+ คำพยานอัศจรรย์แห่งคำภาวนา อัศจรรย์ซ้อนอัศจรรย์ไม่หยุด เรื่องจริง มิย 08 +

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 12:01 am

วันนี้จะมาเล่าเรื่อง อัศจรรย์เรื่องหนึ่งให้ฟังนะคะ  ยาวมาก...ขอบอก
ขอแยกจากกระทู้ * อัศจรรย์ของพระเจ้าที่ Little Lamb เคยประสบ *
http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=18.0

เพราะเรื่องนี้ค่อนข้างใหม่ และ มีพลังมากจริง ๆ

เรื่องนี้เป็นเรื่องของญาติ LL เอง 
LL มีญาติคนหนึ่ง ที่ได้ทราบว่า กำลังจะเข้ารับการผ่าตัดแปลงเพศ 
ซึ่งตอนที่รู้มานั่น  เขาทดสอบไซโคเทสต์ผ่านแล้วด้วย  และได้กำหนดวันนัดผ่าเรียบร้อยแล้ว คือ อาทิตย์ที่ผ่านมา
(LL ได้ทราบล่วงหน้า 3 อาทิตย์ )

ทันทีที่รู้ LL และ พี่Holy ต่างก็ทุกข์ใจมาก  เป็นห่วงในหลาย ๆ อย่าง รวมถึงวิญญาณของเขา
เพราะตัวเขาเอง ช่วงที่ 3 อาทิตย์ก่อนผ่าตัด  ได้สุ่มเปิดพระคัมภีร์หลายครั้ง
และทุกครั้งจะได้สัญญาณก็เตือน การห้าม แม้แต่สุ่มหยิบใบพระวาจา ก็ยังได้บท
ประมาณว่า คนฉลาดก็จะฟังคำพูดของนักปราช์ญ ฯลฯ   จนเขาเองก็ไม่กล้าสุ่มอีก
แต่ก็ยังพูดบอกพระว่าจะทำ  อยากจะมีเหมือนผู้หญิง

เราฝากคำพูด คำเตือนใด ๆ ไปก็ดูเหมือนจะไม่เป็นผล  จะเราเองก็ท้อ
และคิดจะตัดใจ  ปล่อยให้เป็นไปตามการตัดสินใจของเขา  และให้เขารับผลแห่งการเลือกนั่นเอง

พระเจ้าทรงเหยียดพระหัตถ์ ครั้งที่ 1

แต่แล้วจู่ ๆ ก็มีพี่คนหนึ่งที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน 
ได้มาที่บ้าน  โดยผ่านทางเพื่อนคนหนึ่งของคุณแม่  โดยเขาบอกว่าทั้ง ๆ ที่เคยเห็นพี่Holy แค่ครั้งเดียว
แต่เขาฝันเห็นพี่Holy  เลยอยากมาหา  และ เอาบทสวด "บทภาวนา ปลดปล่อยให้เป็นอิสระจากคำสาปแช่ง/ผีปีศาจ/บาป สำหรับคนทั่วไป "
มาให้  โดยได้เล่าเรื่องราวต่าง ๆ ที่สำเร็จลงได้ด้วยฤทธิ์เดชของพระเจ้า ผ่านทางบทภาวนานี้

ทำให้LL มีความหวังขึ้นมาอีกรอบ  รีบแปล และ รีบเอาลงบอร์ด โดยที่ตัวเองก็เริ่มสวด โดยเอ่ยชื่อญาติคนนี้
สวดไปได้ 2 วัน  ก็เอาบทนี้ไปcopy  แล้วฝากญาติอีกคนเอาไปให้ ญาติคนนี้ และบอกให้เขาสวด
โดยที่ไม่ได้บอกว่า สวดเพื่ออะไร  บอกเพียงแต่ว่า ขอให้สวดเท่านั้น

พระเจ้าทรงเหยียดพระหัตถ์ ครั้งที่ 2

ในวันที่ญาติคนนี้ ได้รับบทสวด คุณหมอที่นัดผ่าตัด ในอีก 6 วันข้างหน้า
โทรศัพท์ขอเลื่อนนัดฉุกเฉินไปไกลถึงเดือนตุลาคม (ข้ามไปถึง 4 เดือน!!!)

