Guardian Angel อารักขเทวดาผู้น่ารัก Ver.2

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
Cecilia_PEAR
ที่อยู่: 1506/504 ซ.7/ม.สราลี เทพารักษ์ สป. // อาสนวิหาอัสสัมชัญ
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 20, 2009 12:51 am

จริงๆเคยได้ยินเรื่องนี้มาจากพี่จิง และมาม๊าพี่จิงนะ เกี่ยวกับท่านอารักขเทวดา เทวดารักษาตัวของพวกเรา...

และจริงๆแล้วที่ผ่านมายอมรับว่าไม่ค่อยได้รู้สึกถึงท่านจริงๆจังๆเท่าไหร่
มีครั้งนึงเราโดนผีอำอยู่พักใหญ่ แม่ทูนหัวเลยบอกให้สวดขออารักขเทวดาสิ อ่าก็ทำ(จริงๆแต่ก่อนสวดทุกคืน หลังๆเริ่มหายแระบทนี้เลยโดนมั้งสงสัย 555+)
แล้วคืนเดียวเท่านั้น ผีบ้าซาตานที่ไหนคอยก่อกวนตอนนอน หายหมดเลยยยย 5555+
แล้วเป็นจริงๆนะเวลาสวดขอให้ปลุกไปวัดตอนเช้าวันอาทิตย์เงี้ย จะตืนได้เองประจำเลย ตื่นก่อนนาฬิกาปลุกประมาณ1-2นาทีอ่า  : emo036 :

แต่ ก็ไม่ค่อยได้connectกับท่านได้เท่าไหร่ ไม่กล้าคุยเท่าไหร่ เพราะว่าเกรงใจท่าน
แบบบางทีท่านคงเหนื่อยใจกะเรามาไม่น้อยเนอะ บางทีเราก็ดื้อๆ บางทีเราก็ทำอะไรพลาดไป ไม่ฟังมโนธรรมตัวเองมั่งก็มี
เลยเกรงใจท่านพอสมควร...

จนกระทั่งพักนี้อ่ะ แบบรู้สึกเหมือนมีใครคอยติดตามเราตลอดเวลาแต่เรามองไม่เห็น มีครั้งนึงเราพูดคำๆนึงขึ้นมา
เหมือนจะดีหรือไม่ดีไม่รู้อ่า เราพูดถึงเพื่อนเราแบบ เออ มันมาเรียนแค่อาทิตย์ละวันเองจะเจอกันได้ยังไง
"อาทิตย์ละวัน" มีเสียงคนพูดตามอ่ะ...ได้ยินจริงๆนะ น่าจะไม่ใช่หูแว่ว ไม่ใช่เสียงเรา และไม่ใช่เสียงที่คุ้นอ่ะ
อีกกรณี เย็นวันนึงนั่งรถเมล์กลับบ้านแล้วหลับ พิงเก้าอี้อยู่เฉยๆริมหน้าต่าง แล้วอยู่ๆรู้สึกเหมือนหัวจะร่วงวูบเอนออกหน้าต่างรถไป
และอันนี้รู้สึกได้เลยชัดเจนมาก มีมือมารองรับหัวเราไว้อ่า พอตื่นขึ้นมา เฮ้ย เลยนึกว่ากระเป๋ารถมาจับไว้ ไม่ใช่ เป๋ารถยืนคนละทางเลย
คนข้างหลังก็ไม่น่าใช่ แกดูไม่รู้เรื่องรู้ราวไรเลย แล้วใครล่ะคะ?  : emo102 :

