ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่อ่านสารของแม่พระแล้วกลับใจ

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

อังคาร เม.ย. 18, 2006 5:49 am

http://www.newmana.com/yabb/http://newm ... eadid=3198

สารล่าสุดของเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เอง บ่งบอกว่ามีผู้ที่อ่านสารของแม่แล้วจิตใจเขาได้หันไปหาพระเจ้ามากขึ้น และสวรรค์ได้ตอบรับและพระเจ้าได้สดับฟังคำวิงวอนของผู้ที่ต้องการกลับใจจากบาป

ขอขอบคุณพระเจ้าที่ทรงสดับฟังคำภาวนาของลูกทุกคน ดังที่นักบุญโทมัส อไควนัสบอกเราว่า "พระเจ้าทรงรักเราแต่ละคน ราวกับว่ามีเราเพียงคนเดียวให้ทรงรัก" สวรรค์ชื่นชมยินดีแม้เพียงมีผู้หนึ่งกลับใจ และในเวลานี้ เชื่อว่าสวรรค์กำลังชื่นชมยินดีอย่างมาก

ขอพระนามของพระเจ้าได้รับการสรรเสริญ และขอให้ความรักของพระองค์เอ่อล้นในดวงใจลูกๆของพระองค์ทุกคน อาเมน
Buddy

อังคาร เม.ย. 18, 2006 6:12 am

Thanks a lot ka.. P' Holy.. :) I am one of them.. :) ... This is the ever greatest conversion of me... God asked us to convert... but He didn't just ask... He also provides us with the tools and help so that we can convert!!

แก้ไขล่าสุดโดย Buddy เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 12:59 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Andreas
~@
ติดต่อ:

อังคาร เม.ย. 18, 2006 8:57 am

ผมก็เป็นคนหนึ่งในบรรดาผู้กลับใจครับ แต่เมื่อคืนนี้จิตไม่ดีมารังควานครับ กลัวแทบแย่ แต่พอสวดภาวนามันก็หนีไปครับ คือว่ากำลังนอนหลับอยู่ ก็ตื่นขึ้นมาเพราะได้ยินเสียงน้ำในห้องน้ำเปิดอยู่ ก็นอนฟังอยู่สักพัก ก็แปลกใจว่าเสียงน้ำนั้นมาจากไหน มาจากห้องข้าง ๆ หรือเปล่า ไม่ใช่มั้ง เพราะเสียงมันชัดมากเหมือนมาจากห้องน้ำของตัวเอง ก็เลยรู้สึกกลัวขึ้นมาจับใจ คิดว่าผีหลอกแน่ ๆ เพราะผมไม่ได้เปิดน้ำทิ้งไว้แน่นอน ผมจึงสวดบทข้าแต่พระบิดาขงข้าพเจ้าทั้งหลายฯ เมื่อสวดบทนี้เสียงน้ำก็เงียบลงทันที ผมก็ยังสวดภาวนาต่อไปเนื่องจากรู้สึกกลัวอยู่ ผมสวดจนหลับไป ตอนนั้นเป็นเวลาประมาณตีสี่ พอรุ่งเช้าผมเข้าห้องน้ำ พื้นห้องน้ำก็แห้งสนิท และก่อนนอนผมเอาแก้วมาครอบทางระบายน้ำไว้ เพราะมีกลิ่นเหม็นจากท่อขึ้นมา ดูในอ่างน้ำก็มีน้ำเท่าเดิมคือไม่ถึงครึ่งอ่าง แสดงว่าเมื่อคืนผมคงถูกรบกวนแน่นอน ทำไมเวลาผมมีบาปมากมายในจิตใจ ปีศาจไม่มารบกวน แต่พอผมกลับมาเป็นลูกที่ดีของพระเจ้า มันถึงมารบกวนผมด้วย ผมกลัวจังเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร เม.ย. 18, 2006 8:58 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

อังคาร เม.ย. 18, 2006 9:35 pm

My prayer had been answered!!! My borther just moved to the new place which is very close to the church!! And he said to me that he'll go to the church sometime just to donate some money....

