* อัศจรรย์ของพระเจ้าที่ Little Lamb เคยประสบ *

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 03, 2005 11:25 pm

เรื่องที่ 15 อัศจรรย์แม่พระฟาติมาแห่งซ้งแย้ ( ภาค 3 )

++++++++++++++++++++++++

มีผู้หญิงอีกคนมาขอให้แม่พระช่วยวิงวอนพระเจ้าเพื่อมารดาของเขา

ผู้หญิงคนนี้ แม่ของเขาป่วยหนัก
ไม่รู้สึกตัวมาระยะหนึ่งแล้ว

เธอก็มาสวดภาวนาขอพรพระเจ้าผ่านทางแม่พระเช่นกัน
เธอบอกว่า ถ้าพระเจ้าไม่ให้แม่เขาหาย
ก็ขอให้รับแม่เข้าไปเถอะ จะได้ไม่ต้องทรมาน

ปรากฏว่าวันนั้นพอกลับบ้าน
ปรากฏว่าแม่เขาลืมตาขึ้นได้ :D
แม้จะไม่หายทันที แต่ก็เป้นสัญญาณที่ดี
ว่าแม่เขาอาการดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
:+: seraphim :+:
~@

พุธ พ.ค. 04, 2005 1:23 pm

เรื่องที่ 16 ขอลูก
คริสตังค์คู่หนึ่งแต่งงานแล้วไม่มีลูก แต่ด้วยความเชื่อได้สวดขอแม่พระให้ประทานลูกมาให้เขาทั้งสอง แต่ด้วยความที่คิดว่า 20 ปี ก็น่าจะพอแล้วสำหรับการที่เราจะได้อยู่กันเป็นครอบครัว แล้วแม่พระก็ประทานลูกกชายมาให้ เป็นเวลา 21 ปี (แถม 1 ปี ) มากว่าที่ขออีก เด็กคนนี้ก็โตมาพร้อมกับความศรัทธาต่อแม่พระมาก แล้วเด็กหนุ่มคนนี้ก็ได้ลาจากโลกนี้ไป ด้วยการยิงตัวตาย พร้อมกับสายประคำ เหตุจากยาเสพติด ที่เพื่อนนำมาให้ เดาว่า ก่อนตายเขาน่าจะกลับใจ เป็นทุกข์ถึงบาป เพราะในมือซ้ายยังมีสายประคำคาอยู่ ศพเขาฝังที่วัดนิโคลัส พัทยา คงไม่ต้องบอกว่า พ่อแม่เสียใจเพียงไร..........เพราะเขาเป็นลูกคนเดียว ที่เป็นพระพรพิเศษที่ได้รับจากแม่พระ :'(
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พุธ พ.ค. 04, 2005 4:42 pm

seraphim เขียน: เรื่องที่ 16 ขอลูก
คริสตังค์คู่หนึ่งแต่งงานแล้วไม่มีลูก แต่ด้วยความเชื่อได้สวดขอแม่พระให้ประทานลูกมาให้เขาทั้งสอง แต่ด้วยความที่คิดว่า 20 ปี ก็น่าจะพอแล้วสำหรับการที่เราจะได้อยู่กันเป็นครอบครัว แล้วแม่พระก็ประทานลูกกชายมาให้ เป็นเวลา 21 ปี (แถม 1 ปี ) มากว่าที่ขออีก เด็กคนนี้ก็โตมาพร้อมกับความศรัทธาต่อแม่พระมาก แล้วเด็กหนุ่มคนนี้ก็ได้ลาจากโลกนี้ไป ด้วยการยิงตัวตาย พร้อมกับสายประคำ เหตุจากยาเสพติด ที่เพื่อนนำมาให้ เดาว่า ก่อนตายเขาน่าจะกลับใจ เป็นทุกข์ถึงบาป เพราะในมือซ้ายยังมีสายประคำคาอยู่ ศพเขาฝังที่วัดนิโคลัส พัทยา คงไม่ต้องบอกว่า พ่อแม่เสียใจเพียงไร..........เพราะเขาเป็นลูกคนเดียว ที่เป็นพระพรพิเศษที่ได้รับจากแม่พระ :'(
ถ้ากลับใจก็ไม่น่ายิงตัวตายนะครับ เพราะการฆ่าตัวตายเป็นบาป หรือเป็นฆาตกรรมอำพราง ??? ฆ่าแล้วยัดปืนใส่มือแบบกรณีของคุณ.....
ติดต่อ:

