ในความระทมทุกข์ ข้าพเจ้าเรียนรู้ถึงน้ำพระทัยของพระองค์

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
Viridian

พุธ มี.ค. 04, 2009 12:27 am

PinkPear> ยัยแกะน้อยยย~ เขียน: หนูจาอดทนต่อไปค่ะ แล้วมันจะผ่านไปด้วยดี หนูเชื่อ.......  : xemo017 :
แน่นอนจ้า ::004:: : xemo026 :
**TeRes**

ศุกร์ มี.ค. 06, 2009 8:17 pm

ช่วงนี้เป็นช่วงที่ปีศาจกำลังมีพลังนะคะ  มันกำลังทำงานของมันอย่างเต็มที่และสนุกสนาน

มันคอยจะตะครุบเหยื่ออันโอชะของมัน  เพราะมันรู้ว่าเมื่อไหร่ที่เหยื่อของมันพลาด

มันก็จะได้ชัยชนะ  ไม่แปลกหรอกค่ะที่จะถูกมารผจญในตอนนี้  เพราะมันจะต่อสู้ทุกวิถีทาง

เมื่อไม่ให้เหยื่อของมัน  ได้มีโอกาสรู้จักพระและใกล้ชิดสนิทกับพระ

เพราะนั่นคือความพ่ายแพ้ของมัน  ด้งนั้น สิ่งเดียวที่ปีศาจกลัวก็คือ ความเชื่อของเรา

ถ้าเรามีความเชื่อ  มีความมั่นใจในพระ  มันก็ไม่สามารถจะทำอะไรกับเราได้เลย

จงต่อสู้กับมันด้วยใจที่มั่นคง เข้มแข็ง และซื่อสัตย์ต่อพระ

อาศัยความเชื่อ เราจะรอดจากทุกสิ่งนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าท้อแท้และอย่าอ่อนแอ มุ่งมั่นกับตัวเอง

และเราจะถึงที่หมายที่เราต้องการค่ะ  เอาใจช่วยจริงๆ ค่ะ
ตอบกลับโพส