Thank GOD for one moment that you touch me first

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน

Thank GOD for one moment that you touch me first

Postโดย johny » Sat Dec 29, 2012 8:02 am

มันอันตรายที่เธอยังคงซื่อสัตย์ ...เพราะเธอจะถูกทรยศ
มันอันตรายที่เธอไม่รู้สิ่งที่ต้องการ ...ชีวิตนั้นไร้จุดหมาย
ดีนี่ ที่ทิ้งหัวใจของฉัน จนเว้งว้าง ว่างเปล่า
เพื่อเหล่าวิญญาณหลอกหลอน เหล่านั้น

hey hey Sha la la
hey hey
...
ชีวิตเธอเป็นเหมือนอุบัติเหตุ ที่รอให้มันเกิดขึ้น
เหมือนเศษเสี้ยวของแก้วที่กระจัดกระจายอยู่ในพื้นทราย
ดี ที่เธอบอกฉัน ถึงสิ่งที่ฉันรู้ว่าเธอไม่ควรจะทำ
แล้วเธอหนีฉันไปจนสุดเอื้อม

ใครกัน ที่ขึ้นขี่บนหลังม้าป่าในตัวเจ้า
ใครกัน ที่ดำดิ่งสู่ท้องทะเลแห่งความเศร้า
ใครกัน ที่จะล้มลงอยู่ที่เท้าของเจ้า...

เด็กๆ ของฉัน เรายังผูกมิตรกันได้ใช่ไหม

โอ้...ฉันหมุน
โอ้ บาปสำหรับเนื้อหนังที่น่าสัมผัส
ในสายฝนที่สกปรก
ณ สถานที่ ที่สายลมเอยชื่อของเธอ
ใต้ต้นไม้นั้น แม่น้ำ หัวเราะมาที่เธอและฉัน
พระผู้เป็นเจ้า สวรรค์สีขาว
ประตูที่เธอเปิดออก และไม่สามารถปิดกั้นได้อีกแล้ว

Last edited by johny on Mon Jan 07, 2013 8:28 pm, edited 1 time in total.
johny

ตอบ: 32
สมัครสมาชิก: Sat Jun 23, 2012 5:41 pm

Re: Thank GOD for one moment that you touch me first

Postโดย tiskas00 » Mon Jan 07, 2013 2:23 pm

โอ้วววว
ชอบ U2 มากๆเลยครับ
ชอบอัลบั้ม achtung baby กะ joshua tree มากๆเลย
เพลงเเต่ล้ะเพลงของ U2 จะเกี่ยวกับพระเจ้า
ไม่ว่าวิ่งเข้าหาพระองค์หรือออกจากพระองค์ก็ตามที.....
แนะนำ I still haven't found what i'm looking for จาก
joshua tree กับ one จาก achtung baby ครับทุกๆคน
tiskas00

ตอบ: 19
สมัครสมาชิก: Fri Jul 01, 2011 10:59 am

Re: Thank GOD for one moment that you touch me first

Postโดย johny » Mon Jan 07, 2013 8:25 pm

ผมขอแบ่งปันนะครับ ครั้งนึ่งนานมากๆ แล้วตอนนั้นผมยังเรียนอยู่
พ่อแม่ผมเป็นพุทธ แต่ผมถือว่าไม่มีศาสนาครับ เพราะหลังจากเรียนศาสนาเปรียบเทียบแล้ว
ก็ขอยังไม่มีศาสนาดีกว่า เพราะยังไม่รู้ว่าอะไรคือความจริงแท้...จนคืนนึ่ง

ช่วงนั้นผมชอบอยู่คนเดี่ยวดึกๆเหมือนรอคอยคำตอบของชีวิตอยู่เงียบๆ ผมกำลังนั่งฟังเพลงนี้อยู่ลำพังแล้วจู่ๆ ผมก็รู้สึกเหมือนมีคลื่นพลังงานคล้ายควันจางๆ ห้อมล้อมตัวผมไว้
รู้สึกเหมือนวิญญาณผมถูกโอบกอด แล้วเหมือนมีเสียงหนึ่งพูดในวิญญาณกับผมจน
วิญญาณผมรู้สึกสั่นเทา และร้องไห้ออกมาไม่หยุดราวกับว่าความทุกข์ที่ผ่านมาในชีวิตถูกบีบออกมาเหมือนกับฟองน้ำ ผมงง สับสนไม่รู้ว่ามันคืออะไร ทำไมมันรู้สึกสั่นสะเทือนลึกถึงวิญญาณแบบนี้ ผมทรุดนั่งลงกับพื้นแล้วร้องให้แบบไม่มีเหตุผล รู้สึกถึงเหมือนกับพระเจ้าพูดกับผมตามความหมายในเนื้อเพลงนั้น เหมือนพระเจ้าต้องการผม "เราจะกลับมาคืนดีกันได้ไหม
เหมือนพระเจ้าต้องการให้ผมเปิดประตูใจรับพระองค์เข้ามาในชีวิต . . .

