Softly and Tenderly Jesus is calling(ถึงผู้ที่ยังไม่เป็นลูกข

เพลง และ ดนตรีในคริสตศาสนา แจกเพลง แบ่งปันเพลง ขอเพลง ขอเนื้อเพลง โน๊ตเพลง MV วิทยุ หรือสื่อที่เน้นการฟัง
ตอบกลับโพส
aqua-alta

พฤหัสฯ. มี.ค. 10, 2011 11:37 pm

เนื้อไทยครับ^^
1)พระเยซูทรงเรียกด้วยรักอ่อนโยนเมตตา
ทรงเรียกท่านและทรงเรียกข้า
คอยท่านบนเมืองฟ้า มาเสาะหาในโลกา
เสาะหาท่านและเสาะหาข้า

(รับ) กลับบ้าน กลับบ้าน ท่านเหนื่อยมานาน จงกลับบ้าน
รัก เมตตา สงสาร พระเยซูทรงเรียกท่าน ทรงเรียกท่านคนบาป กลับบ้าน

2)เหตุใดละเลยเฉยเมย ไม่ฟังเสียงวิงวอน
ทรงวอนท่านและทรงวอนข้า
ไยมัวรีรอไม่รับรักให้ใจโอนอ่อน
ทรงรักท่านและทรงรักข้า

3)รักอัศจรรย์มั่นคง พระองค์ทรงสัญญา
สัญญาแก่ท่านและแก่ข้า
แม้มีมลทินชั่วช้า พระองค์ยังเมตตา
เมตตาท่านและเมตตาข้า

..............................................................

2 คร 12:

9.พระองค์จึงตรัสแก่ข้าพเจ้าว่า ความกรุณาคุณของเรามีพอสำหรับเจ้าแล้ว เพราะโดยความอ่อนแอของเจ้า เดชของเราจึงปรากฏมีฤทธิ์ขึ้นเต็มขนาด เหตุฉะนั้นข้าพเจ้าจึงภูมิใจในความอ่อนแอของข้าพเจ้า เพื่อฤทธิ์เดชของพระคริสต์จะได้สถิตอยู่ในข้าพเจ้า.
10.เหตุฉะนั้นข้าพเจ้าจึงชื่นใจในความอ่อนแอของข้าพเจ้า ในเหตุร้ายต่างๆ ในการยากลำบาก ในการถูกข่มเหง ในความอับจน เพราะเห็นแก่พระคริสต์ ด้วยว่าข้าพเจ้าอ่อนแอเมื่อใด ข้าพเจ้าจึงแข็งแรงมากเมื่อนั้น.
ตอบกลับโพส