Pray for your family as Mother Mary said!! She'll really help us!!

http://www.newmana.com/yabb/http://newm ... 0#lastPost

คำสวดภาวนาของพวกลูกจะทำให้คนบาปได้รอด จงสวดต่อไป และสวดให้มากขึ้นมากขึ้น เพราะขณะนี้โลกนี้มีคนบาปมากมายเหลือเกิน

จงอย่าเสียใจที่ได้เห็นการเฉยเมยของน้องของลูก สักวันหนึ่งเขาคงได้รับพระพรจากพระผู้เป็นเจ้าให้ได้พบพระองค์ จงอย่าละทิ้งความตั้งใจของลูก
Holy

อังคาร เม.ย. 18, 2006 9:40 pm

ความจริงเมื่อคืนห้องนอนผม อยู่ๆก็น้ำแอร์หยด ดังแปะๆนองพื้น ต้องตื่นมาปิด นอนร้อนๆแย่จัง
nipon_m
~@

อังคาร เม.ย. 18, 2006 11:21 pm

ขอแสดงความยินดีด้วยคนครับ ทุกคนที่กลับใจได้นั้นได้ชนะตนเองแล้ว ขอให้วางใจในพระเจ้า พระองค์ไม่เคยทอดทิ้งพวกเราเลยมีแต่พวกเราเองนั่นแหละที่ได้ทอดทิ้งพระองค์ไป

;D
Divine Mercy

อังคาร เม.ย. 18, 2006 11:54 pm

รำพึงถึงพระองค์

มหาบริสุทธิ์แด่พระผู้สูงสุด

ขอสรรเสริญพระองค์

ขอถวายพระพรแด่พระองค์

ขอกราบนมัสการพระองค์

ขอขอบพระคุณ เพราะพระองค์ทรงพระเกียรติเลอเลิศ...พระเจ้าข้า

...พระองค์ตรัสเพียงพระวาจาเดียว แล้ววิญญารของลูกก็จะบริสุทธิ์ไป...

บัดนี้ลูกได้รับพระกรุณาจากพระองค์แล้ว พระเจ้าข้า...
แก้ไขล่าสุดโดย Divine Mercy เมื่อ อังคาร เม.ย. 18, 2006 11:57 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

พุธ เม.ย. 19, 2006 2:39 am

Awake and Live เขียน: ทำไมเวลาผมมีบาปมากมายในจิตใจ ปีศาจไม่มารบกวน แต่พอผมกลับมาเป็นลูกที่ดีของพระเจ้า มันถึงมารบกวนผมด้วย ผมกลัวจังเลยครับ
Maybe they are not the evil spirits.. just the souls in purgatory trying to catch your attention to pray for them.... :) They need your prayer and they know that you can pray for them... :)

You may like to pray for them.. :) And I think this could fulfill her pusposes on this apparition.. :)

แม่พระมาประจักษ์ที่นี่เพื่อ
1. เพื่อสอนเราว่าให้เรารักพระเยซูเจ้าเสมอๆ ไม่มีใครรักพระเยซูเจ้าได้ดี เท่าแม่ และแบบอย่างอันสุภาพของแม่
2. เพื่อเปลี่ยนวิถีชีวิตของเรา หากเราไม่ละทิ้งสิ่งที่เลวร้าย
3. เพื่อช่วยวิญญาณเรา และวิญญาณที่อยู่ในไฟชำระ
4. เพื่อให้เรานบนอบต่อพระศาสนจักร และผู้มีหน้าที่อภิบาลสัตบุรุษทุกคน
5. เพื่อแสดงให้เห็นถึงพระอาณาจักรสวรรค์ และให้ความหวังแก่เรา
Buddy

พุธ เม.ย. 19, 2006 3:03 am

I think I owe a lot to those who are working hard in responding to Mother Mary's call... for those who are paiting her picture.. collecting all the messages... I'd like to thank everyone from the bottom of my heart...

