สวดให้กับทหารที่อยู่ทางภาคใต้ค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
melon

พฤหัสฯ. ส.ค. 21, 2008 5:21 pm

พวกก่อการร้ายทางภาคใต้ชอบหาเรื่องตลอดเวลา(ไม่เบื่อบ้างรึค่ะที่ทำร้ายคนดีหลายคนน่ะ) ::016:: ::016::
tan
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ส.ค. 21, 2008 5:55 pm

: xemo023 : : xemo023 : : emo031 :ผมเองก็อยู่ทางภาคใต้นะ  ::008:: ::008:: ก็ภวนาอยู่เสมอ เกือยโดนไปหลายครั้ง เพราะผมอยู่ที่หาดใหญ่นะ บึมแต่ละที่ที่ไปบ่อยทั้งนั้น
ทหารก็เสียชีวิตรายวัน ทำให้ผมนึกถึงการเบียดเบียนพระศาสนจักรยุคแรกว่ามันก็ไม่ต่างอะไรกันเลย ระหว่างสมัยก่อนกับปัจจุบัน
คนเรายังคงเห็นแก่ตนเหมื่อนเดิม เพื่อจุดประสงค์ของตนเองแล้วทำความชั่วอย่างไรก็ไม่สน ผู้คนที่บริสุทธิ์ก็เสียชีวิตไปทั้งๆที่เขาอาจสร้างคุณงามแด่โลกได้หากยังมีชีวิตอยู่
ทหารและครูหลายคนยอมเสียงชีวิตเพื่ออุมการณ์    น่ายกย่องมากๆๆนะ
          อย่างไรก็ตามไม่ใช่หน้าที่เราที่จะไปตัเดสินเขาว่าเลวดีเพราะเราไม่มีทางรู้ถึงจิตใจของพวกเขา  พระเจ้าเท่านั้นที่ล่วงรู้  ดั่งมีในพระคัมภีร์ว่า การแก้แค้นไม่ใช้ของเราแต่เป็นของพระเจ้า
          สิ่งที่คริสชนทำได้คือ ภวนาเสมอเพื่อเราจะมีความแข้มแข็ม และเพื่อคนทางนี้โดยเฉพาะผู้เสียสละเหล่านั้นที่เรามิอาจจะรู้ได้ทั้งหมดว่าเป็นใครบ้าง
                                                                                                                                  คริสชนผ่านสิ่งเลวร้ายโดยอาศัยคำภวนา ก็ขอไห้ผู้ที่มีชื่อว่าตริสชนภวนาเพื่อเหตุการณ์นี้จะได้ยุติ
                                                                                                            : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :ขอลูกแกะพระเจ้าผู้ทรงลบล้างบาปของโลกโปรดทรงเมตตาเถิน    ขอพระมารดานักบุญและเทวา พร้อมทั้งพี่น้องช่วยภวนาเถิน  อาแมน :embarrassed: :embarrassed:
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ส.ค. 21, 2008 6:43 pm

melon เขียน: พวกก่อการร้ายทางภาคใต้ชอบหาเรื่องตลอดเวลา(ไม่เบื่อบ้างรึค่ะที่ทำร้ายคนดีหลายคนน่ะ) ::016:: ::016::
โห พวกก่อการร้ายมันจะเข้ามาเวบบอร์ดนี้ด้วยหรอครับ ::010::

ปล.น้อง melon ตั้งกระทู้ผิดห้อง+สับสนป่าวครับ
Alphonse

ศุกร์ ส.ค. 22, 2008 12:59 am

ขอให้สวดภาวนาเพื่อพี่น้องภาคใต้ และผู้สูญเสีย
ส่วนทหาร...ไม่ออกความคิดเห็น
ภาพประจำตัวสมาชิก
yack

พฤหัสฯ. ก.ย. 04, 2008 11:24 am

จะช่วยสวดนะครับ เเละเป็นกำลังใจให้พี่น้องในภาคใต้ด้วยนะครับ ขอให้สันติสุขกลับมามีเหมือนเดิมไวๆ นะครับ ถ้าคนไทยเรารักกันเเละเป็นพี่น้องร่วมชาติกันก็ไม่มีอะไรมาเเยกได้หรอ พี่น้องทางได้ใจดีเเละเขาก้ภูมใจที่ได้เป็นคนไทยนะ yack เคยคุยกับเพื่อนที่อยู่ทางใต้เขาบอกว่าเป็นิอย่างนั้นนะคนครับ
†mommomza†

