**โหลด+ขอเพลงรักของพระซึ้งๆโดยศิลปินต่างๆได้ที่นี่ครับ**(updated 15/7/05)

เพลง และ ดนตรีในคริสตศาสนา แจกเพลง แบ่งปันเพลง ขอเพลง ขอเนื้อเพลง โน๊ตเพลง MV วิทยุ หรือสื่อที่เน้นการฟัง
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ot@
~@

พฤหัสฯ. ก.ค. 14, 2005 11:21 am

คือตอนนี้รู้สึกมีเพลงพระหลายเพลงถูกใจมาก
อยากแบ่งปัน
เลยตัดสินใจแล้ว เดี๊ยวจะมาอัพโหลดให้ได้ฟังแล้วรู้สึกดีกันถ้วนหน้านะครับ ;D

หมายเหตุ ทั้งหมดนี้ กระทำเพื่อแบ่งปันความสุขจากเสียงเพลง ไม่ใช่เพื่อจุดประสงค์อื่นๆทางการค้าขาย

listเพลงที่มี-

(Soundtrackจากภาพยนตร์เรื่อง Sister Act-สนุก น่ารัก เพราะ ซึ้ง เหมาะสำหรับคนที่ชอบการร้องเพลงเดิมในสไตลย์ใหม่ๆ อย่างสนุกสนานมากขึ้น)
lauryn hill - sister act 2 the soundtrack - joyful, joyful
Lauryn Hill (Sister Act II) - His Eye Is On The Sparrow (Gospel)
Sister act-I will follow him
Sister Act2-Oh happy day
Sister act2-Oh happy day(dute-funky versoin)

(Aretha Franklin ตำนานแห่งวงการร้องเพลง ศิลปินสาวผิวสีท่านนี้ได้นำเพลงgospelมาร้องได้อย่าง "มีชีวิต" ด้วยเอกลักษณ์เสียงเฉพาะตัวอันทรงพลัง)
Aretha Franklin -
-Amazing Grace
-Climbing higher mountain
-You've got a friend
-Bridge over trouble water
-I say a little pray

(เพลงโปรดครับ Amezing grace ver.choir ขลังดีครับ มีเสียงนำที่แปลกๆบ้าง มีสีสันไม่น่าเบื่อฮะ)
american boy's choir - amazing grace (traditional)

(เพลงโปรดพี่Andreas :D ผมฟังปุ๊บบถูกใจมาก เพลงเย็นๆ เนื้อหาเกี่ยวกับสงครามและการที่พระเจ้าเฝ้ามองเราfrom a distanceครับ)
Bette-From a distance

(เหมาะกับการแก้ง่วงตอนบ่าย)
The Canton Spirituals - Stronger

(นักร้องเด็กสาวCharlotte Church- กับพลังเสียงระดับโบสถ์สะเทือน บทเพลงส่วนมากที่นำมาร้องจะไม่ปรับใหม่ครับ คงความขลังไว้อย่างดี)
Charlotte Church-The best of Charlotte church(ทั้งอัลบัม)

คุณปู่เอาเพลงนี้มาร้องแบบนุ่มๆครับ
Johnny Cash - Amazing Grace

นักร้องชื่อดังจากdestiny Childกับอัลบัมเดี่ยวที่บรรจุเพลงgospelเพราะๆ ไว้เต็มเปี่ยม เหมาะสำหรับคนรักพระเจ้าและเพลงR&Bครับ
Michelle Williams-Do you know?(ทั้งอัลบั้ม)

อยากได้เพลงอะไร ของใคร เสนอได้ครับ จะพยายามหาให้ครับ(เพลงพระเท่านั้นนะครับ) :D
พระอวยพรครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Ot@ เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 15, 2005 8:40 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ot@
~@

พฤหัสฯ. ก.ค. 14, 2005 12:09 pm

เอามาลองให้โหลดกันก่อน(อันนี้จะอยู่แค่วัน-2วันนะครับ)

เพลงนี้ จากนักร้องสาวทางยุโรป เป็นเพลงเพราะๆแห่งความหวังและความรักที่อยากจะให้ยุติสงครามครับ
From a distance

http://www2.se-ed.net/ota_dragoon/Distance.mp3

ถ้าโหลดแล้วช่วยบอกนิดนึงนะครับ
และถ้าโหลดไม่ได้ ขอความกรุณาบอกด้วยฮะ จะแก้linkให้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Ot@ เมื่อ จันทร์ ก.ค. 18, 2005 8:32 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พฤหัสฯ. ก.ค. 14, 2005 5:59 pm

อยู่ 2-3 วันดีกว่า

ถ้าคนไหนมาโหลดไม่ทันก็ให้มาดูว่าเค้าได้โพสอะไรไปแบ้งแล้ว แล้วถ้าอยากได้ภายหลังค่อยเอามาลงใหม่ :)
Ot@
~@