พุธ พ.ค. 04, 2005 9:50 pm

ขอพระเจ้าทรงเมตตาดวงวิญญาณของเขา
อาแมน
claustrophobia

พุธ พ.ค. 04, 2005 10:26 pm

ความศรัทธาจะรักษาพวกเขา
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 05, 2005 10:33 am

เค้าอาจจะกลับใจ ในวินาทีสุดท้ายก่อนที่จะหมดลมหายใจก้ได้นะครับ

เรื่องแบบนี้ ใครจะรู้ นอกจากตัวเค้า กับ พระเป็นเจ้า ครับ
:+: seraphim :+:
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 05, 2005 9:33 pm

พี่ก็ว่าอย่างนั้นแหละค่ะ Batholomew :) :) :)
Announcer

เสาร์ พ.ค. 07, 2005 8:53 pm

มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนน่ะครับ ถึงแม้เราจะเขาใจเขาแต่ก็ไม่มีใครเขาใจเขามากกว่าพระเจ้า ^-^"
Junior Boy

จันทร์ ต.ค. 24, 2005 2:38 pm

มีแต่เรื่องน่ายินดี ^^
KaL 's Z

จันทร์ ต.ค. 24, 2005 2:53 pm

สนุกค่ะ อ่านแล้ว ความเชื่อ ที่มีต่อพระเจ้า แม่พระ มากขึ้น
:+:Regina Pacis:+:
.
.

จันทร์ ต.ค. 24, 2005 5:32 pm

. . . . น่าอัศจรรย์ใจค่ะกระแสเรียกของพระเป็นเจ้า
เก๋อ่านเรื่องแรกก็ขนลุกแล้วค่ะ
รู้สึกยินดีที่ซิสเตอร์ได้รับน้ำพระทัยของพระไปด้วย
. . . .

เดี๋ยวจะกลับมาอ่านต่ออีก((ขอออกไปธุระก่อนนะคะ:)
-Rei-
ติดต่อ:

จันทร์ ต.ค. 24, 2005 10:04 pm

สุดยอดค่ะ

เอาอีก เอาอีก ;D
King Zadin
ติดต่อ:

จันทร์ ต.ค. 24, 2005 10:09 pm

Very Good
.
.

อังคาร ต.ค. 25, 2005 1:41 am

Batholomew เขียน: เค้าอาจจะกลับใจ ในวินาทีสุดท้ายก่อนที่จะหมดลมหายใจก้ได้นะครับ

เรื่องแบบนี้ ใครจะรู้ นอกจากตัวเค้า กับ พระเป็นเจ้า ครับ
. . . .. . . . . . สำหรับเรื่องที่ 16 เก๋เห็นด้วยกับพี่ชายนะคะ. . . .

:)
.
.

อังคาร ต.ค. 25, 2005 1:58 am

. . . . คิดไว้แล้วว่ายังไงก็อยากกมาอ่านทุกเรื่งให้จบค่ะ
..พออ่านจบยิ่ง รักแม่พระและพระเป็นเจ้ามากขึ้น. .
สมกับเป็นเรื่องเสริมศรัทธาจริงๆค่ะ . .
ขอบคุณ พี่จิง ที่นำเรื่องดีๆเหล่านี้มาเล่าสู่กันฟัง . .
สำหรับตัวเก๋ แม้ว่าจะไม่ค่อยได้พบเรื่อง อัศจรรย์ ที่จะมาเล่าให้ผู้อื่นฟังเพื่อเสริมศรัทธาได้. .แต่เก๋เชื่อว่าการที่เก๋ได้มา เป็นลูกของพระ เป็นความอัศจรรย์อย่างหาที่สุดไม่ได้แล้วค่ะ . .ที่พระองค์ทรงเมตตาเลือกเราทุกคน(คริสตชน)ให้ได้มาเป็นลูกของพระองค์. .และทุกๆวัน ที่เราทำกิจการทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดี ที่เราปลอดภัยจากสิ่งร้ายๆอันตรายทั้งปวง ก็เป็นความอัศจรรย์ที่พระองค์ทรงดูแลเราเมตตาคุ้มครองเราค่ะ....