ซึ่งตอนนั้น LL ยังไม่รู้ว่าเขาถูกหมอเลื่อนนัดไปแล้ว กำลังเหลือเวลาน้อยเต็มทีในการภาวนา
ความหวังอยู่แค่กระจิ๋วเดียว.... สวดไปก็จริง...แต่ในใจคิดว่า ขอให้พระเมตตาเขาในวันสุดท้ายแล้วกัน
เพราะเขาได้สัญญาณหลายอย่างเหลือเกิน  แต่ก็ยังดื้อจะทำ

พระเจ้าทรงเหยียดพระหัตถ์ ครั้งที่ 3

และในวันเสาร์ที่ผ่านมา วันที่ 21 มิย. 2008  LL ก็นัดกับญาติคนอื่นไปเดินห้าง
จะได้รู้ว่า ญาติคนนี้ก็อยากไปด้วย...ตอนนั้นLL ยังคิดว่า เขาคงอยากshopping ทิ้งทวนก่อนขึ้นเขียง
ก็พยายามไม่คิดอะไร  อยากจะมาก็มา... แต่ก็ได้โทรคุยกับพี่Holyว่า
ญาติคนนี้จะมา  (ซึ่งแปลก...เพราะแทบจะไม่เคยมีเหตุการณ์แบบนี้...จู่ ๆ ก็จะมาหา  มาเดินShoppingด้วย)
จึงคิดว่า เขาจะพูดเตือนกันอีกรอบดีมั๊ย  เพราะที่ผ่านมา  เราใช้ฝากบอกไปเอา
แต่นี่ เขามาหาเอง  อาจจะเป็นโอกาสที่ดี  LL ตั้งใจจะพาไปเจอพี่Holy ที่มาบุญครอง 
แต่ตอนนั้น พี่Holyก็บอกว่า ให้LL พูดแล้วกัน  เขาจะปล่อยแล้ว  ไม่อยากสอน 
เพราะเรารู้นิสัยญาติคนนี้ดีว่าดื้อมาก  ยิ่งห้ามก็จะยิ่งทำ  แต่ยิ่งยุ..ก็จะทำอยู่ดี

LL จึงรับหน้าที่เตือนครั้งสุดท้ายกับเขา  ก็เลยคิดว่าจะปล่อยให้เดินสบายใจ  พาไปกินข้าว
แล้วพูดหลังอาหารเลย คือ เลี้ยงดูปูเสื่อ แล้วชิงเผด็จศึก LLวางแผนอย่างนั้น  : xemo016 :

พระเจ้าทรงเหยียดพระหัตถ์ ครั้งที่ 4

หลังจากShopping เสร็จ ก็ตั้งใจจะพาไปกินเข้าที่ Center World โดยผ่านทางสะพานหัวช้าง
จะเลี้ยวซ้ายเข้าสยาม  ระหว่างทาง LL ก็สวดไปด้วย  คิดไปด้วยว่าจะพูดอย่างไรดี  พระเจ้าช่วยด้วย  นั่งแทบไม่เป็นสุข
แต่พอลงจากสะพานหัวช้าง จู่ ๆ ก็ เฮ้ยยยยยย... ปิดถนน  ห้ามเลี้ยวซ้ายทุกช่องทาง...ให้ตรงอย่างเดียว

ตอนนั้น LL ตกใจมาก  ทำอะไรไม่ถูก...แผนเสียซะงั้น... แต่พอหันไปเห็นมาบุญครองอยู่ขวามือ
เลยตัดสินใจ  เอาว่ะ...มาบุญครองก็ได้....  ขอให้ได้นั่งกินข้าว  หาที่สงบ ๆ และล๊อคตัวญาติคนนี้ไม่ให้ลุกหนีก่อนเป็นใช้ได้