พฤหัสฯ. ก.ค. 14, 2005 7:56 pm

princess of wands เขียน: อยู่ 2-3 วันดีกว่า

ถ้าคนไหนมาโหลดไม่ทันก็ให้มาดูว่าเค้าได้โพสอะไรไปแบ้งแล้ว แล้วถ้าอยากได้ภายหลังค่อยเอามาลงใหม่ :)
เจ๊ลองโหลดดูยั๊ง?
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พฤหัสฯ. ก.ค. 14, 2005 8:18 pm

โหลดได้จ้า เพราะมากๆ แทงยูหลายเด้อ ;D
-Rei-
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ค. 16, 2005 9:43 pm

โห มีตั้งหลายเพลงที่เราไม่รู้มาก่อนว่าเป็นเพลงพระนะเนี่ย *no1
Ot@
~@

จันทร์ ก.ค. 18, 2005 8:00 am

ยินดีครับ
มีเพลงไหนอยากได้ขอได้นะฮะ เดี๊ยวจัดห้าย ;D
(เดี๊ยววันนี้จะเอาเพลงแรกออกและเอาเพลงใหม่เพิ่มนะครับ) :)
Ot@
~@

จันทร์ ก.ค. 18, 2005 8:41 am

เอาเพลง I will follow himอกกแล้วนะครับ

วันนี้อัพเพลงนี้มาให้ฟัง
จากนักร้องสาวที่พึ่งออกอัลบัมใหม่ไม่นานมานี้ เจ๊อึ๋ม Mariah Carey
สำหรับเจ๊ม้าลายแล้ว ความรักของพระเจ้าคือพระพรที่เธออยากจะแบ่งปันกับทุกๆคนโดยผ่านทางบทเพลงของเธอ
http://www2.se-ed.net/ota_dragoon/14-mariah_carey-fly_like_a_bird.mp3

fly like a birdเป็นเพลงจากอัลบั้มล่าสุดของเธอ คิดว่าถ้าใครชอบแนวที่ร้องในโบสถ์น่าจะชอบนะครับ มีจังหวะติดหู แล้วช่วงท้ายก็มีนักร้องประสานเสียงมากช่วยแบ็คอัพให้ เพราะมากๆเลย ฟังแล้วเหมือนชั้นบินได้จริงๆ(fly like a brid) ;D

เนื้อหาเกี่ยวกับ
การวางใจพระและต้องการให้พระเจ้าติดปีกจิตใจของเราให้บินสูงขึ้นไปจากความน่ากลัวของโลกนี้

Fly Like a Bird

Somehow I know that
There's a place up above
With no more hurt and struggling
Free of all atrocities and suffering
Because I feel the unconditional love
From one who cares enough for me
To erase all my burdens
And let me be free to

[chorus]
Fly like a bird
Take to the sky
I need you now Lord
Carry me high
Don't let the world break me tonight
I need the strength of you by my side
Sometimes this life can be so cold
I pray you'll come and carry me home

Can we recover
Will the world ever be
A place of peace and harmony
With no war and with no brutality
If we loved each other
We would find victory
But in this harsh reality
Sometimes I'm so despondant
That I feel the need to

[chorus]

(Keep your head to the sky
With God's love you'll survive ~)

ด้วยระดับเสียงสูงที่สามารถฆ่าปลาวาฬได้ เจ๊ได้ขับร้องเพลงนี้ ไว้อย่างน่าซึ้งมากๆทีเดียว
หวังว่าจะชอบนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Ot@ เมื่อ จันทร์ ก.ค. 18, 2005 8:49 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ot@
~@

จันทร์ ก.ค. 18, 2005 3:13 pm

Unlikelihood เขียน: happy Christmas War is Over ขอรับ :D
ส่งให้แล้วขอรับ :D
ถ้าไม่ใช่ช่วยบอกด้วยเน้อ เดี๊ยวส่งอันใหม่ไปให้ครับ(ปลๆ ลิงค์อยู่แค่1วันนะฮะ รีบโหลดด่วน
Andreas
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ค. 22, 2005 6:09 pm

มีเพลงนมัสการ ไฟล์ midi มาฝากครับ มีเยอะดีเรียงตาม a-z ครับ

http://www.geocities.com/Athens/Acropol ... /media.htm
Ot@
~@

ศุกร์ ก.ค. 22, 2005 9:58 pm

Andreas เขียน: มีเพลงนมัสการ ไฟล์ midi มาฝากครับ มีเยอะดีเรียงตาม a-z ครับ

http://www.geocities.com/Athens/Acropol ... /media.htm
ขอบคุณพี่เพชรหลายๆครับ^o^
กรดาภรณ์ คฤหานนท์

อาทิตย์ เม.ย. 27, 2008 3:11 pm

Ot@ เขียน: คือตอนนี้รู้สึกมีเพลงพระหลายเพลงถูกใจมาก
อยากแบ่งปัน
เลยตัดสินใจแล้ว เดี๊ยวจะมาอัพโหลดให้ได้ฟังแล้วรู้สึกดีกันถ้วนหน้านะครับ ;D

