+: คัมภีร์การใช้บอร์ด :+---การลงรูป

กฎ กติกา และวิธีใช้เวบบอร์ด ผู้เข้ามาใหม่ กรุณาอ่านก่อน

+: คัมภีร์การใช้บอร์ด :+---การลงรูป

Postโดย Dis volentibus » Mon Dec 01, 2008 10:07 am

วิธีฝากรูปในเวป http://www.photobucket.com เเละการนำมาใช้

1. สมัครสมาชิก 

เมื่อเข้าไปที่ Home Page เเล้วให้สมัครสมาชิก โดยกดคำว่า Join Now (ปุ่มเขียวๆทางขวามือด้านบน)
   เเล้วก็เลือก Username กับ Password เเล้วก็กด Next step

Image

2.  กรอกข้อมูลให้ครบ เเล้วกดปุ่ม I accept, Sing me up! ที่อยู่ด้านล่าง

Image

3.  หลังจากลงชื่อเข้าใช้เเล้ว ก็จะเข้ามาที่หน้าหลัก

Image

4. เมื่อจะUpload รูป ให้กดปุ่ม Choose files ที่อยู่ในช่อง Upload Images & Video เเล้วก็จะมีหน้าต่างให้เลือกรูปโผล่ขึ้นมา
    ให้เราเลือกรูปที่ต้องการจะ Upload เเล้วก็กด Open

Image

5. หลังจากUpload เรียบร้อยเเล้ว ก็จะกลายเป็นหน้านี้ ให้เขียนชื่อ ฯลฯ เเต่ถ้าเราขี้เกียจตั้งชื่อ ก็ให้กด Skip this step now
   เเล้วถ้าคิดว่า ต่อไปในภายภาคหน้า เราก็คงไม่คิดอยากจะตั้งชื่อภาพ ก็ให้กด Always skip this step

Image

6. เเล้วก็จะกลับมาที่หน้า Home page อีกครั้ง จะเป็นรูปเล็กๆพร้อมกับ Link ที่สามารถCopy ไปใช้ได้เลย

Image

7. เราสามารถดูรูปขนาดใหญ่ได้โดยคลิกที่รูปเล็กๆ (ขั้นตอนที่6.) เเล้วเราก็สามารถย่อขนาดภาพได้(หากมันใหญ่เกินไป) โดยเอาเม้าท์ไป
    จ่อที่รูป จะขึ้นว่า full size, edit image, resize rotate..... ให้กด resize เเล้วเลือกขนาดที่เราต้องการ (เช่น medium กำลังพอดี)

จะมีLink มาให้เลือก4ลิงค์ (ด้านขวาของรูป)
   สำหรับเวป newmana ถ้าต้องการ นำมาโพสต์ในกระทู้ ให้ก็อปปี้(copy)ลิงค์ล่างสุด Img code เเล้วนำมาวาง(paste)ในกระทู้
   (โพสต์เหมือนโพสต์ข้อความตามปกติ)
   เเต่ถ้าต้องการนำมาใส่ใน โพรไฟล์ของตัวเอง ให้เลือก ตรง Direct Link

Image

THE END

ป.ล.1 หวังว่าจะไม่งงนะคะ เพราะข้าน้อย พิมพ์เอง เเล้วก็งงเอง
ป.ล.2 ขอพระเจ้าอวยพรค่ะ
Last edited by Dis volentibus on Mon Dec 01, 2008 10:10 am, edited 1 time in total.
Dis volentibus

Re: ~+: คัมภีร์การใช้บอร์ด :+~

Postโดย Viridian » Mon Dec 01, 2008 10:00 pm

น้องเรามีความอุตสาหะจริงๆ :grin:
Image
Viridian

ตอบ: 2762
สมัครสมาชิก: Wed Jul 30, 2008 11:40 pm

Re: ~+: คัมภีร์การใช้บอร์ด :+~ (ฉบับปรับปรุง)