. . . .ขอบคุณ สิ่งดีๆที่พี่จิงได้นำมาให้อ่านอีกครั้งค่ะ
(((( ขออนุญาติ นำเรื่องเหล่านี้
ไปเผยแพร่สู่เพื่อนๆบ้างได้ไหมคะพี่จิง?))))
แต่สำหรับตัวเก๋
ไม่ต้องสงสัยเลยว่ากว่าจะอ่านจบเก๋ประทับใจ
ในความเมตตาของแม่พระและพระเป็นเจ้า
ที่มีต่อลูกๆของพระองค์ขนาดไหน. .
ยิ่งศรัทธามากขึ้น ยิ่งรักพระมากขึ้น
ขอบคุณพี่จิงค่ะ

+++++++++++++++++++++++

..... อ่อ ไม่มีทางลืมขอบคุณ พี่อุ้ยแน่นอนค่ะ
ที่แนะนำสิ่งดีๆแก่เก๋เสมอ
และพามารู้จักพื้นที่ศักดิ์สิทธิ์บนโลกไซเบอร์แห่งนี้ค่ะ
ขอบคุณพี่อุ้ยค่ะ

++++++++++++++++++++++++

ลูกขอสรรเสริญแม่พระและพระเยซูคริสตเจ้าตลอดกาลนิรันดร
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ต.ค. 25, 2005 2:02 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 2:10 am

เรื่องที่ 17 เมื่อพระเจ้าทรงเป็นเจ้าเหนือความตาย

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เรื่องนี้เพิ่งเกิดขึ้นสด ๆ ร้อน ๆ เลยคะ

คือ ลูกน้องคนสนิทของน้า LL ชื่อ วัฒน์ อายุ 33 ปี
เขาอยู่กับน้าของ LL มาตั้งแต่หนุ่ม ๆ เวลาไปวัดกับน้า LL เขาก็ไปด้วยทุกครั้ง
จนสวดได้หมด ร่วมมิสซาได้อย่างเป็นธรรมชาติ ไม่มีเขิน
เว้นแต่ว่าเขาไม่ได้ล้างบาปเท่านั้น

วันเวลาผ่านไป จนเมื่อช่วงปีที่ผ่านมา
ทุกคนก็เริ่มรู้สึกว่าเขาผอม แต่คิดว่าคงสุขภาพไม่ดี
เพราะเขาชอบดื่มเหล้ามาก (แต่ไม่ได้เมาอาละวาดนะคะ)
คือเรียกว่า..คอทองแดง และ ติดเหล้า
แต่พฤติกรรม นิสัยใจคอ เป็นคนดีและเรียบร้อยคะ

เราคิดว่าคงเพราะดื่มเหล้ามาก จึงผอม
จนกระทั่งเขาปวดท้องมาก จึงไปหาหมอเมื่อเดือนก่อน
ปรากฏว่า...หมอบอกว่าเป็นมะเร็งตับระยะสุดท้าย
อยู่ได้อีกแค่ 3 เดือนเท่านั้น

พอรู้เท่านั้น เขาก็ทรุดลงทันทีคะ ทั้งเศร้า ทั้งกลัว
หมดเรี่ยวหมดแรงเลย

เขาเริ่มถามน้าของ LL ว่า เขาอยากเป็นคริสต์ อยากล้างบาป เมื่อไหร่จะให้เขาล้างบาป
น้าของLL ก็คิดว่าเขาพูดเล่น เพราะก่อนหน้านี้เขาก็เคยพูดหลายครั้ง
แต่เพราะความที่น้ากับลูกน้องสนิทกัน ก็คิดว่าอำเล่น
เลยไม่เคยสนใจ พอรู้ว่าป่วย น้าก็ยังไม่แน่ใจว่าพูดเล่นหรือพูดจริง

จนเมื่อช่วงต้นเดือน เขาก็รบเร้าน้าของ LL อีก
น้าก็เลยมาปรึกษาแม่ของLL ว่าเอายังงัย ติดต่อคุณพ่อให้ได้มั๊ย
เพราะเขาก็รู้จักพระเจ้ามาตั้งนานแล้ว แต่ป่วยแบบนี้
คงไม่มีปัญหาเรียนคำสอนแล้ว
แม่ของLL ก็บอกว่า รอให้กลับจากแสวงบุญก่อนแล้วจะติดต่อให้