หมายเหตุ ทั้งหมดนี้ กระทำเพื่อแบ่งปันความสุขจากเสียงเพลง ไม่ใช่เพื่อจุดประสงค์อื่นๆทางการค้าขาย

listเพลงที่มี-

(Soundtrackจากภาพยนตร์เรื่อง Sister Act-สนุก น่ารัก เพราะ ซึ้ง เหมาะสำหรับคนที่ชอบการร้องเพลงเดิมในสไตลย์ใหม่ๆ อย่างสนุกสนานมากขึ้น)
lauryn hill - sister act 2 the soundtrack - joyful, joyful
Lauryn Hill (Sister Act II) - His Eye Is On The Sparrow (Gospel)
Sister act-I will follow him
Sister Act2-Oh happy day
Sister act2-Oh happy day(dute-funky versoin)

(Aretha Franklin ตำนานแห่งวงการร้องเพลง ศิลปินสาวผิวสีท่านนี้ได้นำเพลงgospelมาร้องได้อย่าง "มีชีวิต" ด้วยเอกลักษณ์เสียงเฉพาะตัวอันทรงพลัง)
Aretha Franklin -
-Amazing Grace
-Climbing higher mountain
-You've got a friend
-Bridge over trouble water
-I say a little pray

(เพลงโปรดครับ Amezing grace ver.choir ขลังดีครับ มีเสียงนำที่แปลกๆบ้าง มีสีสันไม่น่าเบื่อฮะ)
american boy's choir - amazing grace (traditional)

(เพลงโปรดพี่Andreas :D ผมฟังปุ๊บบถูกใจมาก เพลงเย็นๆ เนื้อหาเกี่ยวกับสงครามและการที่พระเจ้าเฝ้ามองเราfrom a distanceครับ)
Bette-From a distance

(เหมาะกับการแก้ง่วงตอนบ่าย)
The Canton Spirituals - Stronger

(นักร้องเด็กสาวCharlotte Church- กับพลังเสียงระดับโบสถ์สะเทือน บทเพลงส่วนมากที่นำมาร้องจะไม่ปรับใหม่ครับ คงความขลังไว้อย่างดี)
Charlotte Church-The best of Charlotte church(ทั้งอัลบัม)

คุณปู่เอาเพลงนี้มาร้องแบบนุ่มๆครับ
Johnny Cash - Amazing Grace

นักร้องชื่อดังจากdestiny Childกับอัลบัมเดี่ยวที่บรรจุเพลงgospelเพราะๆ ไว้เต็มเปี่ยม เหมาะสำหรับคนรักพระเจ้าและเพลงR&Bครับ
Michelle Williams-Do you know?(ทั้งอัลบั้ม)

อยากได้เพลงอะไร ของใคร เสนอได้ครับ จะพยายามหาให้ครับ(เพลงพระเท่านั้นนะครับ) :D
พระอวยพรครับ
: emo045 :
drizzling

พุธ เม.ย. 30, 2008 10:07 pm

ใครอยากได้เพลงพระบิดา ของบอยด์ โกสิยพงษ์
และเพลงผู้เดียวที่ข้าวางใจ ของปุ๊ อัญชลี
แอดเมลล์ตูนมานะคะ drizzling_raining@hotmail.com
แบบว่าตูนอัพโหลดไม่เปน ::011::
(เพลงไทยจะมีคนชอบไม๊เนี่ย ><")
กมลรัตน์ คฤหานนท์

อาทิตย์ มิ.ย. 08, 2008 10:50 am

ขอโหลด/ขอเพลงรักของพระซึ้งๆโดยศิลปินต่างๆได้ที่นี่ครับ    

ส่งมาที่  Email:  gad.211@hotmail.com  ขอคุณค่ะ   : emo045 : ::001:: :kiss:
thanyapla

เสาร์ ก.ย. 20, 2008 9:20 am

อยากได้อัลบั้มแรกของ Charlotte Church ค่ะ ขอบคุณค่ะ
BloodyCross

จันทร์ ธ.ค. 15, 2008 9:51 pm

drizzling เขียน: ใครอยากได้เพลงพระบิดา ของบอยด์ โกสิยพงษ์
และเพลงผู้เดียวที่ข้าวางใจ ของปุ๊ อัญชลี
แอดเมลล์ตูนมานะคะ drizzling_raining@hotmail.com
แบบว่าตูนอัพโหลดไม่เปน ::011::
(เพลงไทยจะมีคนชอบไม๊เนี่ย ><")
อัพให้แล้วนะครับ
พระบิดา
http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=2337466316LO6ROI5P5OCCX672SILW
thirachai

จันทร์ ก.พ. 02, 2009 6:30 am

::020:: ::020:: ::020:: ::020:: ::020::    ขอบคุณมากครับ      ::020:: ::020:: ::020:: ::020:: ::020::
ตอบกลับโพส