เป็นเกย์บาปหรือ พระเจ้ารักษาโรคได้ใช่ไหม?

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
Farn

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 4:42 pm

ใครเป็นเกย์มาคุยกันนะครับ อยากปรับทุกข์
ภาพประจำตัวสมาชิก
antoinetty*

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 5:49 pm

ยังไม่แน่ใจตัวเองอ่ะ

แหะ ๆ

รักแห่งสยามทำพิษ

: emo031 :
แบกะดิน

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 7:17 pm

คุยกะเราป่าว  แต่เราไม่ได้เปนเกย์น้ะ  :grin: :grin: :grin:
:: ทั่ น เ บ เ น ดิ๊ ก โ ต ::
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 7:38 pm

อยากดูรักแห่งสยามอะ !!!
In the name of father

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 8:44 pm

Aliean VS Predator II หนุกมั่กๆ(เกี่ยวมั้ยเนี่ย ::010::)

ขอย้ำว่าผมไม่ใช่เกย์นา : xemo028 :
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 8:44 pm

อ่านอันนี้ครับ

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=7736.0
antoinetty*

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 9:05 pm

เอามาให้อ่านบ้าง

แหะ ๆ

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=7661.0
francisco xavier

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 10:03 pm

1.  การที่เราเป็นเกย์ ไม่เป็นบาป
การที่เราชอบใครคนหนึ่ง หรือรักใครคนหนึ่ง ไม่ว่าเขาจะเป็นชายหรือหญิงนั้น ไม่บาปครับ
การที่เรามีความสัมพันธ์ที่ลึกซึ้งก่อนการแต่งงาน ไม่ว่าจะเป็นระหว่างชายกับชาย หรือหญิงกับชาย เป็นบาปครับ
ความสัมพันธ์ระหว่างชายกับหญิงจะถูกต้องถ้าเป็นความสัมพันธ์หลังจากแต่งงานแล้ว
แต่ความสัมพันธ์ระหว่างชายกับชายไม่มีทางเป็นเรื่องที่ถูกต้องได้ เนื่องจากเขาไม่มีทางจะได้รับศีลสมรสครับ ดังนั้นความสัมพันธ์อันลึกซึ้งระหว่างชายกับชาย เป็นบาปครับ

2.  พระเป็นเจ้าเป็นแพทย์ผู้ประเสริฐ พระองค์รักษาโรคได้ครับ และก็ขึ้นอยู่กับความเชื่อของเราด้วยครับ

หากท่านรู้ตัวและมั่นใจแล้วว่าท่านเป็นเกย์ ผมอยากแนะนำว่า อย่าคิดว่าตัวเองเป็นบุคคลที่ถูกสาป แต่จงย้ำเสมอว่า ท่านก็เป็นบุตรที่รักของพระเป็นเจ้าเช่นกัน พระองค์ทราบในความอ่อนแอของท่านทุกอย่าง พระองค์ทราบในความต้องการของท่านทุกประการ ท่านต้องถูกผจญมากกว่าคนอื่น จงวอนขอพระเป็นเจ้าอย่าให้ท่านพ่ายแพ้การถูกผจญ จงดำเนินชีวิตอย่างศักดิ์สิทธิ์ เหมือนอย่างเจ้าสาวที่กำลังรอคอยเจ้าบ่าวของตนด้วยความสัตย์ซื่อ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
สู้ ๆ ครับ 
Alphonse

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 10:34 pm

เกย์นี่เป็นโรคหรือ ???
เป็นความผิดปกติหรือ ???
แล้วมันรักษากันได้ด้วยหรือ ???

ปล. ผมไม่เกี่ยวนะ
Dis volentibus

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 10:42 pm

มายืนยันว่า เกย์ไม่ใช่โรค (ดีซี๊ด)
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

อาทิตย์ ก.พ. 10, 2008 11:27 pm

จะโกรธก็โกรธได้ แต่อย่าทำบาป

จะเป็นเกย์ก็เป็นได้ แต่อย่าทำบาป
Rakkypoko!