พระเจ้าทรงเหยียดพระหัตถ์ ครั้งที่ 5

ระหว่างรอเลี้ยวเข้ามาบุญครอง  ก็เห็นรถพี่Holy เลี้ยวเข้าไปในมาบุญครอง อีกทาง
เราก็เฮ้ย...  งั้นโทรหาใหม่.... 
บอกพี่Holyว่า ถนนมันปิด  ไปไม่ได้ เลยต้องมาจบที่มาบุญครอง  พี่Holyคุยกับญาติแล้วกัน
แต่พี่Holyก็ยังคงยืนยั่นว่า ไม่คุยท่าเดียว  ให้LL คุย  เราก็...เอาว่ะ... ก็ได้
พอเข้าในมาบุญครองแล้ว  LL จะไปซื้อกาแฟมากิน  แต่ญาติคนอื่น ๆ เข้าห้องน้ำ
แต่ญาตที่จะแปลงเพศ จะมากับLLด้วย  ทั้ง ๆ ที่LL บอกว่าไม่ต้อง  ไปคนเดียวได้  แต่เขาก็ยังยืนยันว่าจะไปด้วย
พอมาถึงร้านกาแฟ...ก็....  อ้าว.... พี่Holy ยืนซื้อกาแฟอยู่ร้านเดียวกันเลย....

โอโห....นึกถึงเรื่องโยนาสุด ๆ เลยค่ะ  วินาทีนั้น....ขนาดเรามนุษย์ปฏิเสธตั้งกี่รอบ
ทั้งหนี ทั้งไล่ ทั้งย้ายที่...แต่พระเจ้าก็ยังปิดถนน ดันเราออกจากห้าง...ดันพี่Holyออกจากบ้าน จนได้มาเจอกันจัง ๆ ในเวลาเดียวกันเลย   
พระเจ้ายิ่งใหญ่จริง ๆ

อัศจรรย์  คำภาวนา  ฤทธิ์เดชของพระเจ้าทรงมีชัยชนะ

ที่สุด  พระเจ้าจัดให้ขนาดนี้...โยนาHolyก็ต้องมานั่งคุยเองในที่สุด  โดยLL ก็นั่งบล็อคญาติคนนี้ไว้ กันหนี
ในขณะที่ญาติคนอื่นที่มาด้วยไปเดินเล่นกันต่อ  ระหว่างที่พี่Holyคุยกับเขา  เราก็สวดภาวนาไปด้วย
ขอพระเจ้าเปิดใจเขา  ให้ยอมรับน้ำพระทัย  คุยกันเกือบชั่วโมง 

เขาร้องไห้  และพูดว่า เขาไม่คิดว่าพระเจ้าจะรักและเป็นห่วงเขาขนาดนี้ 
จริง ๆ เขาเริ่มมีความลังเลเล็ก ๆ เกินขึ้นในใจ ตั้งแต่เราฝากคำพูดไปแล้ว  แต่ตอนนั้นก็ยังตั้งใจจะทำอยู่ดี

แต่ในวันที่หมอโทรมาเลื่อนนัด... เขารู้ทันที มั่นใจเลยว่า นั่นแหละ คือ พระเจ้าทรงกระทำ 
พระองค์ทรงเลื่อนมันออกไปให้เขา เป็นโอกาสสุดท้ายที่พระเจ้าทรงยื่นให้เขาเปลี่ยนใจ

หลังจากวางโทรศัพท์จากหมอ  เขาก็ได้รับบทสวดที่ LL ฝากให้เขาในไม่กี่นาทีต่อมา
ทันทีที่เขาอ่านจบ  เขาก็รีบคว้ากระดาษลงด้วยความกลัว   
เขาพูดว่า วินาทีนั้น  เขารู้สึกว่า  ทำไมบทสวดนี้  ถึงน่ากลัวอย่างนี้  ทำไมมีพลังแบบนี้ 
ขนาดบทอัครเทวดามีคาแอล  ที่ไว้ปราบปีศาจ  เขายังไม่รู้สึกมากเท่านี้   

