อดีตดาวโป๊ กลับใจ

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

พฤหัสฯ. ธ.ค. 16, 2010 6:46 am

rosa-lee

พฤหัสฯ. ธ.ค. 16, 2010 12:07 pm

เขากล้าเป็นพยานยืนยันถึงความเชื่อ ไม่อายเลยน่าชื่นชม ทำให้คิดถึงพระวาจาว่า"
"ไครที่อับอายเราต่อหน้ามนุษย์ เราก็จะอับอายเขาต่อหน้าพระบิดาด้วย"
ไม่รู้อยู่บทไหน น้องโฮลี่พอจะทราบมั้ยคะ
" :s007: :s007: :s007:
aqua-alta

พฤหัสฯ. ธ.ค. 16, 2010 9:52 pm

ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นในชีวิตเราไม่ว่าดีหรือร้าย
ก็ล้วนเป็นน้ำพระทัยพระเจ้า
หากพี่น้องเชลลีไม่ตกในสภาพตกต่ำเช่นนั้น
คงจะไม่มีคำพยานอันแสนดีที่อาจทำให้คนหลายคนได้รับความรอดได้
เป็นที่เตือนสติผมมากครับ
ในการขอบพระคุณพระเจ้าสำหรับทุกๆสิ่งที่เกิดขึ้นในชีวิต
Holy

ศุกร์ ธ.ค. 17, 2010 12:51 am

rosa-lee เขียน:เขากล้าเป็นพยานยืนยันถึงความเชื่อ ไม่อายเลยน่าชื่นชม ทำให้คิดถึงพระวาจาว่า"
"ไครที่อับอายเราต่อหน้ามนุษย์ เราก็จะอับอายเขาต่อหน้าพระบิดาด้วย"
ไม่รู้อยู่บทไหน น้องโฮลี่พอจะทราบมั้ยคะ
" :s007: :s007: :s007:
บทนี้ครับ

มก 8:34-38, 9:1 เงื่อนไขในการติดตามพระคริสตเจ้า
พระเยซูเจ้าทรงเรียกประชาชนและบรรดาศิษย์เข้ามา ตรัสว่า “ถ้าผู้ใดอยากติดตามเรา ก็ให้เขาเลิกนึกถึงตนเอง ให้แบกไม้กางเขนของตน และติดตามเรา ผู้ใดใคร่รักษาชีวิตของตนให้รอดพ้น จะต้องสูญเสียชีวิตนั้น แต่ถ้าผู้ใดเสียชีวิตของตนเพราะเรา และเพราะข่าวดี ก็จะรักษาชีวิตได้ มนุษย์จะได้ประโยชน์ใดในการที่จะได้โลกทั้งโลกเป็นกำไร แต่ต้องเสียชีวิต มนุษย์จะให้อะไรเพื่อแลกกับชีวิตที่สูญเสียไป ถ้าผู้ใดอับอายเพราะเราและเพราะถ้อยคำของเราในยุคของคนไม่ซื่อสัตย์และชั่วช้านี้ บุตรแห่งมนุษย์ก็จะอับอายเพราะเขา เมื่อพระองค์จะเสด็จมาในพระสิริรุ่งโรจน์ของพระบิดาพร้อมกับบรรดาทูตสวรรค์ผู้ศักดิ์สิทธิ์ด้วยเช่นกัน” พระองค์ยังตรัสกับบรรดาศิษย์อีกว่า “เราบอกความจริงกับท่านว่า บางท่านที่ยืนอยู่ที่นี่จะไม่ลิ้มรสความตายจนกว่าจะเห็นพระอาณาจักรของพระเจ้ามาถึงพร้อมด้วยพระอานุภาพ”
peternus
ติดต่อ:

เสาร์ เม.ย. 30, 2011 3:34 pm

จงขอบพระคุณพระเป็นเจ้า เพราะพระองค์พระทัยดี...
ตอบกลับโพส