ใครเคยมีประสบการ์ณที่เกี่ยวกับพระจิตบ้างครับเล่าให้ฟังหน่อย

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Stephen

เสาร์ ก.ย. 09, 2006 6:33 pm

::017:: ใครเคยมีประสบการ์ณที่เกี่ยวกับพระจิตบ้างครับเล่าให้ฟังหน่อย ของผมเป็นแบบความฝัน การตรัสตอบจากพระวรสาร การได้ยินเสียง ครับ ซึ่งต้องใช้จิตที่ละเอียด ความเชื่อและประสบการณ์ในพระองค์  ::017::
Stephen

เสาร์ ก.ย. 09, 2006 6:45 pm

(1) พี่น้องทั้งหลาย เมื่อข้าพเจ้ามาพบท่าน ข้าพเจ้ามิได้มาประกาศธรรมล้ำลึก เรื่องพระเจ้าโดยใช้สำนวนโวหาร หรือโดยใช้หลักเหตุผลอันฉลาดปราดเปรื่อง
(2) ข้าพเจ้าตัดสินใจว่าจะไม่สอนเรื่องใดแก่ท่านนอกจากเรื่องพระเยซูคริสตเจ้า คือพระองค์ผู้ทรงถูกตรึงกางเขน
(3) ข้าพเจ้ายังอยู่กับท่านด้วยความอ่อนแอ มีความกลัวและหวาดหวั่นมาก
(4) วาจาและคำเทศน์ของข้าพเจ้ามิใช่คำพูดชวนเชื่ออย่างชาญฉลาด แต่เป็นถ้อยคำแสดงพระอานุภาพของพระจิตเจ้า
(5) เพื่อมิให้ความเชื่อของท่านเป็นผลจากปรีชาญาณของมนุษย์ แต่เป็นผลจากพระอานุภาพของพระเจ้า
(6) เราพูดถึงปรีชาญาณในหมู่ผู้ที่เป็นผู้ใหญ่แล้ว แต่มิใช่ปรีชาญาณของโลกนี้หรือของผู้ปกครองโลกนี้ ซึ่งกำลังจะสูญสิ้นไป
(7) แต่เรากล่าวถึงพระปรีชาญาณ ของพระเจ้า เป็นธรรมล้ำลึกอันซ่อนเร้นซึ่งพระเจ้าทรงกำหนดล่วงหน้าไว้ก่อนปฐมกาลสำหรับสิริรุ่งโรจน์ของเรา
(8) ไม่มีผู้ปกครองโลกนี้ผู้ใดล่วงรู้พระปรีชาญาณนี้ เพราะถ้าเขารู้ เขาคงไม่ตรึงกางเขนองค์พระผู้เป็นเจ้าผู้ทรงพระสิริรุ่งโรจน์
(9) แต่ตามที่มีเขียนไว้ในพระคัมภีร์ว่า
Buddy

เสาร์ ก.ย. 09, 2006 7:43 pm

สวดขอพระจิตเจ้า  ขอให้ดาบสองคมของพระองค์ตัดทำลายความสัมพันธ์ทุกประการที่ไม่ได้มาจากพระเป็นเจ้าออกจากตัวน้องชาย  เพราะน้องสูบบุหรี่  และติดด้วย  ตอนนี้น้องเลิกสูบบุหรี่แล้วค่ะ  : emo045 :
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ย. 09, 2006 10:10 pm

ส่วนมากเป็นการเปิดพระวาจาค่ะ
ซึ่งจะตรงกับเหตุการณ์ ณ เวลานั้นบ่อย ๆ
Ot@
~@

พฤหัสฯ. ก.ย. 21, 2006 7:19 pm

: emo027 :
ขณะที่ได้รับพระจิต ผมจะมีความรู้สึกอิ่มเอิบใจ~มีความสุขมากๆเลยครับ
แล้วก็จะเข้าอยู่ในพวังค์ซักพัก(ใหญ่ๆ) จนบางคนจะนึกว่าหลับไปเลยด้วย ฮา

แต่จริงๆแล้วมีความสุขมากๆครับ : xemo026 :
ตอบกลับโพส