แต่หลังจากกลับบ้านไป  เขาก็หยิบมาสวด  เขาบอกว่า  เขาสวดก่อนนอน ได้ 4 วัน
และทุกวัน  ความตั้งใจที่จะแปลงเพศของเขา ถูกเขย่าทุกครั้ง  มีความลังเลมากขึ้นทุกวัน ๆ ตลอด 4 วันของการสวด
เวลาเข้าวัดก็จะรู้สึกผิดมากขึ้น  เหมือนมโนธรรมกำลังกริ่งเตือนลั่น
ทั้ง ๆ ที่เขาสอบสัมภาษณ์ไซโคเทสต์ผ่าน  มีความตั้งใจแบบสุด ๆ เตรียมซื้ออุปกรณ์ทุกอย่าง
ที่ต้องใช้หลังผ่าตัด และดูแลรักษาสุขภาพหลังผ่าตัด 6 เดือน เตรียมไว้แล้ว

และยิ่งมีเหตุการณ์ในวันนี้... เมื่อนั่งฟังและพูดคุยกับพี่Holy1ชั่วโมงในร้านกาแฟ เขาได้กลับใจ และได้รู้สึกมั่นใจอย่างเหลือเกินว่า
พระเจ้ารักเขาเหลือเกิน  แม้เขาจะทำบาปมากมาย  และกำลังจะตัดสินใจในทางที่จะนำเขาไปสู่บาปมากขึ้น
แต่พระเจ้าก็ยังทำทุกอย่าง และใช้ผู้รับใช้ของพระองค์เพื่อจะนำเขากลับมา 
หลังจากคุยกันในช่วงปลายการสนทนา เขาพิจารณาแล้วก็ยอมรับว่า สิ่งที่เขาจะแลกมานั่น(ตรงนั้นเหมือนผู้หญิง)  ไม่คุ้มกับสิ่งที่เขาจะเสียไป(ชีวิตที่ห่างพระและบาป)  และในที่สุด

เมื่อวานนี้เขาก็มั่นใจว่า เขาไม่อยากแปลงเพศแล้ว   เขาจะยอมรับร่างกายในแบบที่พระองค์ทรงสร้างเขามา 

เราก็กอดคอกัน น้ำตาแตกกันสองคน  ขอบคุณพระเจ้าเหลือเกินค่ะ

ทั้ง ๆ ที่เรามนุษย์หมดหวังไปแล้ว  ทั้ง ๆ ที่เราถอดใจกันไปแล้ว  ทั้ง ๆ ที่เราตั้งใจจะละทิ้ง หนีไปแล้ว
แต่พระเจ้าก็ยังคงพยายามสุดมือเอื้อม  ทำทุกวิถีทาง  ที่จะตามหาแกะตัวที่ 100

บทภาวนา ปลดปล่อยให้เป็นอิสระจากคำสาปแช่ง/ผีปีศาจ/บาป สำหรับคนทั่วไป

บทภาวนานี้ ใช้ได้กับทุกกรณี  ที่มีอำนาจเหนือเรา

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=8417.0
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 2:36 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 12:05 am

เรื่องนี้ เป็นพยาน ยืนยันคำพูดผู้ที่ให้บทภาวนานี้แก่ LL มา

ว่าที่อเมริกา  ผู้เบี่ยงเบนทางเพศ  ผู้ที่ตัดสินใจแปลงเพศ 
ผู้ที่ถูกผีเข้า  ผู้ที่ติดยา  ฯลฯ 

สามารถหลุดพ้น และ กลับมาดำเนินชีวิตปกติได้

เรื่องนี้ ขอ เป็นคำพยานแรก ในประเทศไทยค่ะ  ::017::
จันทร์ระวี

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 1:52 am

เป็นคำพยานที่ทรงพลัง และประทับใจมากๆๆ ค่ะ
ขอบคุณน้อง Little lamb ที่แบ่งปันเรื่องนี้ให้ฟังนะคะ

