เครียดมาก ๆ เลย ครับ T^T

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
†PricELiFE†

อาทิตย์ ก.ค. 06, 2008 5:33 pm

เรื่องคือว่า ผมมีแฟนแล้ว แล้วคราวนี้ผมก็รู้สึกตะงิด ๆ ชอบเพื่อนสนิทตัวเอง

แล้วเพื่อนอีกคนนึงรู้ ไม่นานนักผมก็ตัดใจโอเค รักแฟนตัวเองคนเดียว

แล้วผมมีเรื่องจะปรึกษากับเพื่อนคนที่ผมเคยชอบ ผมบอกมันว่า เป็นความรู้สึกที่บอกใครไม่ได้

และพยายามจะสลัดมันทั้งออกจากหัว ผมจะบอกมันว่า ผมรู้สึกยิ้มกับคนอื่นได้ไม่เต็มที่ อะไรแบบนั้น แต่ผมไม่กล้าปรึกษามัน

เลยไม่พูดต่อ คราวนี้ เพื่อนคนนั้นไปถามไอ้เพื่อนคนที่รู้ว่าผมชอบมัน (แต่เพื่อนคนนั้นไม่รู้ว่า ผมจะถามมันเรื่องอื่นและไม่รู้ว่าผมตัดใจแล้ว)

สรุปมันเลยบอกเพื่อนคนที่ผมเคยชอบไปว่า ผมชอบมัน - -" อ๊ะจ๊าก สรุปเลยคือ มองหน้ามันไม่ติดเลยอ่ะ

ทำไงดีอ่ะครับ ผมยอมรับผมผิดนะ แต่ว่า เพื่อนคนนั้นก็ไม่น่านไปบอกแบบนั้น ผมก็บอกมันแล้วว่าผมจะตัดใจ -*-

: xemo023 :  : emo018 : เฮ้อออออออออ ~ ผมไม่อยากให้ถึงวันจันทร์เลย
francisco xavier

จันทร์ ก.ค. 07, 2008 3:48 pm

จงเข้มแข็งและกล้าหาญเถอะครับ
ถ้าหากมีความไม่เข้าใจกัน ก็ปรับความเข้าใจกันเสีย ถ้าเขายอมฟัง เราก็จะได้เพื่อนของเราคืนมา แต่ถ้าเขาไม่ฟังเรา อย่างน้อยเราก็ได้พยายามที่จะอธิบายแล้วครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
ขอพระเป็นเจ้าอวยพร
goat of God

จันทร์ ก.ค. 07, 2008 4:25 pm

จะกลัวทำไมก็คุณตัดใจแล้วนี่ คุณเจอหน้าเขาก็บอกเขาไปตรงๆเลยดิ้ เค้าจะได้ไม่ต้องไปรู้จากปากคนอื่น  ความจริงบางทีก็ทำให้เจ็บปวด  แต่มันก็จะดีกว่าทรมานใจไปตลอดนะ
†PricELiFE†

จันทร์ ก.ค. 07, 2008 8:48 pm

ขอบคุณครับ ผมจะพยายามอธิบายให้เธอฟัง ถึงแม้เธอจะไม่ยอมเดินใกล้ผมเลย - -"
ตอบกลับโพส