จนกระทั่งวันนี้ค่ะ เมื่อคืนนี้ได้เพลงมาฟังเพลงหนึ่งชื่อว่า "Guardian Angel" คือเพราะโดนใจมากๆ นั่งฟังทั้งวันเลยวันนี้ และก็
นั่งสงสัยทั้งวัน ชื่อเพลงมันแปลว่าอะไรหว่า นางฟ้าอะไรหว่า?
จนตอนเย็น ไปเดินเคว้งคว้างกลับบ้านลำบากอยู่ในกรุงเทพฯ เป็นความหาเรื่องดันทุรังเองชัดๆ 555+
ถติดมากกกก อยู่ๆก็มีอะไรทำให้นึกถึงท่านขึ้นมา ลองคุยกับท่าน รู้สึกConnectติดด้วยคราวนี้ อธิบายไม่ถูก
แล้วเราก็ขอท่านช่วย แบบตอนนั้นรถติดยาวมาก และรถมันก็สลายตัวได้ตรงนั้นเลย หลายรอบมาก หลายเรื่องด้วยวันนี้ รู้สึกว่า
ท่านจะคอยช่วยเราไปหมด รู้สึกเหมือนได้คุยกับท่าน มีเพื่อนร่วมเดินทางไปตลอด...(รู้สึกได้ว่าไม่ใช่หญิงไม่ใช่ชายอ่า ไม่ใช่เด็กไม่ใช่ผู้ใหญ่ แต่แบบ
ใจดีมากๆ มีเมตตามากๆ แต่บางทีดูท่านจริงจังๆนะ) และเมื่อครู่ไปหาเว็บอ่านเกี่ยวกับอารักขเทวดา เจอรูปน่ารักๆมารูปนึง(รูปอารักขเทวดาอ่าแหละ) เลยกดเซฟมา
ตอนจะเซฟนี่ล่ะที่ชื่อขึ้น "Guardian" ... อ๋อ เลยทันที
สรุปว่าทั้งวันมานี่ Guardian Angel คือ หมายถึงท่านสินะ 5555  : emo010 :

ก็...มาแบ่งปันค่ะ ประสบการณ์น่ารักๆดีเกี่ยวกับท่านอารักขเทวดา พระบิดาเราใจดีจังค่ะที่ให้อารักขเทวดาเราแต่ละคนมาคนละตั้งองค์หนึ่ง  : emo038 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

ศุกร์ พ.ย. 20, 2009 1:10 am

บางคนมีมากกว่าหนึ่งด้วยนะครับ
Cecilia_PEAR
ที่อยู่: 1506/504 ซ.7/ม.สราลี เทพารักษ์ สป. // อาสนวิหาอัสสัมชัญ
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 20, 2009 9:06 pm

Holy เขียน: บางคนมีมากกว่าหนึ่งด้วยนะครับ
ว้าวว  : emo010 :

จริงๆตอนแรกก็งงๆอยู่ บางข้อมูลบอก 1 บางอันบอก 2  : xemo017 :
Zion
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 20, 2009 9:20 pm

แปลกดีนะ วันนี้เพื่อนพี่ก็คุยกันเรื่องอารักขเทวดา

พี่ไปซ้อมร้องเพลงที่จุฬามา
ก็พูดกันเรื่องรู้สึกขนหัวลุก (เพราะไปซ้อมแถวตึกที่มีอาจารย์ใหญ่หน่ะ : emo073 :)

ก็มีน้องคนนึงพูดขึ้นมา "จะกลัวทำไมละ ถ้าเขามาทำไรไม่ดี เราก็มีอารักขเทวดาอยู่"
(ฟังอยากให้คะแนนคำสอนน้องคนนี้จัง555+)

ปล. เราคงไม่เรียกท่านว่านางฟ้า เพราะท่านไม่มีเพศ : xemo016 :

ปลล. เป็นการดีที่เราจะคิดถึงพวกท่าน แต่อย่าลืมขอบคุณพระเจ้าที่ประทานพวกท่านมาให้เรานะครับ : emo045 :
antoinetty*

ศุกร์ พ.ย. 20, 2009 9:51 pm

ยศิยล:ผู้แสวงหาพระเจ้า เขียน:
ก็พูดกันเรื่องรู้สึกขนหัวลุก (เพราะไปซ้อมแถวตึกที่มีอาจารย์ใหญ่หน่ะ : emo073 :)
GuBuaYz

เสาร์ พ.ย. 21, 2009 12:25 am

เพลง  your guardian angel ของ red jumpsuit apparatus รึเปล่าคะ
เพราะมากๆ

http://www.youtube.com/watch?v=Q7Em4fUOrZo&feature=fvst
oata_kung
~@

เสาร์ พ.ย. 21, 2009 12:58 am

ถ้าเป็นคนไม่น่ารัก ท่านอารัขเทวดาจะยังอยู่กะเราไม๊ : xemo023 :
Ministry Of Men

เสาร์ พ.ย. 21, 2009 1:00 am

oata_kung เขียน: ถ้าเป็นคนไม่น่ารัก ท่านอารัขเทวดาจะยังอยู่กะเราไม๊ : xemo023 :
อยู่ ทำอะไรก็ท่านก็เห็นหมด
อาบน้ำท่านก็เห็น นอนตกเตียงท่านก็เห็น
คิดไม่ดีต่อใครท่านก็รู้