"...ข้าแต่พระเยซูเจ้า : xemo026 : : xemo026 : : xemo026 :
ลูกเชื่อในพระองค์ ลูกกราบนมัสการพระองค์ ลูกหวังในพระองค์ และลูกรักพระองค์พระเจ้าข้า"
Holy

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 2:10 am

ในช่วง3-4วันก่อนเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวผมเปิดได้พระวาจาบทนี้หลายครั้ง

กท 6:1
พี่น้องทั้งหลาย ถ้าท่านพบว่าใครคนหนึ่งทำผิด ท่านซึ่งมีพระจิตเจ้าเป็นผู้นำ จงตักเตือนแก้ไขเขาด้วยความอ่อนโยน

ตอนแรกก็ว่าจะไม่คุยเอง เพราะรู้ว่า เขาเองก็ไม่ค่อยอยากคุยกะเราเพราะเขารู้ว่ามันผิดและรู้ว่าเราจะไม่เห็นด้วย เขาจึงหลบหน้าเราตลอดเวลา แต่อยู่ๆก็จะมาเจอกันแบบกระทันหัน ตอนที่อยู่ในร้านก็กำลังคิดว่าจะไม่คุยเพราะไม่ทันได้คิดคำพูดอะไรเลย แต่ว่าก็เหมือนมีอะไรบอกเราในใจว่า พระจัดมาขนาดนี้แล้ว จะให้ใครรับใช้ล่ะถ้าไม่ใช่เรา จึงไม่ปฏิเสธและขอพระเจ้าทรงนำ

ตลอดเวลาที่คุยกัน รู้สึกว่าพระองค์ทรงสถิตย์อยู่ด้วยตลอด จึงรู้ว่าอานุภาพในการทำให้เขากลับใจนั้นไม่ได้มาจากตัวเรา หรือวาทะศิลป์ หรือการสรรหาคำ เพราะเจอแบบฉุกเฉินไม่ได้เตรียมคำพูดอะไรเลย ทั้งหมดจึงต้องขอบคุณพระเจ้า ในพระเมตตายิ่งใหญ่ที่ทรงกระทำต่อญาติพี่น้องของลูก อาแมน
ignatius
.
.

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 7:17 am

ขอบพระคุณมากคะที่แบ่งปันเรื่องดีๆ

ถ้า...สำหรับคนที่เคยผ่าตัดเสริมจมูกหรือหน้าอก
และมาเป็นคริสตชนในภายหลัง
จะเป็นการทำผิดต่อพระวิหารของพระเจ้ามั้ยคะ

ขอพระอวยพรนะคะ
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 10:20 am

เสียดายที่คิดถึงบทนี้ช้าไป.......
เพราะนู่มัวแต่ยุ่งๆกับงาน
พอทุกอย่างมันจบไปแล้ว นุ๋เพิ่งจามาคิดได้
แต่สวดตอนนี้นู๋ก็คิดว่าคงไม่สาย ดีกว่านู๋ไม่สวดเลย
อันตน
~@

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 10:40 am

amen
Buddy

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 10:55 am

แบบนี้ต้องเผยแพร่บทสวดนี้แล้ว  พี่ Holy ทำเป็นการ์ดบทสวดเลยดีมั้ยคะ  ::001::
Akira

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 10:59 am

ขอบคุณครับที่นำเรื่องดีๆ อย่างนี้มาแบ่งปัน  :cheesy:
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 12:19 pm

โดยส่วนตัวแล้ว  การเสริมจมูก หรือ ทำหน้าอก
ไม่น่าจะบาปอ่ะค่ะ  ของพวกนี้เอาออกได้

แต่ที่ตัดออกไป  มันต่อกลับไม่ได้  และมันเป็นการเปลี่ยนชีวิตแบบ 180 องศา

จึงไม่น่าจะเป็นเคสเดียวกันอ่ะค่ะ
ignatius
.
.