ครับแล้วหลังจากนั้นอีก 3-4 วันผมก็ไปที่โบสถ์แห่งหนึ่งด้วยตัวเอง หลังจากนั้นไม่นานผมก็บอกแม่ว่า แม่ครับผมจะเป็นคริสต์แล้วนะครับ . . . แม่นิ่งอยู่พักนึ่งแล้วก็เล่าเรื่องนึ่งที่ผมไม่เคยรู้มาก่อน ว่าตอนผมเป็นเด็กหลังคลอดใหม่ๆ ที่ รพ.หัวเฉียว มีคนมาร้องเพลงอวยพรให้เด็กที่เกิดใหม่ พวกเขาเป็นคริสต์ชน ผมขนลุกเลย รู้สึกเหมือนตัวเองถูกเลือกมาตั้งแต่แรกเกิดThanks GOD ever and ever
U2 มีเพลงที่กล่าวถึง พระเจ้าอีกหลายเพลงครับ อาทิ Yahweh ซึ่งเป็นคำเรียกพระนานที่ศักดิ์สิทธิ์มาก คนธรรมดาไม่มีใครกล้าออกพระนานนี้ และ เพลง 40 เป็นต้น

Last edited by johny on Tue Jan 08, 2013 10:46 pm, edited 2 times in total.
johny

สมัครสมาชิก: Sat Jun 23, 2012 5:41 pm

Postโดย johny » Mon Jan 07, 2013 8:32 pm

คลิปไม่ขึ้น ครับ :s021:
http://www.youtube.com/watch?feature=en ... EV-Y3b_hvw
johny

Postโดย Cho » Wed Jan 16, 2013 8:08 am

johny wrote:ผมขอแบ่งปันนะครับ ครั้งนึ่งนานมากๆ แล้วตอนนั้นผมยังเรียนอยู่
พ่อแม่ผมเป็นพุทธ แต่ผมถือว่าไม่มีศาสนาครับ เพราะหลังจากเรียนศาสนาเปรียบเทียบแล้ว
ก็ขอยังไม่มีศาสนาดีกว่า เพราะยังไม่รู้ว่าอะไรคือความจริงแท้...จนคืนนึ่ง

ช่วงนั้นผมชอบอยู่คนเดี่ยวดึกๆเหมือนรอคอยคำตอบของชีวิตอยู่เงียบๆ ผมกำลังนั่งฟังเพลงนี้อยู่ลำพังแล้วจู่ๆ ผมก็รู้สึกเหมือนมีคลื่นพลังงานคล้ายควันจางๆ ห้อมล้อมตัวผมไว้
รู้สึกเหมือนวิญญาณผมถูกโอบกอด แล้วเหมือนมีเสียงหนึ่งพูดในวิญญาณกับผมจน
วิญญาณผมรู้สึกสั่นเทา และร้องไห้ออกมาไม่หยุดราวกับว่าความทุกข์ที่ผ่านมาในชีวิตถูกบีบออกมาเหมือนกับฟองน้ำ ผมงง สับสนไม่รู้ว่ามันคืออะไร ทำไมมันรู้สึกสั่นสะเทือนลึกถึงวิญญาณแบบนี้ ผมทรุดนั่งลงกับพื้นแล้วร้องให้แบบไม่มีเหตุผล รู้สึกถึงเหมือนกับพระเจ้าพูดกับผมตามความหมายในเนื้อเพลงนั้น เหมือนพระเจ้าต้องการผม "เราจะกลับมาคืนดีกันได้ไหม
เหมือนพระเจ้าต้องการให้ผมเปิดประตูใจรับพระองค์เข้ามาในชีวิต . . .

ครับแล้วหลังจากนั้นอีก 3-4 วันผมก็ไปที่โบสถ์แห่งหนึ่งด้วยตัวเอง หลังจากนั้นไม่นานผมก็บอกแม่ว่า แม่ครับผมจะเป็นคริสต์แล้วนะครับ . . . แม่นิ่งอยู่พักนึ่งแล้วก็เล่าเรื่องนึ่งที่ผมไม่เคยรู้มาก่อน ว่าตอนผมเป็นเด็กหลังคลอดใหม่ๆ ที่ รพ.หัวเฉียว มีคนมาร้องเพลงอวยพรให้เด็กที่เกิดใหม่ พวกเขาเป็นคริสต์ชน ผมขนลุกเลย รู้สึกเหมือนตัวเองถูกเลือกมาตั้งแต่แรกเกิดThanks GOD ever and ever
U2 มีเพลงที่กล่าวถึง พระเจ้าอีกหลายเพลงครับ อาทิ Yahweh ซึ่งเป็นคำเรียกพระนานที่ศักดิ์สิทธิ์มาก คนธรรมดาไม่มีใครกล้าออกพระนานนี้ และ เพลง 40 เป็นต้น

ขอบพระคุณพระเป็นเจ้าที่ทรงตามหาลูกๆ ของพระองค์อย่างไม่ทรงเหน็ดเหนื่อย :s008:

ขอบคุณน้องมากๆ ที่แบ่งปันประสบการณ์อันล้ำค่าครับ

ขอพระเป็นเจ้าอวยพระพรน้องครับ
Cho

ตอบ: 744
สมัครสมาชิก: Fri Apr 15, 2005 6:27 pm

Postโดย rosa-lee » Wed Jan 16, 2013 10:40 pm

พระองค์รักเรา เลือกเราตั้งแต่นิรันดร ให้มาเป็นลูกของพระองค์...
ยินดีด้วยค่ะ ที่มาเป็นลูกพระองค์ รักพระองค์ สรรเสริญพระองค์ เชื่อในพระองค์
:s005: :s005:
rosa-lee

ตอบ: 3000
สมัครสมาชิก: Fri Jan 29, 2010 2:37 pm

กลับไปหน้า คำแถลงของกามาลิเอล

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 14 คน