อังคาร ก.ย. 16, 2008 10:13 am

จาช่วยสวดและส่งใจไปให้นะจ้ะ
Viridian

อังคาร ก.ย. 16, 2008 9:14 pm

และแล้ว นับตั้งแต่ที่มีแถลงการณ์หยุดยิง จนถึงวันนี้ ทุกอย่างยังเหมือนเดิม...

ขอสวดภาวนาให้กับทหารและเหยื่อผู้เคราะห์ร้ายในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ค่ะ : emo031 : : xemo026 :
กรอกสมบูรณ์

ศุกร์ ก.ย. 19, 2008 6:58 pm

ขอร่วมเป็นแรงใจ ร่วมสวดภาวนา ด้วยอีกคนค่ะ

ขอพระอวยพระและคุ้มครองทุกท่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
dark-kanita

จันทร์ ก.ย. 22, 2008 10:22 am

ขอสันติสุข จงเกิดขึ้นกับพี่น้องชาวใต้  และทั่งประเทศ(ทั้งพันธมิตร+รัฐบาล)
  ขอพระเจ้าโปรดคุ้มครองและปกป้องทุกคนให้ปลอดภัย    และเกิดสันติสุข

(เห็นคลิป การเข่นฆ่ากันแล้ว    หนูตาใจคอไม่ดีเลยคะ  ขนาดอยู่สุรินทร์ยัง เสียวสันหลัง  ไม่รู้ว่าทุกคนที่อยู่ภาคใต้  ตรงโซน  อันตรายนั่น จะนอนหลับตาลงสนินมั้ย    หนูตาขอสวดเพื่อให้ทุกท่านปลอดภัยคะ)

emma

พฤหัสฯ. พ.ย. 06, 2008 12:36 pm

ขอให้พระคุ้มครองดูแลสามจังหวัดภาคใต้ให้กลับมีสันติด้วยเถิด เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ที่อยู่ทางสามจังหวัดทุกคนนะคะ และพี่น้องชาวใต้ทุกคนค่ะ สู้สู้นะอย่าสิ้นหวังสู้ต่อไปค่ะ
ทหารเกณฑ์

ศุกร์ มิ.ย. 26, 2009 11:13 am

เนื่องในวันระลึกถึงดวงหทัยนิรมลของพระแม่มารีย์ ขอวิงวอนต่อพระแม่โปรดช่วยวิงวอนต่อพระเป็นเจ้า พระบิดา พระบุตรและพระจิต ขอให้ประเทศไทย และสามจังหวัดชายแดนใต้มีความสงบสุข ขอให้องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ทรงมีพระพลานามัยที่แข็งแรง มีพระชนมายุยั่งยืนนาน ขอทรงคุ้มครองทหาร ตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ตามแนวชายแดน และในสามจว.ใต้ ให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายทุกประการ ขอให้พี่น้องไทยพุทธ มุสลิม และคริสต์ในพื้นที่มีรอยยิ้มที่สดใส ขอให้ดวงวิญญาณทหาร ตำรวจที่สละชีพ และวิญญาณของพี่น้องผู้บริสุทธิ์ที่เสียชีวิตจงประสบสุขด้วยเดชะพระเมตตาของพระเป็นเจ้าเทอญ อาแมน. พระหฤทัยพระเยซูเจ้า ทรงเมตตาเทอญ ดวงหทัยพระแม่มารีย์ ช่วยวิงวอนเทอญ อัครเทวดามีคาแอล ช่วยวิงวอนเทอญ นักบุญทั้งหลาย ช่วยวิงวอนเทอญ บุญราศีแห่งประเทศไทย ช่วยวิงวอนเทอญ เดชะพระนามพระบิดา พระบุตร และพระจิต อาแมน.
ตอบกลับโพส