I'd like to thank those old folks from Chantaburi, who have been praying for 17 years for us!!
"ความ เพียรพยายาม การพร่ำสวดภาวนาของเหล่าเทวดาและนักบุญทั้งหลายเพื่อให้ได้มาซี่งน้ำพระทัยของพระบิดาเจ้านั้นต้องใช้เวลานานเพียงใดจึงจะบังเกิดผล"

It's good if someone can post the time and date when you are praying at Lamsai so that I can pray with you from here...

It's also good if someone may post the prayer that you're praying there... so that all of us can help praying from home, if we can't go to Lamsai.

"หากพวกลูกมิยินดีที่จะรับพระพรอันประเสริฐนี้ร่วมกับบรรดาเทพนิกรในสวรรค์แล้ว ก็เป็นการยากเหลือเกินที่จะดึงพวกลูกให้ได้รอดพ้นจากกลลวงของปีศาจทั้งหลาย ซึ่งพวกมันกำลังทำงานอย่างเร่งรีบเพื่อให้ได้มาซึ่งวิญญาณของพวกลูกให้ได้อยู่ห่างไกลจากพระอาณาจักรสวรรค์"
(วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2548 เวลา21.50-22.30น.)
แก้ไขล่าสุดโดย Buddy เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 12:50 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Junior Boy

พุธ เม.ย. 19, 2006 3:33 am

เสริมศรัทธาได้ดีมากๆด้วยนะครับ
nipon_m
~@

พุธ เม.ย. 19, 2006 11:27 am

Buddy เขียน: I think I owe a lot to those who are working hard in responding to Mother Mary's call... for those who are paiting her picture.. collecting all the messages... I'd like to thank everyone from the bottom of my heart...

I'd like to thank those old folks from Chantaburi, who have been praying for 17 years for us!!

It's good if someone can post the time and date when you are praying at Lamsai so that I can pray with you from here...

It's also good if someone may post the prayer that you're praying there... so that all of us can help praying from home, if we can't go to Lamsai.
หามาได้แค่นี้พอไหมครับ

เดือนนี้วันเสาร์ที่ 29 เมษายน เริ่มสวดเวลาประมาณ 22.00-05.00น

1.บทร้องหาพระจิต

ก่อ: เชิญเสด็จมา พระจิตเจ้าข้า
รับ: เชิญมาสถิตในดวงใจสัตบุรุษ และบันดาลให้เร่าร้อนด้วยความรักต่อพระองค์
ก่อ: โปรดส่งพระจิตของพระองค์ และสรรพสิ่งจะอุบัติขึ้นมา
รับ: แล้วพระองค์จะนิมิตแผ่นดินขึ้นใหม่ ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์สอนใจสัตบุรุษด้วยความสว่างของพระจิต ขอให้เราซาบซึ้งในความเที่ยงตรงด้วยพระจิตนั้น และให้ได้รับความบรรเทาจากพระองค์เสมอ เดชะพระคริสตเจ้า อาแมน

2. (2.1)บทเทวทูตถือสาร

(ตั้งแต่วันฉลองพระตรีเอกภาพ ถึงวันเสาร์ศักสิทธิ์)
ก่อ: เทวทูตถือสารมาแจ้งแด่พระนางมารีอา
รับ: และพระนางได้ทรงครรภ์ด้วยเดชะพระจิต
วันทามารีอา
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ เม.ย. 24, 2006 3:08 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

พุธ เม.ย. 19, 2006 8:50 pm

Thank you so much for the prayer ka.. :) I'll be able to pray just 1 rosary and couple more prayers next Saturday na ka... (of course this will include the prayer of พระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจสุดที่รักของลูก
... and I'll try to pray 7 hours with all of you after I finish the exam in June ka.. :)

I'll keep everyone who're praying at Lamsai and who're working hard for this apparition in my prayer ka... :)
New lamb
~@