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 12:36 am

เกเร ได้ปะ
anakin

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 1:12 am

francisco xavier เขียน:

หากท่านรู้ตัวและมั่นใจแล้วว่าท่านเป็นเกย์ ผมอยากแนะนำว่า อย่าคิดว่าตัวเองเป็นบุคคลที่ถูกสาป แต่จงย้ำเสมอว่า ท่านก็เป็นบุตรที่รักของพระเป็นเจ้าเช่นกัน พระองค์ทราบในความอ่อนแอของท่านทุกอย่าง พระองค์ทราบในความต้องการของท่านทุกประการ ท่านต้องถูกผจญมากกว่าคนอื่น จงวอนขอพระเป็นเจ้าอย่าให้ท่านพ่ายแพ้การถูกผจญ จงดำเนินชีวิตอย่างศักดิ์สิทธิ์ เหมือนอย่างเจ้าสาวที่กำลังรอคอยเจ้าบ่าวของตนด้วยความสัตย์ซื่อ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
สู้ ๆ ครับ 

โดนมากครับ  หลาย ๆ คนมักจะรู้สึกว่าเป็นคนที่ถูกสาป ทำไมพระเจ้าต้องทำกับเราแบบนี้ ในเมื่อสร้างเรามาแล้วทำไมต้องให้เราเป็นแบบนี้ ทำไมไม่สร้างให้เป็นชาย ก็ เป็นชาย เป็น หญิงก็ เป็น หญิง ไปเลย ทำไมต้องครึ่ง ๆ กลาง ๆ ค้าง ๆ คา ๆ  และก็จะมาคำถามโน่นนี่ ตามมาอีกมากมาย แล้ว คำถามเหล่านี้  ผมว่าคำตอบที่เราต้องการจะได้รับ ก็ คือคำตอบที่ตรงกับใจเรา ความคิดเราเท่านั้น ถ้าใครมาตอบแบบ อื่น เราก็ ไม่ค่อย จะอยากฟังเท่าไหร่  ::001::

แต่ผมอยากให้มองในแง่ มุมอื่น ๆ บ้างทำไม ไม่มองว่า ที่พระเจ้าสร้างเรามาแบบนี้ พระองค์ต้องมีแผนการที่ดีสักอย่างหนึ่งที่จะทำผ่านชีวิต เราก็ได้จริงปะ
แล้วคำตอบต่าง ๆ ก็จะเข้ามาในเมื่อเราเป็นเกย์ เราต้องถือโสดทำไม เราไม่บวชไปเลย ละ ได้ทำงาน เพื่อพระเจ้าด้วย มีความสุขซะอีกได้ทำงานเพื่อพระ
จริงป่าว ครับผม  ::011::

เป็นกำลังใจให้ นะครับผม สู้ ๆ กับความรู้สึกเหล่านี้ให้ได้ เมื่อเราดำเนินชีวิตอย่างศักดิ์สิทธิ์ (อาจไม่ถึงกะต้องบวช) ผมเชื่อว่าคุณ จะได้เห็นพระพรมากมายของพระเจ้า ในชีวิต ครับ  สู้ ๆ นะครับผม  ::013::
Zaliaus

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 3:38 am

สังคมพากันสร้างนิยามให้เองหรือเปล่า?

ที่จริงก็น่าจะเป็นคนปกติอย่างเราๆนะครับ
ดานุ้งพุงระเบิด

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 9:14 am

Zaliaus เขียน: สังคมพากันสร้างนิยามให้เองหรือเปล่า?

ที่จริงก็น่าจะเป็นคนปกติอย่างเราๆนะครับ
ผมก็คิดอยู่เหมือนกันนะครับทำไมยุคสมัยนี้เกย์ออกมาเยอะจัง เป็นไปได้ไหมเพราะว่าค่านิยมของสังคมก็มีส่วน

พี่เคยบอกว่า ที่จริงมันมีมาตั้งแต่ดึกดำบรรพ์แล้ว เพียงแต่ว่าสังคมสมัยนี้มันเปิด คนก็เลยยอมรับเยอะ

แล้วผมลองคิดไปดูอีกทีว่า ถ้าสมัยก่อนมันไม่เปิด คนเราก็สามารถข่มใจ ให้อยู่ในรูปแบบปกติได้

เพื่อนผมเป็นเกย์เขาบอกว่าเกย์รักษาไม่ได้ (เขาบอกด้วยว่าถ้ามียารักษาได้เขาก็จะไม่กิน)

แต่ผมก็เชื่อว่ารักษาได้นะถ้าใจคนนั้นต้องการเปลี่ยนแปลงจริงๆ (ผมไม่ได้มองว่าเกย์เป็นโรคหรืออะไรนะครับ รักษานี่หมายถึงกลับไปสู่สภาวะปกติ)
anakin

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 9:22 am

ผมว่า ถ้าเป็น เกย์ แบบจริง ๆ แท้ ๆ เนี่ย ไม่สามารถหายได้อะครับ
เพื่อนผมหลาย ๆ คนแบบว่าหาจิตแพทย์ กัน เทคคอร์ส กันเป็นปี
ไม่มีใครหายสักคน 

แต่ถ้าเบี่ยงแบนน แบบ แฟชั่นเนี่ยมันเรียกว่าหายได้
เพราะว่าจริง ๆ แล้วเค้าไม่ได้ เป็นครับ