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 3:28 pm

~@Little lamb@~ เขียน: โดยส่วนตัวแล้ว  การเสริมจมูก หรือ ทำหน้าอก
ไม่น่าจะบาปอ่ะค่ะ  ของพวกนี้เอาออกได้

แต่ที่ตัดออกไป  มันต่อกลับไม่ได้  และมันเป็นการเปลี่ยนชีวิตแบบ 180 องศา

จึงไม่น่าจะเป็นเคสเดียวกันอ่ะค่ะ
ขอบพระคุณมากคะ
bomzaiya
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 4:07 pm

งั้นต้องลองดู! แล้วจะมายืนยันอีกคน!
แบกะดิน

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 6:31 pm

ขอบคุณพระเป็นเจ้า  ::017::
Batholomew
~@

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 9:27 pm

ขอบคุณพระครับ : emo027 :
ติดต่อ:

อังคาร มิ.ย. 24, 2008 12:12 am

bomzaiya เขียน: งั้นต้องลองดู! แล้วจะมายืนยันอีกคน!
สู้ ๆ นะบอม 
ระยะเวลามากน้อยเท่าไหร่ไม่รู้ 
แต่สู้ ๆ 
Dis volentibus

อังคาร มิ.ย. 24, 2008 8:07 pm

มาเชียร์ ทุกๆท่าน....
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

จันทร์ มิ.ย. 30, 2008 12:10 am

ขอบพระคุณพระเจ้า
superjan
.
.

อังคาร ก.ค. 01, 2008 10:49 am

ขอบคุณพระเจ้า พี่จิงพี่ปอก็เยี่ยมมากเหมือนกัน God Bless you all!
billa-bong
~@

ศุกร์ ก.ค. 04, 2008 8:25 pm

คุณพี่Holy พี่LL,
อ่ะๆๆ เรื่องเค้ามีเป็นกระทู้ด้วยหรอเนี่ย อิอิ ดังล่ะ ...โห่ ดูพูดเข้าน้องม่ะได้ดื้อขนาดนั้น เห็นเค้าดื้อขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย โฮะๆๆๆ - -" (วันก่อนยังตีเทนนิสกันอยู่เลยน่ะ เรียกให้สวดก็ไม่ดึ้อ น่ารักจะตาย) แล้วตอนนั้นที่อยู่ที่ร้ายกาแฟพี่LLนั่งข้างเค้าคือปิดช่องไม่ให้เค้าออกหรอกหรอเนี่ย นึกว่าให้ก่ะลังใจ 555+ ฉลาดแฮะพี่LLเรา

ม่ะรู้จะเล่าอารายเลย พี่เราเล่าหมดแล้ว แต่อยากจะบอกว่าทุกอย่างเปลี่ยนไปแล้วจิงๆ ที่เคยอยากทำมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันไม่ได้เสียใจเลย ที่เปลี่ยนใจ รู้สึกมีความสุขด้วยที่ไม่ได้ได้ทำผ่าตัดไป (จิงๆ น้องชายเรามันก็ดีก่ะเราน่ะ ฉี่สบายตลอดเลย ไม่น่าจะไปทำเค้าเลย เราใจร้ายม่ะ)

ขอบคุณพระเป็นเจ้า พระบิดา พระบุตร พระจิต และ แม่สุดที่รักของลูก ที่อวยพรและ รักลูกมากสมอ (พิมแล้วน้ำตาจะไหล)
เพราะความรัก และ พระเมตตาของพระองค์ เป็นนิรันดร

สุดท้ายนี้ถ้าไม่ได้ เครื่องมือดีดี อย่างพี่Holy และพี่LL ล่ะก็แย่แน่ ยังไงก็ขอพระอวยพรพี่ๆ ตลอดไป แล้วรักน้องสุดดื้อคนมากๆด้วยน่ะ อิอิ
พระอวยพรเพื่อน พี่ น้อง ที่เข้ามาอ่านกันด้วยน่ะคะ จุ๊บๆๆๆ
Ministry Of Men