พุธ เม.ย. 19, 2006 11:17 pm

ขอบคุณค่ะ สำหรับบทสวด แต่ยังมีข้อสงสัยนิดนึงค่ะ คือว่าถ้าต้องสวดคนเดียว เราจะสามารถทั้งก่อและรับเองได้ไหมคะ :-\
Holy

พุธ เม.ย. 19, 2006 11:29 pm

New lamb เขียน: ขอบคุณค่ะ สำหรับบทสวด แต่ยังมีข้อสงสัยนิดนึงค่ะ คือว่าถ้าต้องสวดคนเดียว เราจะสามารถทั้งก่อและรับเองได้ไหมคะ :-\
ได้ครับ
New lamb
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 3:41 am

Holy เขียน:
New lamb เขียน: ขอบคุณค่ะ สำหรับบทสวด แต่ยังมีข้อสงสัยนิดนึงค่ะ คือว่าถ้าต้องสวดคนเดียว เราจะสามารถทั้งก่อและรับเองได้ไหมคะ :-\
ได้ครับ
ขอบคุณค่ะ
Andreas
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 8:43 am

Buddy เขียน:
Awake and Live เขียน: ทำไมเวลาผมมีบาปมากมายในจิตใจ ปีศาจไม่มารบกวน แต่พอผมกลับมาเป็นลูกที่ดีของพระเจ้า มันถึงมารบกวนผมด้วย ผมกลัวจังเลยครับ
Maybe they are not the evil spirits.. just the souls in purgatory trying to catch your attention to pray for them.... :) They need your prayer and they know that you can pray for them... :)

You may like to pray for them.. :) And I think this could fulfill her pusposes on this apparition.. :)

1. เพื่อสอนเราว่าให้เรารักพระเยซูเจ้าเสมอๆ ไม่มีใครรักพระเยซูเจ้าได้ดี เท่าแม่ และแบบอย่างอันสุภาพของแม่
2. เพื่อเปลี่ยนวิถีชีวิตของเรา หากเราไม่ละทิ้งสิ่งที่เลวร้าย
3. เพื่อช่วยวิญญาณเรา และวิญญาณที่อยู่ในไฟชำระ
4. เพื่อให้เรานบนอบต่อพระศาสนจักร และผู้มีหน้าที่อภิบาลสัตบุรุษทุกคน
5. เพื่อแสดงให้เห็นถึงพระอาณาจักรสวรรค์ และให้ความหวังแก่เรา
แต่ผมรู้สึกว่าผมเป็นคนบาปที่หาบุญกุศลใด ๆ ไม่ได้เลย วิญญาณในไฟชำระจะมาขอพึ่งผมได้อย่าไรกัน
Jezebel

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 9:39 am

Awake and Live เขียน:

แต่ผมรู้สึกว่าผมเป็นคนบาปที่หาบุญกุศลใด ๆ ไม่ได้เลย วิญญาณในไฟชำระจะมาขอพึ่งผมได้อย่าไรกัน
สวด ทำพลีกรรม และทำกิจการกุศลทั้งหลายให้เขาไงคะ เพราะพวกเขาไม่สามารถสร้างกุศลใดๆให้ตนเองได้แล้วน่ะค่ะ
nipon_m
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 2:14 pm

มีแถมอีกครับ สำหรับผู้เจ็บป่วยที่ต้องการพระพรในการรักษา ให้สวดบทภาวนานี้ครับ

บทภาวนาเพื่อขอรับการรักษาโรค
(Rev. Fr. Corsie S. Legaspi)

ในนามพระเยซูแห่งนาซาแร็ธ, ซึ่งโดยอาศัยพระฤทธานุภาพอันยิ่งใหญ่ในฐานะพระเจ้า, และโดยพระนามอันทรงฤทธิ์อำนาจช่วยให้รอด, ข้าพเจ้าขอประณามและขับไล่จิตแห่งความเจ็บป่วยด้วยโรค ..
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ เม.ย. 24, 2006 3:09 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

ศุกร์ เม.ย. 21, 2006 11:25 pm

Awake and Live เขียน:

They asked from your prayer because they trust in God... They didn't trust in you... But through your prayer, God can help them...

