แบ่งปันรูปพระเมตตา และรูปพระเยซู และนักบุญครับ

แกลเลอรี่ภาพเกี่ยวกับคริสตศาสนา ขอภาพ โพสภาพ และ ความรู้เกี่ยวกับภาพในคริสตศิลปะ

แบ่งปันรูปพระเมตตา และรูปพระเยซู และนักบุญครับ

Postโดย namoun47 » Tue Oct 10, 2017 4:02 pm

Image Image Image Image
ภาพพระเมตตาครับ
Image
นักบุญเวนันซีโอครับ
Image
นักบุญดอมินิก ซาวีโอครับ
Image
นักบุญสเทเฟนครับ
Image
รูปแม่พระอุ้มพระเยซูถือสายประคำครับ
Image
รูปแม่พระถือสายประคำครับ
Image
รูปพระหฤทัยของพระเยซูเจ้าครับ
Image
รูปนักบุญเปาโลครับ
Image
ภาพนักบุญจอร์จปราบมังกรครับ
Image
รูปแม่พระแห่งเหรียญอัศจรรย์ครับ
Image
รูปแม่พระประจักษ์ที่ลูร์ดครับ
Image
รูปแม่พระประจักษ์ที่ฟาตีมาครับ
Image
นักบุญนิโคลัส(ซานตาคลอส)ครับ
namoun oxygen
namoun47

ตอบ: 20
สมัครสมาชิก: Mon Oct 02, 2017 12:52 pm

กลับไปหน้า พู่กันของ น. ลูกา

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 1 คน