อุอุ
Zion
~@
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ย. 21, 2009 8:32 am

oata_kung เขียน: ถ้าเป็นคนไม่น่ารัก ท่านอารัขเทวดาจะยังอยู่กะเราไม๊ : xemo023 :
มีการเผยแสดงว่า ขณะที่เราอยู่ในไฟชำระ ท่านก็ยังอยู่กับเรา : emo045 :
NuSaiy

เสาร์ พ.ย. 21, 2009 9:53 am

antoinetty* เขียน:
ยศิยล:ผู้แสวงหาพระเจ้า เขียน:
+10** ด้วยคนค่ะ  : xemo029 :
Like a Heaven
.
.

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 2:00 am

ขอบคุณครับ
Viridian

อังคาร พ.ย. 24, 2009 1:50 pm

Holy เขียน: บางคนมีมากกว่าหนึ่งด้วยนะครับ
ทำไมบางคนถึงมีมากกว่า 1 คนอะคะ ::029::
Ministry Of Men

อังคาร พ.ย. 24, 2009 2:01 pm

Viridian เขียน:
ทำไมบางคนถึงมีมากกว่า 1 คนอะคะ ::029::
จากคำพยานในนิกายโปรเตสแตนนะครับ
มีผู้หญิงที่กำลังจะถูกโจรข่มขืน เดินตามไป ระหว่างทางเดินกลับบ้านที่เปลี่ยวๆ
ผมจำเนื้อเรื่องไม่ได้มากนัก แต่โจรนั้น อยู่ๆก็เห็นผู้ชาย 2 คนเดินติดตามประกบผู้หญิงคนนั้น
เรื่องมันยังไงไม่รู้ลืม แต่ว่าโจรถูกตำรวจจับ และผู้หญิงจึงได้รู้จากโจรว่า พระเจ้าส่งฑูตสวรรค์มาดูแลเธอ (แต่โจรไม่รู้)

"พระเจ้าทรงปกป้องเราต่อการคุกคามจากศัตรูในทุกรูปแบบ"

จะมี 1 หรือ 2 จะเป็นเทวดาหรือฑุตสวรรค์ ก็ไม่สำคัญ คนที่มีมากกว่าก็ไม่ได้มีค่าไปกว่าคนที่มีน้อยกว่า
ยังไง พระเจ้าก็ยังคงไว้ซึ่งพระยุติธรรม และทรงพระญาณสาดส่องดูแลลูกๆของพระองค์เหมือนๆกัน
และจากการเปิดเผยแม่พระส่วนตัวแล้ว คนที่ได้รับการเปิดเผยก็ไม่ได้พิเศษไปกว่าคนที่เชื่อแต่ไม่เคยเห็นครับ   : xemo026 :
Viridian

อังคาร พ.ย. 24, 2009 7:33 pm

BoYz - The Series เขียน:
จากคำพยานในนิกายโปรเตสแตนนะครับ
มีผู้หญิงที่กำลังจะถูกโจรข่มขืน เดินตามไป ระหว่างทางเดินกลับบ้านที่เปลี่ยวๆ
ผมจำเนื้อเรื่องไม่ได้มากนัก แต่โจรนั้น อยู่ๆก็เห็นผู้ชาย 2 คนเดินติดตามประกบผู้หญิงคนนั้น
เรื่องมันยังไงไม่รู้ลืม แต่ว่าโจรถูกตำรวจจับ และผู้หญิงจึงได้รู้จากโจรว่า พระเจ้าส่งฑูตสวรรค์มาดูแลเธอ (แต่โจรไม่รู้)

"พระเจ้าทรงปกป้องเราต่อการคุกคามจากศัตรูในทุกรูปแบบ"

จะมี 1 หรือ 2 จะเป็นเทวดาหรือฑุตสวรรค์ ก็ไม่สำคัญ คนที่มีมากกว่าก็ไม่ได้มีค่าไปกว่าคนที่มีน้อยกว่า
ยังไง พระเจ้าก็ยังคงไว้ซึ่งพระยุติธรรม และทรงพระญาณสาดส่องดูแลลูกๆของพระองค์เหมือนๆกัน
และจากการเปิดเผยแม่พระส่วนตัวแล้ว คนที่ได้รับการเปิดเผยก็ไม่ได้พิเศษไปกว่าคนที่เชื่อแต่ไม่เคยเห็นครับ   : xemo026 :
อ่า อันนี้ก็พอเข้าใจอยู่ แต่ก็ยังอดรู้สึกประหลาดใจไม่ได้อยู่ดี เท่านั้นเองค่ะ เหะๆ ::042::
แก้ไขล่าสุดโดย Viridian เมื่อ อังคาร พ.ย. 24, 2009 7:38 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
กรอกสมบูรณ์

