อยากได้เนื้อเพลงพรแห่งศักดิ์สงฆ์ครับ

เพลง และ ดนตรีในคริสตศาสนา แจกเพลง แบ่งปันเพลง ขอเพลง ขอเนื้อเพลง โน๊ตเพลง MV วิทยุ หรือสื่อที่เน้นการฟัง
ตอบกลับโพส
Dominic_kittipong

พฤหัสฯ. ก.ค. 22, 2021 6:50 pm

ในพิธีบวชเป็นคุณพ่อ จะมีเพลงอยู่มากมายสำหรับโอกาสบวช แต่ว่าจะมีเพลงหนึ่งที่ผมเคยได้ยินและชอบมาก คือเพลงพรแห่งศักดิ์สงฆ์ เนื่องจากว่าเคยมีดราม่าเรื่องคำว่าพระสงฆ์ ที่ชาวพุทธสงวนไว้สำหรับพระภิกษุ เพลงนี้เลยต้องถูกลบไป ผมเสียดายมากเลยครับ จำเนื้อได้แค่ว่า พรแห่งศักดิ์สงฆ์ พระคริสต์ผู้อยู่ท่ามกลางมวลมนุษย์ ประชากรของพระเจ้า อาณาจักรสวรรค์บนโลกนี้ ขอจงนำพระพร พระเจ้าลงมา สู่มวลคริสตชน

ถ้าใครจำได้ก็ขอความกรุณาหน่อยนะครับ อยากได้เนื้อเพลงแบบครบครับ
ตอบกลับโพส