พอกลับมาจากแสวงบุญวันพฤหัสที่ 18
น้าของLL ก็ติดต่อมาอีก บอกว่า "วัฒน์ถามอีกแล้ว ว่าเมื่อไหร่จะพาเขาไปล้างบาป"
แม่ของLL กลับมาก็ป่วยหนักเลย จึงบอกว่า ขออีกสักวัน-2วัน ให้ค่อยยังชั่วก่อน
แต่ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจเพราะ ไม่กี่วันที่ผ่านมา "วัฒน์" อาเจียนเป็นเลือด

จนวันอังคารที่ 23 แม่ของLL จึงไปติดต่อคุณพ่อที่รู้จักกัน
แล้วเล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟัง คุณพ่อก็เข้าใจดี และนัดว่าจะมาคืนนี้ หรือ พรุ่งนี้ก็ได้
เพราะพ่อว่างแค่ 2 ช่วงนี้เท่านั้น
พอแม่ของLL โทรไปบอก ก็ได้รับคำตอบว่า
คืนนี้เลยแล้วกัน เพราะเมื่อเช้าวันอังคารเดียวกัน วัฒน์ก็ถามอีกแล้ว

เย็นนั้น แม่ของLL น้า วัฒน์ และญาติ + คนอื่น ๆ อีกนิดหน่อย ก็เดินทางไปหาคุณพ่อ
ซึ่งวัฒน์ก็เริ่มเดินไม่ค่อยไหวแล้ว ต้องช่วยจูง และมีอาการอ่อนแรงลงมาก
แต่เขาก็พยายามเดิน เพื่อไปเข้าพิธีล้างบาปด้วยตัวเอง
คืนนั้น คุณพ่อทำพิธีมิสซาให้อย่างสง่า
โปรดศีลทุกศีลที่เขาสามารถรับได้ รวมถึงศีลเจิมครั้งสุดท้ายด้วย

ตอนล้างบาป วัฒน์ประกาศความเชื่อและละทิ้งบาปด้วยความตั้งใจ

เมื่อกลับมาถึงทุกคนก็ต่างแยกย้ายกันเข้านอน
จนเมื่อเวลาตี 2 วัฒน์เริ่มหายใจไม่ออก
ตี 5 วัฒน์ถูกพาไปโรงพยาบาล
9 โมงเช้า วัฒน์ถูกพาเข้าห้อง ICU
และจากไปอย่างสงบในเวลา 10 โมงเช้า

โดยเกิดใหม่ในสวรรค์ ด้วยชื่อ ราฟาเอล วิวัฒน์

วันนี้ LL ไปช่วยงานศพของวัฒน์
ทุกคนต่างชื่นชมยินดี และ ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า
"พระเจ้าช่างเมตตาปราณีจริงๆ" "อัศจรรย์จริงๆ" "วัฒน์ ช่างโชคดีได้ตรงดิ่งขึ้นสวรรค์" ฯลฯ

พระเจ้าทรงรับวัฒน์ไปโดยที่เขาไม่ต้องทรมานมาก
แต่ทรงให้เขาอยู่จนได้ล้างบาปเป็นลูกของพระองค์

มีป้าที่วัดมาพูดให้ฟังว่า
วัฒน์มาคุยกับเขา เมื่องานศพของป้าLL 27 เมษา ว่า
เขาอยากล้างบาป
ป้าก็บอกว่า..บอกเจ้านายของเธอสิ ให้เขาพาไป
วัฒน์บอกว่า
กลัวเจ๊ก(เขาเรียกน้าLLว่าเจ๊ก) เขาไม่เชื่อ

นี่เป็นเครื่องพิสูจน์ว่าเขาปรารถนา โหยหาพระเจ้ามาตลอด
วันนี้ในสวรรค์คงชื่นชมยินดีที่ได้รับวัฒน์เข้าสู่พระอาณาจักรของพระองค์

เหตุการณ์ในวันนี้ช่วยย้ำให้LL ได้รู้สึกว่า
พระเจ้าช่างน้ำพระทัยดี และ ยิ่งใหญ่ เหนือความตายจริงๆคะ