Be grateful to the grace you had received from her apparition. ... When you receive anything, share it to everyone..... and don't forget those souls in purgatory.. :)
แก้ไขล่าสุดโดย Buddy เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 21, 2006 11:32 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

ศุกร์ เม.ย. 21, 2006 11:30 pm

So, do you pray บทภาวนาของพระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจสุดที่รักของลูก twice?

3.บทภาวนาของพระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจสุดที่รักของลูก
8.บทภาวนาของพระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจสุดที่รักของลูก

...... and do you pray to the Infant Jesus?
แก้ไขล่าสุดโดย Buddy เมื่อ เสาร์ เม.ย. 22, 2006 2:37 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ เม.ย. 24, 2006 3:14 pm

Buddy เขียน: So, do you pray บทภาวนาของพระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจสุดที่รักของลูก twice?

3.บทภาวนาของพระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจสุดที่รักของลูก
8.บทภาวนาของพระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจสุดที่รักของลูก

...... and do you pray to the Infant Jesus?

ในเมืองไทย บทสวดของพระกุมารเยซูยังไม่แพร่หลายนะ
LL ยังไม่มีเลย บัดดี้ :-\
Andreas
~@
ติดต่อ:

จันทร์ เม.ย. 24, 2006 3:22 pm

~@Little lamb@~ เขียน:
Buddy เขียน: So, do you pray บทภาวนาของพระแม่ผู้เห็นอกเห็นใจสุดที่รักของลูก twice?

ในเมืองไทย บทสวดของพระกุมารเยซูยังไม่แพร่หลายนะ
ลองไปขอบทสวดสรรเสริญพระกุมารเยซู ที่อารามคาร์แมลสิครับ เพราะคณะนี้มีความศรัทธาต่อพระกุมารแห่งปร้าก
:+: seraphim :+:
~@

จันทร์ เม.ย. 24, 2006 3:31 pm

~@Little lamb@~ เขียน:

บทภาวนาถวายแด่พระกุมารแห่งปราก

โอ้พระกุมารเยซูผู้เมตตา ลูกทราบถึงอัศจรรย์ที่พระองค์ทรงกระทำแก่ผู้ป่วย พระองค์ประทานพระหรรษทานนานัปการ และโปรดให้ผู้ป่วยมากมายหายจากโรคอาศัยความเลื่อมใสศรัทธาต่อพระกุมาร โดยเฉพาะรูปปั้นพระกุมารแห่งปราก ลูกขอประกาศด้วยความมั่นใจเป็นอย่างยิ่ง โอ้พระกุมารผู้น่ารักยิ่ง พระองค์ทรงรักษาลูกให้หายได้ถ้าพระองค์ทรงปรารถนาโปรดยื่นพระหัตถ์อันศักดิ์สิทธิ์อาศัยพระบารมีของพระองค์ โปรดหยิบยกความเจ็บปวดและความทุพพลภาพจากตัวลูกด้วยเทอญ

;D มาจาก ปิเอตา มหาไถ่ ใช่อันนี้มั๊ยน้องจิง
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ เม.ย. 24, 2006 3:58 pm

น่าจะเป็นอันนี้คะ แต่ต้องถามบัดดี้ว่า ใช่มั๊ยที่เขาหมายถึง หุ หุ
Buddy

จันทร์ เม.ย. 24, 2006 11:11 pm

I'm not familiar with any prayer to the Infant Jesus ka.. I'm asking because I've read all the messages and there were many times that the Infant Jesus had involved... So, I was just asking if you pray to Him.. :)

I used to pray the prayer that P' Seraphim mentioned..... it could be a good one to pray... :)

Thanks a lot na ja... I'll pray with you this Saturday... but not 7 hours na ja.. probably just 1 hour... coz I just don't have time for now.... I'll try to pray with you for 7 hours in June after my exams.. :)
ตอบกลับโพส