คำพยานของพิมมี่

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
PIMMY

พฤหัสฯ. ม.ค. 27, 2011 2:47 am

ชื่อ พิมมี่ นะคะ พิมอยากจะเล่าเรื่องเกี่ยวกับชีวิตของพิม
อาจจะยาวไปสักหน่อย ยังไงก็ลองอ่านดูนะคะ
ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับพระเจ้า ก็แชร์กันได้นะคะ

พิมอธิษฐานกับพระเจ้าอย่างจริงจังเป็นครั้งแรกตอนอายุ 9 ขวบ ค่ะ (ครอบครัวพิมเป็นพุทธนะคะ)
โดยปกติแล้วพิมกับแม่เราเป็นคู่กัดกัน พิมมีปากเสียงกับแม่บ่อยมาก เราทะเลาะกันเกือบทุกวันค่ะ
ชีวิตพิมไม่มีความสุขเลยค่ะ เพราะต้องคอยกังวลเรื่องที่เราทำผิดต่อแม่ เถียงแม่ และอีกสาระพัดเรื่องค่ะ
ตอนพิมเด็กๆ พิมมักจะอธิฐานบอกพระเจ้าให้ช่วยพิมเรื่องแม่ เพราะพิมไม่อยากทะเลาะกับท่าน
อธิฐานเท่าไหร่ก็ไม่มีคำชี้แนะอะไรจากพระองค์ ด้วยความเป็นเด็กก็เลยค่อยๆลดความถี่จากการอธิฐาน
จนกลายเป็นไม่อธิฐานอีกเลย ผ่านไป 10 กว่าปี ณ ตอนนั้นชีวิตพิมตกต่ำมาก มีปัญหาเข้ามามากมาย
ทะเลาะกับแม่ทางโทรศัพท์จนร้องไห้นับครั้งไม่ถ้วน ปัญหาด้านการเรียน เรื่องเพื่อน ฯลฯ

จนกระทั้งวันหนึ่งอยู่ดีๆพิมก็ฝันขึ้น พิมฝันว่า พิมบินได้ พิมก็เลยถามผู้ชายในฝันของพิมว่า ทำไมพิมถึงบินได้
เขาตอบพิมกลับมาว่า นั่นเป็นเพราะพระพรจากพระเจ้า แล้วพิมก็ตื่นขึ้นด้วยความมึนงงจากความฝัน
พิมไม่แน่ใจนะคะว่า ผู้ชายในฝันคนนั้น คือ พระเยซู หรือเปล่า พิมจำไม่ค่อยได้แล้วอะคะ
มันเหมือนมีอะไรมาสะกิดใจพิมให้กลับไปศึกษาพระคัมภีร์อีกครั้ง
พิมค่อยๆเปลี่ยนไปในทางที่ดีทีละเล็กทีละน้อย พิมรู้สึกมีความสุขในทุกๆวินาทีค่ะ

พิมกับแม่ไม่ได้คุยกันนานมาก เพราะครั้งล่าสุดเรามีปากเสียงกันรุนแรงมาก ถึงขึ้นไม่โทรคุยกันอีกเลย
และวันนั้นคุณแม่ก็โทรมาหาค่ะ เราคุยกันเรื่องที่จะซื้อรถยนต์คันใหม่ กับเรื่องธุรกิจรถเช่าที่เรากำลังจะทำ
โดยปกติแล้ว พิมกับแม่จะมีความคิดขัดแย้งและทะเลาะแทบทุกครั้งที่คุยกัน แต่ครั้งนี้เราคุยกันดีมากค่ะ
พิมรู้สึกมีความสุขมาก พระเจ้ารักพิม คอยมองดูพิม และคอยช่วยเหลือพิมอยู่ตลอดเวลาค่ะ
พิมใจเย็นลง มีความคิดที่ดีขึ้น เป็นผู้ใหญ่ขึ้นอย่างบอกไม่ถูกเลยค่ะ พิมคุยกับแม่มาหลายครั้งจนถึงตอนนี้
เรายังไม่ทะเลาะกันสักครั้งเลยค่ะ พิมรู้สึกรักแม่มากขึ้น ชีวิตครอบครัวมีความสุขขึ้น
ขอบคุณพระเจ้าจริงๆค่ะ ที่ตอบรับคำอธิษฐานและประทานพรให้กับพิม

ขอพระเจ้าประทานพรแก่ทุกท่านค่ะ

พิมมี่
:s002:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พุธ ก.พ. 02, 2011 3:28 am

ขอบคุณพระเจ้า :s002:
PIMMY

พุธ ก.พ. 02, 2011 11:17 am

Holy เขียน:ขอบคุณพระเจ้า :s002:
ขอบคุณพระเจ้าเช่นกันค่ะ
littleseal

พุธ ก.พ. 02, 2011 11:40 am

ขอให้พระเจ้าทรงอวยพร
PIMMY

พุธ ก.พ. 02, 2011 11:57 pm

littleseal เขียน:ขอให้พระเจ้าทรงอวยพร
ขอพระเจ้าทรงอวยพรเช่นกันค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

ศุกร์ ก.พ. 11, 2011 1:06 pm

จงขอบพระคุณพระเป็นเจ้าเพราะพระองค์พระทัยดี :s002:
PIMMY

เสาร์ ก.พ. 12, 2011 2:06 am

ใช่ค่ะ พระองค์คอยเฝ้ามองดูเราตลอดเวลาและตลอดไปค่ะ
rosa-lee เขียน:จงขอบพระคุณพระเป็นเจ้าเพราะพระองค์พระทัยดี :s002:
ตอบกลับโพส