ยน 5:24
เราบอกความจริงแก่ท่านทั้งหลายว่า
ผู้ที่ฟังวาจาของเรา
และมีความเชื่อในพระองค์ผู้ทรงส่งเรามา
ก็ย่อมมีชีวิตนิรันดร
และไม่ต้องถูกพิพากษา
แต่เขาได้ผ่านจากความตายเข้าสู่ชีวิตแล้ว
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 9:12 pm

ซึ้งใจจังครับ

เค้าล้างบาปเมื่อไม่นานมานี้ใช่ป่าวครับ

วันที่ยศบอกพี่ว่าจะไปงานรับศีลล้างบาปของคน ๆ นึง

พี่ยังคิดในใจเลยว่า ทำไมมีล้างบาปกันตอนกลางคืนด้วย

พระเจ้าทรงพระทัยดี ทรงเมตตาเทอญ
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 9:53 pm

ใช่จ๊ะ
เมื่ออังคารที่ผ่านมา :D
Zion
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 11:08 pm

ล้างบาปไม่นานไหม

ก็ยศอยู่ร่วมรอพ่อทำพิธีกับหม่าม้าจน เสร็จ ก็ราวๆ5ทุ่ม วันอังคาร

พอตอนเช้าวันพุธ กำลังฝาก หนังสือดาวินชีให้เพื่อน ที่อัสสัมฯ

หม่าม้า ก็โทรมา บอกว่า เขาไป..แล้ว :o

+++++++

ข้าต่ออัครเทวดาราฟาแอล

โปรด รักษาความบาปในเนื้อหนังของเราทั้งหลาย
โปรด อาศัยฤทธิ์ของพระเป็นเจ้า เยียวยา เรา คนป่วยที่ต้องการหมอด้วยเทอญ อาเมน
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 11:10 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Divine Mercy

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 11:48 pm

ข้าแต่พระบิดาผู้พระทัยดี ทรงเมตตาเทอญ
ข้าแต่พระมารดามารีย์ ช่วยวิงวอนเทอญ
อัครเทวดาราฟาแอล ช่วยวิงวอนเทอญ

ข้าแต่อัครเทวดาราฟาแอล เทวดาผู้ยิ่งใหญ่แห่งพระอาณาจักรสวรรค์ ท่านผู้มอบปรีชาญาณ ความดีงาม และการนำทางในการเดินทางในโลกนี้ โปรดปลอบประโลมข้าพเจ้าคนบาป ในยามที่เป็นทุกข์เสียใจต่อบาปที่ได้กระทำ
ข้าพเจ้าวิงวอนท่านด้วยความสุภาพ โปรดช่วยข้าพเจ้าในยามยากลำบากของชีวิต โปรดเยียวยารักษาความเจ็บป่วย อ่อนแอของจิตวิญญาณและกาย ที่สุดโปรดเตรียมข้าพเจ้าให้บริสุทธิ์ เพื่อเป็นพระวิหารของพระจิตเจ้าด้วยเทอญ อาแมน
แก้ไขล่าสุดโดย Divine Mercy เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 11:50 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ค. 04, 2007 12:11 am

เรื่องที่ 18 แม่พระผู้เหยียบหัวงู

++++++++++++++

เรื่องนี้ เพื่อนแม่เล่าให้ฟังค่ะ

วันนี้เพื่อนมาม๊ามาเล่าให้ฟังว่า มีแม่ลูกคู่หนึ่ง คุณแม่เป็นคาทอลิก ส่วนลูกเป็นโปรฯ
แต่เดิมแม่ก็เป็นโปรฯนี่แหละค่ะ  แต่มาเข้าวัดคาทอลิกด้วยความเข้าใจผิด
ก้ได้พี่น้องที่วัดช่วยแนะนำให้  จนรู้สึกชอบและเปลี่ยนมาเป็นคาทอลิก
ตัวแม่นั่นได้ทำหน้าที่ช่วยดูแลพระคุณเจ้ายวงจนท่านสิ้นด้วย

แต่เรื่องมีอยู่ว่า อยู่ ๆ ไป ตัวแม่เกิดตรวจพบว่าเป้นมะเร็งเต้านม ต้องทำการผ่าตัด
ระหว่างนั้น ตัวลูกชายที่เป็นโปรฯ ก็ได้รับนิมิตว่า
มีงูตัวหนึ่งเลื้อยเข้ามาหา  แต่แล้วจู่ ๆ ก็มีหญิงสาวใส่ชุดสีฟ้าคนหนึ่งเดินเข้ามาและเหยียบหัวงู