ผมว่าจะเป็นไร ก็ช่างเหอะ ถ้าเปงคนดีในสังคม
เป็นคนที่เดินตามทางพระ เท่านี้ก็โอเค แล้ว  ::014::
francisco xavier

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 10:57 am

เกย์ไม่ใช่โรค หรือความผิดปกติทางจิตหรอกครับ
สาเหตุมาจากสิ่งใด ไม่มีใครทราบแน่ชัด มีหลายทฤษฎีเกี่ยวกับสาเหตุความเป็นเกย์ แต่ก็ยังไม่มีใครสามารถรักษาคนที่เป็นเกย์ให้หายเป็นได้ ผมว่าเรื่องของเรื่อง คือ ถ้าใครเค้าจะเป็นเกย์เค้าก็เป็นครับ (อะไรมันจะเกิด มันก็ต้องเกิด ประมาณนี้แหละครับ)
Aukake เขียน: ผมว่า ถ้าเป็น เกย์ แบบจริง ๆ แท้ ๆ เนี่ย ไม่สามารถหายได้อะครับ
เพื่อนผมหลาย ๆ คนแบบว่าหาจิตแพทย์ กัน เทคคอร์ส กันเป็นปี

แต่ถ้าเบี่ยงแบนน แบบ แฟชั่นเนี่ยมันเรียกว่าหายได้
เพราะว่าจริง ๆ แล้วเค้าไม่ได้ เป็นครับ

ผมว่าจะเป็นไร ก็ช่างเหอะ ถ้าเปงคนดีในสังคม
เป็นคนที่เดินตามทางพระ เท่านี้ก็โอเค แล้ว   ::014::
อันนี้ขอสนับสนุนครับ เห็นด้วยครับ
King Zadin
ติดต่อ:

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 11:28 am

ขอแจมด้วย

อันแรก ในความเห็นส่วนตัวขอยืนยันก่อนว่า เกย์ไม่ใช่โรค และยิ่งไม่ใช่โรคที่ติดต่อกันง่ายๆ

สอง    ส่วนตัวอีกแหละการที่เจะรักใครซักคนหากไม่มีปฏิบัติการ xxx ความเห็นผมน่าจะเป็นสิ่งดีเสียด้วยซ้ำที่เราจะมอบความรักให้กับคนๆนึง แต่อย่างไรก็ตามก็คงต้องระมัดระวังตัวไม่ให้พลาดท่าให้กับปีศาจมันฉวยโอกาสล่อล่วงเรา

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 5:14 pm

ดานุ้งพุงระเบิด เขียน:
Zaliaus เขียน: สังคมพากันสร้างนิยามให้เองหรือเปล่า?

ผมก็คิดอยู่เหมือนกันนะครับทำไมยุคสมัยนี้เกย์ออกมาเยอะจัง เป็นไปได้ไหมเพราะว่าค่านิยมของสังคมก็มีส่วน

พี่เคยบอกว่า ที่จริงมันมีมาตั้งแต่ดึกดำบรรพ์แล้ว เพียงแต่ว่าสังคมสมัยนี้มันเปิด คนก็เลยยอมรับเยอะ

แล้วผมลองคิดไปดูอีกทีว่า ถ้าสมัยก่อนมันไม่เปิด คนเราก็สามารถข่มใจ ให้อยู่ในรูปแบบปกติได้

เพื่อนผมเป็นเกย์เขาบอกว่าเกย์รักษาไม่ได้ (เขาบอกด้วยว่าถ้ามียารักษาได้เขาก็จะไม่กิน)

แต่ผมก็เชื่อว่ารักษาได้นะถ้าใจคนนั้นต้องการเปลี่ยนแปลงจริงๆ (ผมไม่ได้มองว่าเกย์เป็นโรคหรืออะไรนะครับ รักษานี่หมายถึงกลับไปสู่สภาวะปกติ)
เห็นด้วยเรื่องค่านิยมอ่ะค่ะ : xemo028 :
Jacqueline

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 6:11 pm

อยากทราบว่าคนเป็นเกย์มีอะไรกันไม่ได้  แล้วพวกเขาไม่อึดอัดเหรอ  ถ้าเกิดมันเผลอละ  จะทำไงอะ  แบบอารมณ์พาไปอะ 

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 6:15 pm

Jacqueline เขียน: อยากทราบว่าคนเป็นเกย์มีอะไรกันไม่ได้  แล้วพวกเขาไม่อึดอัดเหรอ  ถ้าเกิดมันเผลอละ  จะทำไงอะ  แบบอารมณ์พาไปอะ 
มีวิธีเเสดงความรักหลายทางเลยค่ะ เเละไม่จำเป็นต้องมีเพศสัมพันธ์ : xemo028 :
ยับยั้งชั่งใจค่ะ...อย่าปล่อยให้มันกลายเป็น ตันหา
ติดต่อ:

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 6:51 pm

Ecclēsia ἐκκλησία เขียน:
Jacqueline เขียน: อยากทราบว่าคนเป็นเกย์มีอะไรกันไม่ได้  แล้วพวกเขาไม่อึดอัดเหรอ  ถ้าเกิดมันเผลอละ  จะทำไงอะ  แบบอารมณ์พาไปอะ 
มีวิธีเเสดงความรักหลายทางเลยค่ะ เเละไม่จำเป็นต้องมีเพศสัมพันธ์ : xemo028 :
ยับยั้งชั่งใจค่ะ...อย่าปล่อยให้มันกลายเป็น ตันหา

ทางไหนบ้าง อะ  ฟังแล้วอึดอัดสุดยอดสงสารจัง!!! :cry:
poloplow

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 7:23 pm

ดังนั้น  โต้ง  จึงเลือกที่จะไม่เป็นแฟนกับ  มิว  ไง

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 7:50 pm

anhaiice เขียน:
Ecclēsia ἐκκλησία เขียน:

ทางไหนบ้าง อะ  ฟังแล้วอึดอัดสุดยอดสงสารจัง!!! :cry:
รักเเบบ อากาเปไง  ::013::
ติดต่อ:

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 7:56 pm

Suchan เขียน:
ดังนั้น  โต้ง  จึงเลือกที่จะไม่เป็นแฟนกับ  มิว  ไง

สุดยอดอีกแล้ว !!!  แล้วฉากจูบกานอะ !!!
poloplow

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 8:20 pm

anhaiice เขียน:
Suchan เขียน:

สุดยอดอีกแล้ว !!!  แล้วฉากจูบกานอะ !!!
ก็...  เลือกที่จะไม่เป็นแฟนเพื่อที่จะได้ไม่ต้องจูบ  เพราะถ้าจูบแล้วอาจจะ...
Zion
~@
ติดต่อ:

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 8:30 pm

anhaiice เขียน: สุดยอดอีกแล้ว !!!  แล้วฉากจูบกานอะ !!!

ไปดูเองสิ เด๋วแผ่นก็ออกแล้ว ::010::
ติดต่อ:

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 8:39 pm

ยศิโยน:ผู้กระหายหาพระเจ้า เขียน:
anhaiice เขียน: สุดยอดอีกแล้ว !!!  แล้วฉากจูบกานอะ !!!

ไปดูเองสิ เด๋วแผ่นก็ออกแล้ว ::010::

เซ็งกะพี่ยศงะ !!!                โห แล้วอย่างงี้จะหวังอีกป่าวอะ

แล้วจะให้หวังอยู่มั้ยงะ

โห
...................................................................... งะงะ
ดานุ้งพุงระเบิด

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 10:58 pm

francisco xavier เขียน: เกย์ไม่ใช่โรค หรือความผิดปกติทางจิตหรอกครับ
สาเหตุมาจากสิ่งใด ไม่มีใครทราบแน่ชัด มีหลายทฤษฎีเกี่ยวกับสาเหตุความเป็นเกย์ แต่ก็ยังไม่มีใครสามารถรักษาคนที่เป็นเกย์ให้หายเป็นได้ ผมว่าเรื่องของเรื่อง คือ ถ้าใครเค้าจะเป็นเกย์เค้าก็เป็นครับ (อะไรมันจะเกิด มันก็ต้องเกิด ประมาณนี้แหละครับ)
Aukake เขียน: ผมว่า ถ้าเป็น เกย์ แบบจริง ๆ แท้ ๆ เนี่ย ไม่สามารถหายได้อะครับ

เป็นคนที่เดินตามทางพระ เท่านี้ก็โอเค แล้ว   ::014::
อันนี้ขอสนับสนุนครับ เห็นด้วยครับ
จำได้ว่าเคยดูรายการอันนึงที่เขาเอาแม่มาสัมภาษณ์ที่ว่าลูกเป็นกระเทยกับทอม แล้วเขาเอาหมอมา หมอบอกด้วยครับว่าคนที่มีลักษณะเบี่ยงเบนทางเพศ (รวมเกย์ด้วย) จะมีต่อมหนึ่งในสมองที่เล็กกว่าปกติ จำไม่ได้แล้วว่าต่อมอะไร ซึ่งจะเป็นตั้งแต่เกิดครับ
Rakkypoko!

จันทร์ ก.พ. 11, 2008 11:09 pm

หุบเขาเร้นรัก  ::011::
ตอบกลับโพส