมพระศาสนจักรของเราให้เป็นหนึ่งเดียว"
ไม่มีใครมองเห็นเลยว่าจะเป็นได้อย่างไร แต่ขณะนี้ทุกอย่างอุบัติแล้ว ...
อุบัติในตัวพวกเราเอง ... และกำลังแผ่ขยายไปในตัวของเพื่อนพี่น้อง
ไม่ว่าเขาจะเป็นคริสต์ พุทธ อิสลาม หรือศาสนาใดๆ ก็ตาม นิกายใดก็ตาม
พระจิตเจ้ากำลังอยู่ในใจพวกเขา ... และทุกคนกำลังคิดเป็นทางเดียวกัน ...
พระองค์รวมพวกเราด้ัวยกิจการอันศักดิ์สิทธิ์แทงทะลุเข้าไปในหัวใจพวกเรา
แม่พระเป็นห่วง คนไทยในภาคใต้มาก ให้ครั้งหนึ่งผมรวมคนสวดให้แม่เพื่อนของผม
จนรอดชีวิต  ส่งรูปพระแม่ลงไปเป็นที่พึ่ง ... พระองค์ใช้เหตุการณ์บางอย่าง
เข้าไปเจาะทะลุลงในหัวใจพวกเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้ จากคนที่ไม่ชอบสวดภาวนา
ก็กลับมาสวดภาวนา จากคนที่ยังมีอคติ ก็อ่อนลง และมองเห็นใจคนอื่น
สละความเป็นตัวของตัวเองออกไป ...
และที่สำคัญ ในหลวงของปวงชนชาวไทยนั้น พระเจ้าประทานนิมิตให้ผมหลายครั้ง
เกี่ยวกับพระองค์ท่าน ตั้ังแต่ครั้่งที่พระองค์ใช้อำนาจผ่านศาล ในเดือนเมษายนปีที่แล้ว
เกี่ยวกับเรื่อง กกต. ... นิมิตที่มีกางเขนใหญ่ลอยขึ้นฟ้าดุจพระอาทิตย์ทางทิศตะวันตก
(เป็นนิมิตที่ผมได้รับ) ... คำเทศน์ของคุณพ่อไพบูลย์ อุดมเดช ที่กล่าวว่า
ให้อดทนในการภาวนา ไม่ย่อท้อ ... การที่ผมเปิดพระคัมภีร์และเจอคำว่า
"จงพูดต่อไป อย่าหยุด ... พระจิตเจ้าได้ประทับในใจพวกเขาเหล่านั้นแล้ว"

ขอให้ทุกคนเข้าใจว่า ... ไม่ใช่แค่การตั้งกระทู้และตอบกระทู้ไปวันๆ
แต่เป็นการที่เรากำลังสร้างกองทัพศักดิ์สิทธิ์ กองทัพแห่งการภาวนา
กองทัพแห่งสันติภาพ ที่ทั้งชนชาวคริสต์ และต่างศาสนา ทั้งไทยและต่างชาติ
กำลังถูกสร้างในองค์พระจิตเจ้า ... พระองค์กำลังรวบรวมเราจริงๆ
ขอให้เราทำตามสารที่พระแม่ได้แจ้งเถิด ... ภาวนาเพื่อคนไทย และคนทั้งโลก
ภาวนาเพื่อพระมหากษัตริย์และพระบรมวงศานุวงศ์
พระองค์ได้ทรงเลือกพวกเขาไว้แล้ว และประทับใจดวงใจของพวกเขาแล้ว

ในฟากของผม พระองค์ให้ผมไปอยู่กับกลุ่มพระสงฆ์พระมหาไถ่
กลุ่มบ้านเณร และกลุ่มนักขับประจำวัดต่างๆ ส่งให้ผมไปอยู่กับกลุ่มที่ขับรถ
และกลุ่มศิษย์เก่าในเครืออัสสัมชัญ พระองค์ให้ผมสนิทกับเพื่อนชาวใต้ ...
งานของพระองค์ยังดำเนินต่อไปเรื่อยๆ ...
มากไปกว่านั้น พระองค์กำลังสอนให้แม่ผม (เป็นพุทธ) มีความเชื่อ ความไว้ใจ
ผ่านน้ำเสกศักดิ์สิทธิ์ของพระองค์ อัศจรรย์ล่าสุดที่ผมได้รับคือ
การที่ผมสนทนากับพ่อผม ในเรื่องที่พ่อผมไม่น่าจะยอมง่ายๆ แต่ทุกอย่างกลับตรงกันข้าม
พูดง่าย พูดสบายๆ ผ่านตลอด เพราะมีพระองค์เตรียมทุกอย่างไว้แล้ว ...

ผมไม่รู้จะพูดอะไรอีก ... อย่าเพิ่งเบื่อในคำรำพึงรำพันของผมนะครับ
เพราะสิ่งเหล่านี้ ถ้าไม่มองด้วยสายตาแห่งความเชื่อ ก็คงไม่เข้าใจ
ขอพระจิตเจ้านะครับ แล้วท่านจะเข้าใจ ในขณะนี้มีหลายคนที่เข้าใจคล้ายๆ ผม
แต่กองทัพของเรายังไม่เข้มเข็ง พวกเราจักต้องรวมตัวกันเพิ่มเติม จนกว่า
พระองค์จะเป็นผู้นำรบ ... รบให้เกิดสันติภาพ ... รบต่อความไม่มีสันติ ...

ขอพระเจ้าทรงเปิดใจของทุกคนเถิด ...อาแมน

บันดาลใจ
แก้ไขล่าสุดโดย bomzaiya เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 02, 2007 2:43 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Jeab Agape
~@

ศุกร์ พ.ย. 02, 2007 4:43 pm

ขอบคุณเฮียบอม ครับ ที่แบ่งปัน แต่เราต้องภาวนาให้ 2 พระองค์ท่านต่อไปฮะ
:+:Regina Pacis:+:
.
.

อาทิตย์ พ.ย. 04, 2007 9:59 pm

ขอพระเจ้าและแม่พระอวยพระพรในหลวงของเราด้วยค่ะ  :angel:
Nativity

อาทิตย์ พ.ย. 04, 2007 10:02 pm

ผมขอให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและพระพี่นางเธอ หายจากพระอาการประชวรครับ
Prod Pran

อังคาร พ.ย. 06, 2007 6:16 am

ขอให้พวกเราชาวบอร์ด ยังคงภาวนาให้ทั้งสองพระองค์ต่อไปนะคะ :wink:
ตอบกลับโพส