ใครมีโน๊ตเพลงของอัลบั้ม ลึก ๆ ในใจของ อาจารย์ วนิดา ไชยสุขทักษิณ บ้างครับ

เพลง และ ดนตรีในคริสตศาสนา แจกเพลง แบ่งปันเพลง ขอเพลง ขอเนื้อเพลง โน๊ตเพลง MV วิทยุ หรือสื่อที่เน้นการฟัง
ตอบกลับโพส
bookcosmo

ศุกร์ ม.ค. 22, 2010 7:12 pm

ผมเคยฟังเพลงในอัลบั้ม ลึก ๆ ในใจ ในเวป mychristiansong.com ชอบทุกเพลงเลย เลยอยากเอามาร้องมาเล่นส่วนตัว หรือ อย่างเพลงบางเพลงก็อาจจะสามารถนำมาใช้ในโบสถ์ได้ด้วย เลยอยากรู้ว่า ใครมีโน๊ตเพลงในอัลบั้มนี้บ้างครับ อยากได้จริง ๆ โดยเฉพาะ เพลง นมัสการพระองค์ ถ้าทั้งอัลบั้มจะเยี่ยมมาก ส่งมาในกระทู้หรือทางอีเมลหรือจะ PM มาก็ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าขอรับ

ปล. อาจารย์ วนิดา ไชยสุขทักษิณ หรือ ตรีพูนผล  เป็นคนเดียวกับคนที่แต่งเพลง พักพิงในพระเจ้า ที่เราชาวคาทอลิกใช้ในโบสถ์กันขอรับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Andreas
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 22, 2010 8:21 pm

ผมมีโน้ตเพลงชุดนี้ทั้งเล่มครับ ยังไง PM ที่อยู่มาแล้วกันนะครับ จะได้ส่งไปให้ จะเอาเพลงลึก ๆ ในใจเพลงเดียวหรือ กับเพลงนมัสการพระองค์ด้วย หรือเอาทั้งเล่มครับ ถ้าสแกนแล้วส่งไปไฟล์คงใหญ่เกินอ่ะครับ คิดว่าถ่ายเอกสารจะดีที่สุด
แก้ไขล่าสุดโดย Andreas เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 22, 2010 9:29 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
sinner

เสาร์ ม.ค. 23, 2010 4:49 pm

bookcosmo เขียน: ผมเคยฟังเพลงในอัลบั้ม ลึก ๆ ในใจ ในเวป mychristiansong.com ชอบทุกเพลงเลย เลยอยากเอามาร้องมาเล่นส่วนตัว หรือ อย่างเพลงบางเพลงก็อาจจะสามารถนำมาใช้ในโบสถ์ได้ด้วย เลยอยากรู้ว่า ใครมีโน๊ตเพลงในอัลบั้มนี้บ้างครับ อยากได้จริง ๆ โดยเฉพาะ เพลง นมัสการพระองค์ ถ้าทั้งอัลบั้มจะเยี่ยมมาก ส่งมาในกระทู้หรือทางอีเมลหรือจะ PM มาก็ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าขอรับ

ปล. อาจารย์ วนิดา ไชยสุขทักษิณ หรือ ตรีพูนผล  เป็นคนเดียวกับคนที่แต่งเพลง พักพิงในพระเจ้า ที่เราชาวคาทอลิกใช้ในโบสถ์กันขอรับ
ตกลงว่าจะตั้งวงแน่ๆ เหรอจ๊ะ น้องบุ๊ค...หึหึ ::032::
bookcosmo

เสาร์ ม.ค. 23, 2010 7:18 pm

sinner เขียน: ตกลงว่าจะตั้งวงแน่ๆ เหรอจ๊ะ น้องบุ๊ค...หึหึ ::032::
ทุกวันนี้ผมไม่ได้เป็นหัวหน้าวง ไม่ได้เป็นคอนดักเตอร์ แต่ก็รับผิดชอบการขับร้องที่เอแบค (หัวหมาก) และเมื่อไหร่ที่ผมได้ล๊อกลากลับบ้านและไปที่เอแบคทีไร ก็ต้องเป็นแกนนำในการร้องเพลงและช่วยเลือกเพลงเสมอหนะพี่ ปลดจากทหารเมื่อไหร่ ผมคงเริ่มความฝันในการตั้งคณะนักขับร้องในมิสซาภาษาไทยของเอแบคอย่างเป็นทางการเสียที

ปล. อยู่วัดเล็ก ๆ ดีกว่า สบายใจดี
Jeab Agape
~@

เสาร์ ม.ค. 23, 2010 11:10 pm

bookcosmo เขียน:
sinner เขียน: ตกลงว่าจะตั้งวงแน่ๆ เหรอจ๊ะ น้องบุ๊ค...หึหึ ::032::
....และเมื่อไหร่ที่ผมได้ล๊อกลากลับบ้านและไปที่เอแบคทีไร ก็ต้องเป็นแกนนำในการร้องเพลงและช่วยเลือกเพลงเสมอหนะพี่ ปลดจากทหารเมื่อไหร่ ผมคงเริ่มความฝันในการตั้งคณะนักขับร้องในมิสซาภาษาไทยของเอแบคอย่างเป็นทางการเสียที
1.เขามีแต่แกนนำประท้วง อะไรนี่แหละ มีแกนนำในการร้องเพลงด้วยรึ

2.คุณเป็นทหารเกณฑ์เหรอ ประจำอยู่ที่ไหนครับ : emo036 :
ตอบกลับโพส