Postโดย siriya » Tue Feb 03, 2009 2:24 pm

ขอบคุณมากค่ะ  แต่ทำแล้วทำอีกก็ไม่ได้นะ
siriya

ตอบ: 311
สมัครสมาชิก: Sun Oct 26, 2008 9:04 am

Re: ~+: คัมภีร์การใช้บอร์ด :+~ (ฉบับปรับปรุง)

Postโดย Arnon manosagoon » Fri Feb 20, 2009 8:51 pm

พระคัมภีร์ของ  คริสต-โปรฯ กับ คริสต์คาทอลิก

แตกต่างกันยังไงคับ
Arnon manosagoon

Postโดย Dis volentibus » Thu Feb 26, 2009 12:24 pm

Arnon manosagoon wrote:พระคัมภีร์ของ  คริสต-โปรฯ กับ คริสต์คาทอลิก

แตกต่างกันยังไงคับ

เเค่สำนวนเฉยๆค่ะ  พระจิต- พระวิญญาณบริสุทธิ์  พระยาห์เวห์-พระยะโฮวา ฯลฯ
เเละคาทอลิกก็จะมี พระคัมภีร์สารบบที่2ด้วย (หนังสือ7เล่ม ที่ท่านมาร์ติน ลูเธอร์ คัดออก)
เเต่อย่างไรก็ตาม คนจัดสารบบทั้งหมดก็เป็นคนๆเดียวกันคือ นักบุญเยโรม ค่ะ

ปล. ปกติข้าพเจ้าใช้ทั้งเวอร์ชั่นคา่ทอลิก, เวอร์ชั่นพระคริสตธรรม, Good News translation เเละ New International version

Postโดย siriya » Wed Mar 04, 2009 7:19 pm

siriya wrote:ขอบคุณมากค่ะ   แต่ทำแล้วทำอีกก็ไม่ได้นะ

แต่ตอนนี้ทำได้ประสบความสำเร็จแล้วเจ้าค่ะ
siriya

ตอบ: 311
สมัครสมาชิก: Sun Oct 26, 2008 9:04 am

Postโดย Dis volentibus » Wed Mar 04, 2009 7:26 pm

siriya wrote:
siriya wrote:ขอบคุณมากค่ะ   แต่ทำแล้วทำอีกก็ไม่ได้นะ

แต่ตอนนี้ทำได้ประสบความสำเร็จแล้วเจ้าค่ะ
ยินดีด้วยนะคะ  ::011::

Postโดย My Hope » Thu Jun 11, 2009 7:29 pm

อยากทราบว่าจะสามารถ ปักหมุดกระทู้นั้นๆ อย่างไรครับ หรือ ผู้ใดทำเป็นช่วยปักหมุดกระทู้ที่แจกเหรียญแม่พระอัศจรรย์หน่อยนะครับ คนอืนเพื่ออยากได้จะได้หาง่ายๆครับ
My Hope

ตอบ: 735
สมัครสมาชิก: Fri Feb 27, 2009 8:42 am

Postโดย kyv.ll » Thu Jan 14, 2010 6:03 pm

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^
kyv.ll

ตอบ: 3
สมัครสมาชิก: Thu Jan 14, 2010 5:46 pm

Postโดย Andreas » Wed Jun 02, 2010 11:02 am

ผมอยากถามว่า ทำยังไงถึงจะได้ "ตะลันท์" ครับ
Andreas
~@

ตอบ: 3133
สมัครสมาชิก: Tue Jan 18, 2005 7:47 am

Re: +: คัมภีร์การใช้บอร์ด :+---การลงรูป

Postโดย rosa-lee » Wed Oct 14, 2015 9:36 am

:s002: พระเจ้าให้ตะแลนต์แก่ทุกคนตามความเหมาะสมอยู่แล้ว
คนที่ได้มากและทำมากก็จะได้รับเพิ่มพูนยิ่งขึ้น
คนที่รับน้อยและไม่ทำให้เกิดประโยชน์ก็จะถูกริบไป
rosa-lee

ตอบ: 3021
สมัครสมาชิก: Fri Jan 29, 2010 2:37 pm

กลับไปหน้า กฎ กติกา มารยาท

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 1 คน