เอาเพลงมาให้ฟัง นะครับ

เพลง และ ดนตรีในคริสตศาสนา แจกเพลง แบ่งปันเพลง ขอเพลง ขอเนื้อเพลง โน๊ตเพลง MV วิทยุ หรือสื่อที่เน้นการฟัง
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Trinity

จันทร์ มี.ค. 08, 2010 9:55 pm

เอาเพลงมาให้ฟังนะครับ ชื่อเพลง พักสงบ ( เป็นเพลงของคริสเตียนแต่ ก็ไพเราะดีครับ )

http://www.youtube.com/watch?v=XLfJJSZsKNA

องค์พระเจ้า เป็นที่คุ้มภัย
ความยิ่งใหญ่ อยู่ในพระหัตถ์พระองค์

เมื่อพายุพัดมา ท้องฟ้าคำราม
ข้าจะอยู่เหนือคลื่นลมโดยนามพระองค์
พระบิดาจะทรงอุ้มชูดูแล
ข้าจะนิ่งอยู่ ไว้ใจพระองค์

ดวงใจนั้นสงบ ในพระคริสต์องค์เดียว
โดยฤทธา ข้าจึงไว้วางใจพระองค์

ข้าจะอยู่เหนือคลื่นลมโดยนามพระองค์

และเพลง  พระสหายพระเจ้าของฉัน
http://www.youtube.com/watch?v=0VcKpEbm ... re=related

ฉันรู้ ทรงมีฉันในพระทัย พระองค์ทรงยอมตายเพื่อฉัน
จับตาเฝ้ามองดูด้วยความห่วงใย ทรงเป็นองค์ผู้ทรงไถ่ฉัน
พระสหายพระเจ้าของฉัน

บาดแผลโบยตีที่บนพระกาย มงกุฎหนามวางบนพระเศียร
ที่หลักประหารเขาแทงที่มือชอบธรรม เพราะทรงรักและทรงห่วงฉัน

พระผู้ไถ่ ทำลายอบายในใจ ชำระ ไถ่บาปฉันให้พ้นมลทิน
พระทรงรู้ว่าฉันเป็นคนบาป จึงทรงยอมวายพระชนม์
พระคุณของพระองค์ล้นในชีวี
คำสรรเสริญจึงมีตอบแทน
และจะรับใช้พระองค์แม้จนชีพวาย
แด่พระองค์ผู้ทรงไถ่ฉัน พระสหายพระเจ้าของฉัน

พระผู้ไถ่ ทำลายอบายในใจ ชำระ ไถ่บาปฉันให้พ้นมลทิน
พระทรงรู้ว่าฉันเป็นคนบาป จึงทรงยอมวายพระชนน์
พระทรงรู้ว่าฉันเป็นคนบาป จึงทรงยอมวายพระชนน์
แก้ไขล่าสุดโดย Trinity เมื่อ จันทร์ มี.ค. 08, 2010 10:33 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Deo Gratias

อังคาร มี.ค. 09, 2010 1:24 am

ขอบคุณค่ะ  : emo045 :

เพลงบนเป็นเพลงเดียวกับเพลง "ซ่อนข้าไว้" ที่ อ.ประยุทธ แต่งเนื้อร้องใหม่ใช่ไหนคะ  : emo027 :
Trinity

อังคาร มี.ค. 09, 2010 10:09 pm

Deo Gratias เขียน: ขอบคุณค่ะ  : emo045 :

เพลงบนเป็นเพลงเดียวกับเพลง "ซ่อนข้าไว้" ที่ อ.ประยุทธ แต่งเนื้อร้องใหม่ใช่ไหนคะ  : emo027 :
ครับ น่าจะใช่มั้ง พอดี ผมไม่ได้ติดตามอีกเลย หลังมาเป็นคาทอลิกนะครับ
นายใหญ่
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. เม.ย. 01, 2010 2:07 am

: xemo026 :

ขอฝากเว็บเพลงอีกอันด้วยครับ

www.songofsongs.in.th

sharing without end

การแบ่งปันที่ไร้ขอบเขตกับ SongOfSongs.in.th
ตอบกลับโพส