อังคาร ก.ค. 20, 2010 11:04 am

คิดว่า...่า...า

บางคน...อารักขเทวาดาท่านเดียวอาจเอาไม่อยู่ เลยต้อง 2 ไง

และอารักขเทวดาท่านอาจทำให้คนร้ายมองเห็นเป็น 2 คนก็ได้ เพราะคนร้ายบางคนอาจคิดว่าคนเดียวเอาอยู่ แต่ 2 คนไม่ไหวสู้ไม่ได้ ถอดใจไปเลย...แบบนั้นก็ได้
Cho

ศุกร์ ส.ค. 20, 2010 4:44 pm

^
^
เอาไม่อยู่ จึงต้องพึ่งอารักขเทวดาถึง 2 องค์ หมายถึง คนๆ นั้น น้ำหนักเกินหรือเปล่าครับ :s024:
rosa-lee

จันทร์ ต.ค. 17, 2011 11:37 am

เราคิดว่า... ถ้ามีมากกว่าหนึ่งคนนั้นต้องเป็นเครื่องมือของพระเจ้า มีภาระกิจที่สำคัญ
หรือมีหน้าที่สำคัญต้องรับผิดชอบ แน่นอนอยู่แล้วที่จิตชั่วจะต้องไม่ยอม จึงมีการผจญมากกว่า
คนอื่นๆ ดังนั้นอาจจะมีอารักขเทวดาหลายๆองค์ก็เป็นได้....
................... :s015: ...................
garuda

อังคาร พ.ย. 15, 2011 8:05 pm

เคยมีคนทักมีคนเห็นนะ ว่าผมมีเทวดาอารัก2องค์ แต่เป็นเด็ก บางก็ว่เป็นเทวดา แต่ก็2เหมือนกัน แปลกดี บางครั้งผมเองก็รู้สึกเหมือนมีคนอยู่ข้างๆตลอด บางครั้งจะหาซื้ออะไร พอเดินๆขนาดร้านอยู่ในที่ไม่สะดุดตา(ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามี) เหมือนมีคนบอกว่า เข้าไปดูสิ แล้วทุกครั้ง จะมีของสักชิ้น2ชิ้นที่เราถูกใจหรือหาอยู่
billa-bong
~@

ศุกร์ พ.ย. 18, 2011 4:46 pm

พูดถึงผมก็มีประสบการณ์แบบคุณ Cecilia_PEAR อ่ะ เรื่องที่บอกให้ท่านช่วยปลูกตอนตื่นนอน ท่านจะปลูกผมตรงเวลามากๆ เลยละ นึกว่าคิดไปเองซะอีก ดีจัง มีคนมีประสบการณ์แบบเดียวกันด้วย ของผมมีอยู่ครั้งนึงผมฝัน คือท่านจะมาบอกเรื่องอะไรซักอย่างอ่ะครับ แต่ว่าในฝันผมเอาแต่ถามว่าท่านชื่ออะไร ท่านก็ตอบนะครับ น่ารักมาก ผมถามตั้งหลายครั้งแหละกลัวตื่นมาแล้วลืม ฮ่าๆๆ แล้วผมก็ลืมจิงๆ คือจะบอกว่าลืมก็ไม่เชิงอะครับ เหมือนนึกชื่อท่านได้ไม่ออก แต่ถ้ามีคนพูดขึ้นมาจะจำได้ ผมคุยกับพี่ๆ ผมเรื่องฝัน แล้วเหมือนท่านบอกชื่อของท่านกับพี่ผม พอพี่ผมพูดขึ้นมา ผมบอกใช่ๆๆๆ แบบไม่ลังเลเลย ยังรู้สึกดีใจที่ท่านบอกชื่อผมด้วย อิอิ
sunofgod

อังคาร ม.ค. 03, 2012 9:22 pm

พี่ด้านบน เสียดายมากเลยจำชื่อไม่ได้แต่พี่โชคดีมากผมยังไม่เคยเจอเลย :s012:
ตอบกลับโพส