เสาร์ ก.ค. 05, 2008 1:31 am

ผมสวดให้เพื่อนเก่า คนนึง รอบนึงอ่ะ  ไม่ได้เจอกันแล้วด้วยอ่ะ

เค้าโทรมาบอกผม เค้ามีปัญหาเรื่องเรียน เค้าหนักใจมาก เค้าจะไปโบสถ์คริสต์ เค้าบอกอย่างนั้น

ผมมีความหวังในใจว่า ด้วยความที่ผมตั้งใจสวดให้เค้าเนี่ย จะให้เค้าเข้ามาสู่แผ่นดินพระเจ้านะ

เพื่อนสนิทผมตอน ม.ปลาย เหอๆ หวังใจให้มาร่วมพระเมตตาด้วย

จริงๆ ตอนนี้ผมไม่ได้โฮลี่เท่าไรเลยนะ แต่ตั้งใจสวดให้ ไม่นึกเลยว่า จะเกิดผลมากมายหลายอย่างขนาดนี้

ช่วงสัปดาห์ สองสัปดาห์ ที่อยู่หอพัก มีเรื่องบังเอิญหลายเรื่องเกินไปหน่อย บางเรื่องก็เป็นเรื่องส่วนตัว ไม่อยากเปิดเผยแต่ก็อยากเปิดเผย ยังไงจะขอการทรงนำแล้วจะมาว่ากันอีกทีครับผม  ::001::

ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้นะคัรบ ผมรู้สึกว่า ช่วงเวลานี้ โลกเรา มีการประจักษ์ การอัศจรรย์ การหนุนใจ การประกาศ ข่าวประเสริฐหนักมากขึ้นกว่าเก่ามากๆๆนะ
ในขณะที่ เศรษฐกิจย่ำแย่ ข้าวยากหมากแพง ความบาปทวีคูณ เรื่องรุนแรงเกิดขึ้นมากมายหนักขึ้นทุกวันเช่นกัน
Batholomew
~@

เสาร์ ก.ค. 05, 2008 8:32 am

Enjinman เขียน: ผมสวดให้เพื่อนเก่า คนนึง รอบนึงอ่ะ  ไม่ได้เจอกันแล้วด้วยอ่ะ

เค้าโทรมาบอกผม เค้ามีปัญหาเรื่องเรียน เค้าหนักใจมาก เค้าจะไปโบสถ์คริสต์ เค้าบอกอย่างนั้น

ผมมีความหวังในใจว่า ด้วยความที่ผมตั้งใจสวดให้เค้าเนี่ย จะให้เค้าเข้ามาสู่แผ่นดินพระเจ้านะ

เพื่อนสนิทผมตอน ม.ปลาย เหอๆ หวังใจให้มาร่วมพระเมตตาด้วย

จริงๆ ตอนนี้ผมไม่ได้โฮลี่เท่าไรเลยนะ แต่ตั้งใจสวดให้ ไม่นึกเลยว่า จะเกิดผลมากมายหลายอย่างขนาดนี้

ช่วงสัปดาห์ สองสัปดาห์ ที่อยู่หอพัก มีเรื่องบังเอิญหลายเรื่องเกินไปหน่อย บางเรื่องก็เป็นเรื่องส่วนตัว ไม่อยากเปิดเผยแต่ก็อยากเปิดเผย ยังไงจะขอการทรงนำแล้วจะมาว่ากันอีกทีครับผม  ::001::

ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้นะคัรบ ผมรู้สึกว่า ช่วงเวลานี้ โลกเรา มีการประจักษ์ การอัศจรรย์ การหนุนใจ การประกาศ ข่าวประเสริฐหนักมากขึ้นกว่าเก่ามากๆๆนะ
ในขณะที่ เศรษฐกิจย่ำแย่ ข้าวยากหมากแพง ความบาปทวีคูณ เรื่องรุนแรงเกิดขึ้นมากมายหนักขึ้นทุกวันเช่นกัน

ขอบคุณพระครับ : xemo017 :
ตอบกลับโพส