ตัวลูกชายก็เก็บเรื่องนี้ไว้ ไม่ได้บอกใคร
จนเมื่อไปรับคุณแม่ที่โรงพยาบาล  ก็ได้เห็นรูปปั้นแม่พระที่เหยียบหัวงู
ก็ตกใจรีบบอกคุณแม่ทันที  ว่าผู้หญิงคนนี้เป็นใคร 
คุณแม่ก็บอกว่า เนี่ยแหละแม่พระ   
เขาก็บอกว่า เขาได้เห็นในนิมิตของเขา  ผู้หญิงคนนี้ ใส่เสื้อผ้าแบบนี้เลย

แม่คนก็มองแล้วบอกว่า คิดไปเองรึเปล่า  เบลอรึเปล่า (คงเพราะเห้นว่าเป็นโปรฯ ไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับแม่พระได้)
แต่ตัวลูกชายยืนยันว่า ไม่ได้บอง ไม่ได้บ้า สัมผัสได้จริง ๆ

ซึ่งเพื่อนของมาม๊าที่เล่าเรื่องนี้ให้ฟัง ได้เตรียมที่จะแนะนำให้รู้จักเวปนี้แล้วค่ะ
เชื่อว่า เราอาจจะได้มีโอกาสคุยถึงเรื่องนี้กับเจ้าตัวโดยตรง

ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่านค่ะ  ::017::
Dis volentibus

ศุกร์ พ.ค. 04, 2007 12:59 am

:shocked: เเปลกเเต่จริงหนอ
Deo Gratias หลายเรื่องเเย้วๆ
ขอบคุณมากๆค่ะ
Mobster
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ค. 04, 2007 1:10 am

ประทับใจมาก โดยเฉพาะเรื่องแรก^^

Ave Maria
yuki

เสาร์ พ.ค. 05, 2007 11:42 pm

ขอบคุณพี่จิงมากเลยค่ะ บางเรื่องอ่านแล้วน้ำตาคลอค่ะ ไม่ได้เศร้าน่ะค่ะ แต่ปลาบปลื้ม หนูขอพริ้นท์เอาไปเผยแพร่ให้คนที่สนใจอ่านด้วยน่ะค่ะ ::017::
ติดต่อ:

อาทิตย์ พ.ค. 06, 2007 5:01 am

เอาเลยจ๊า  ::017::
Batholomew
~@

อังคาร พ.ค. 08, 2007 10:54 am

::008::ขอบพระคุณแม่พระครับ
*~glossolalia~*

พุธ พ.ค. 09, 2007 1:26 am

ขอบคุณพี่LLที่เเบ่งปันนะค่ะ ชอบเรื่องที่7 กะเรื่องที่9
อยากเจอเหตุการณ์มหัศจรรย์จัง...
เห้อทำไมคนอื่นเจอ เเต่เราไม่เจอ....
ติดต่อ:

พุธ พ.ค. 09, 2007 3:18 am

*~glossolalie~* เขียน: ขอบคุณพี่LLที่เเบ่งปันนะค่ะ ชอบเรื่องที่7 กะเรื่องที่9
อยากเจอเหตุการณ์มหัศจรรย์จัง...
เห้อทำไมคนอื่นเจอ เเต่เราไม่เจอ....
มาอ่านที่นี่นะจ๊ะ  คำตอบเหมือนกัน  ::017::

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=5873.0
comme des poppy

พฤหัสฯ. พ.ค. 10, 2007 10:42 am

ขอบคุณพี่จิงมากๆเลยคับ  :angel: อ่านเเล้วดีมากๆเลย รู้สึกว่าพระเเละพระเเม่รักลูกๆทุกคนของพระองค์จริงๆ
คัธริน

พฤหัสฯ. พ.ค. 10, 2007 11:11 am

เคยพบจิงจิงกับม่าม้าเมื่อปีที่แล้ว ชื่นชมในความศรัทธาและการทุ่มเททำงานให้กับพระค่ะ
::017::
ตอบกลับโพส